Hạng C
30/6/08
542
7
18
48
Thủ đô
RE: Cho em hỏi mức tiêu thụ của Cam LD

Chết thật, àh mà đó là do em ước lượng thôi, chưa chính xác lắm. Có lẽ đợi qua 1k km em đi check lại xem sao, có vẻ cũng nhiều ;)

Hạng B2
20/8/06
146
1
0

Càng chạy càng thấy ăn nhiều thì bác xem lại lọc gió, lần trước xe của em ăn như xe tăng (khoảng 18l/100K) do toàn đổ đầy bình và ít đi nên phát hiện chậm. thay lọc gío xong lại nhẹ nhàng như ngày nào. (nhà em ở nông thôn nên đường bụi, không tính theo KM để thay lọc gió được, chỉ khoảng 6 tháng là đã đen xì rồi)

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Trích đoạn: hong hot

Càng chạy càng thấy ăn nhiều thì bác xem lại lọc gió, lần trước xe của em ăn như xe tăng (khoảng 18l/100K) do toàn đổ đầy bình và ít đi nên phát hiện chậm. thay lọc gío xong lại nhẹ nhàng như ngày nào. (nhà em ở nông thôn nên đường bụi, không tính theo KM để thay lọc gió được, chỉ khoảng 6 tháng là đã đen xì rồi)
:D

Hạng B2
8/8/06
456
18
28

Tôi đoán bác 1920 chạy trong TP, lại chạy quãng đường ngắn mỗ lần vận hành, thì 20 lít là đúng. Tuy nhiên chạy kiểu gì thì tối thiểu TP cũng phải 15 lít 100km.

Hạng C
30/6/08
542
7
18
48
Thủ đô

Em chạy LE 2.4 cũng là 15l/km trong TP. đấy, không thể ít hơn được đâu

Hạng C
1/10/05
848
58
28
53

Sau khi đi rất nhiều loại xe của các hãng khác nhau em thấy mức ăn xăng của các xe cùng hạng và động cơ cùng dung tích là sem sem như nhau. Vì hiện nay các hãng tiếp thu công nghệ của nhau cũng nhanh lắm. Sự cạnh tranh quyết liệt không cho phép hãng nào tụt hậu quá đáng đâu.
Hồi xưa ai cũng chê xe Liên Xô, thế mà em chạy một con Lada cũ (1200 cc) hết có 6-7 l/100 km đường trường (ở châu Âu) thôi. Từ đó đến nay em sở hữu cũng khá nhiều xe hiện đại khác mà chưa con nào đạt được mức dđó cả, kể cả Matiz.

Tập Lái
6/12/06
28
0
0
53

Trích đoạn: Sông Cầu

Tôi đoán bác 1920 chạy trong TP, lại chạy quãng đường ngắn mỗ lần vận hành, thì 20 lít là đúng. Tuy nhiên chạy kiểu gì thì tối thiểu TP cũng phải 15 lít 100km.

vâng, đúng là xe em chạy trong t/p đa số là đoạn đường ngắn không. Em hôm nay cũng thử đi thay lọc gió rồi, hi vọng xuống được 15km/l cũng được, chứ không thì em thấy con này chạy ngang bằng con cap lúc trước em chạy ...:(

SUV confirmed
Hạng B1
28/2/07
73
29
18

Em moi lay con 2.4 chay thành phố nói chung quanh quẩn 6.5Km/L, đường trường thùy tùy đoạn VD Hà nội quang nhinh 12.5Km/L, HN Ninh bình 10.3Km/lit

Noi chung chạy thành phố với thời buổi giá xăng tăng 31% thế này thì mua xe đạp điện đi cho lành các bác ợ khi nào đủ tải mới vận hành xe hơi

Tiết kiệm tiết kiệm

Trích đoạn: hong hot

Ở nông thôn mà co tiền mua Camry hả bác, Em cũng mún về ở nông thôn với bác wá.
Quất 1 cái nhà ở Phú Mỹ Hưng đi bác, khỏi tốn tiền thay lọc gió.:D:D:D:D:D