Hạng D
6/9/11
1.555
208
63
Hồ Chí Minh
lý do mình chưa up hình là mình đang sắp xếp thời gian để di dời nó qua vị trí đẹp hơn. Hiện tại mình đang cho nó che lên cái ổ khóa cũ, nhìn không đẹp lắm nên sợ các bác chê... để cuối tuần em qua bác Cường fix lại cái rùi báo cáo mấy bác/...

Hạng B2
27/10/10
167
70
28
34
Các bác cho em hỏi độ Star-Stop này nó hoạt động như của hãng nó làm không? Tại em nghe nói có người đi tháo cái Star-Stop vì chỉ cần mở được của là đề máy được không cần có remote trong túi, nên nó không an toàn. Các bác cho em xin ý kiến cái vụ này với.

Hạng D
6/9/11
1.555
208
63
Hồ Chí Minh
như đã hứa hôm nay em mạn phép up lên cái chức năng auto start này. Em xin chân thành cảm ơn bác Cường (chieucuong) bác Bằng (Bằng Lông) đã giúp em thực hiện phi vụ này. Em xin giới thiệu sơ chức năng của em nó như sau:
1. Lại gần xe 2m là nó tự động unlock cửa.
2. Đi xa 2m là tự động lock cửa lại
3. Nếu dùng chức năng cửa luôn mở khóa thì sau 15 giây nó báo đèn hoặc tít to 1 cái để cho mình biết là chưa khóa cửa.
4. Xe chạy và đạp thắng cái đầu tiên là tự động lock hết cửa ngay.
5. Có báo động khi ai đó chạm vào xe mình (có thể điều chỉnh độ nhạnh của cảm biến)
6. Ấn nút "Start/Stop" 1 lần là tương đương bật công tác chìa khóa nấc 1, ấn lần 2 tương đương công tắc chìa khóa nấc 2
7. Muốn nổ máy chỉ cần đạp thắng và ấn "Start/Stop" và ngược lại muốn tắt máy thì đạp thắng và ấn.
8. Nếu không có Remote thì leo lên xe có đạp thắng và ấn 100 lần nút "Start/Stop" thì cũng không nổ máy.
9. Vì là hệ thống song song nên em đã che cái ổ khóa theo xe đi. Nếu gặp sự cố chỉ cần mở phần che ra và dùng chìa khoa để đề máy lên.
10. Cái nút "Start/Stop" có đèn xanh chớp chớp và chỉ sử dụng được chức năng ấn lần 1 để nghe nhạc và mở máy lạnh khi không có remote ở trong xe. (các bác có thể yên tâm đi xuống xe mua đồ mặc sức tụi nhỏ ở trên xe nghe nhạc và ngồi máy lạnh)

Sau đây là vài tấm hình

CHO EM HỎI VỀ BỘ CÔNG TẮC KHỞI ĐỘNG START-STOP

Bé trắng là xe em

Đây là giang sơn của bác Bằng

Còn đây là bác Bằng Lông

Last edited by a moderator:
Tập Lái
15/4/11
45
1
0
woa, ngầu quá
, bác cho em hỏi giá cả của toàn bộ lần này là bi nhiêu vậy bác ?

Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác
Xe đã có sẵn hệ thống chống trộm nguyên bản, tự động lock cửa khi xe chạy, vậy gắn cái này phải bỏ chức năng theo xe phải kg bác ?

Hạng D
6/9/11
1.555
208
63
Hồ Chí Minh
@ all: giá của nó là 250 Ô ba ma. Các bác có nhu cầu làm thì alo bác ChieuCuong - chi hội phó Toyota.
@deepest: nó sử dụng song song bác. Em vẫn để nguyên hộp lock cũ. và vẫn sử dụng remote cũ để mở xe. Em không dám chia tay nó... lỡ có sự cố gì thì mệt lắm.
1. Sử dụng remote cũ + chìa khóa cũ => nổ máy ok
2. Sử dụng remote cũ + ấn nút (không mang theo remote mới gần xe 2m) => không nổ máy, chỉ nghe nhạc thôi.
3. Sử dụng remote mới + chìa khóa cũ => nổ máy ok
4. Sử dụng remote mới + ấn nút => nổ máy ok

Hạng B1
23/11/11
68
2
8
Có cái này nữa e xin hỏi mấy bác vì e chưa bít, ví dụ xe đang nổ máy, remote trong túi quần, e thử ra khỏi xe thì nó báo hú tít tít, e kêu thằng bạn chạy thử đi luôn xem nó có tự tắt máy ko, kết quả là ko. Vậy nếu mình đang loay hoay mà thầng nào nhảy lên chạy lun thì mất xe nhỉ, ( vì nổ máy rồi mà ko cần remote trong xe vẫn chạy tuốt lút ) . Cho em hỏi ngu cái nhé