Hạng B2
20/3/07
201
0
0
53
Hue City
RE: cho em hỏi về Rio (sedan)

Có bác nào xem Rio Hatchback của T.hải nhập về chưa ạ?Nếu được vui lòng cho AE ít cảm nhận xe này như thế nào?Bác vndnguyen ơi,bác có ý kiến gì thêm về 2 em Hatchback không,bác đã xem bên T.Hải chưa?Rất tiếc là T.Hải trong Đà nẵng chưa có em nào để mà xem cả??!

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Trích đoạn: phamanhtuan.bsp

Có bác nào xem Rio Hatchback của T.hải nhập về chưa ạ?Nếu được vui lòng cho AE ít cảm nhận xe này như thế nào?Bác vndnguyen ơi,bác có ý kiến gì thêm về 2 em Hatchback không,bác đã xem bên T.Hải chưa?Rất tiếc là T.Hải trong Đà nẵng chưa có em nào để mà xem cả??!

bác cũng ở ĐN à? Em cũng như bác, làm sao xem được. Hôm trước em có điện đến TH ĐN hỏi thì nghe bảo tháng 5 xe mới về đến ĐN (tháng 5 mà có cũng còn là may [&:])
Em mới chỉ xem và nghiên cứu trên ... mạng thôi [8D]
Em thì cũng đang phân vân giữa 2 con này, chưa biết sao vì chưa được xem thực tế. Cerato Hatch thì dài hơn nên rộng rãi hơn, dáng có vẻ giống Premacy, nhưng ra đời trước Rio. Rio Hatch thì ngắn hơn nhưng ra đời sau, với lại điểm EuroNCAP cao hơn Cerato Hatch, dáng có vẻ giống Getz.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/6/05
206
0
0
51

theo em tìm hiểu trên web kia thì em cerato chính là spectra đời 2004 bên HQ còn spectra VN là đời 1999 bên HQ. tức là cerato đã là thế hệ cao hơn hẳn spectra rồi. Em thấy cerato sedan dang cũng đẹp já cả mà ngon hơn xe LD thì Lac, Vios... xem như toi rồi.

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Trích đoạn: hungpetechim

theo em tìm hiểu trên web kia thì em cerato chính là spectra đời 2004 bên HQ còn spectra VN là đời 1999 bên HQ. tức là cerato đã là thế hệ cao hơn hẳn spectra rồi. Em thấy cerato sedan dang cũng đẹp já cả mà ngon hơn xe LD thì Lac, Vios... xem như toi rồi.
nhưng nó thua về chế độ hậu mãi bác ạ !!! [8D]

Tập Lái
5/12/06
2
0
0

Các bác bàn nhiều về Rio quá nên tôi cũng góp tý chuyện. tôi cũng kết em Rio vì mình có xe to rồi (Mit Randit), mà em này lại nhỏ nhắn vừa phải.

Hôm kia tôi có sang TH hà nội định đặt Rio thì cậu bán hàng nói là sẽ không nhập vì ít người đặt, nếu đặt thì giá sẽ là 23-24 K (cũng không chắc giá là bao nhiêu) vì thêm option?! (Hãng cũng ko biết thêm Option gì nữa).

Thất vọng quá vì Kimchi lại làm ăn kiểu dưa cà. Chắc chuyển về mua Vios hoặc Lancer thôi. Đắt hơn tý nhưng chắc chắn.

Hạng B2
22/6/05
206
0
0
51

Chế độ hậu mãi jì thế bác? thay nhớt miễn fí công thay nhưng vẫn trả tiền dầu nhớt àh ??? chế độ 2 năm bảo hành or 20K km (tùy ĐK nào đến trc) thì 1 thử hỏi 1 chiếc xe mới sẽ hỏng những jì hả bác?. Bác có đang nằm mơ ko thế?

Tập Lái
23/4/07
1
0
0

Kính chào các Pác,

Em mới được Admin cho phép bước vào diễn đàn tham dự, một lần nữa xin kính choà các bậc tiền bối!

Em thấy con Rio có vẻ cũng được,vừa túi tiền của Mẹ cháu nên đã soi em Rio Hatchback từ lâu rồi,vậy có Pác nào đã có em này cho em biết :

- Kích thước đầy đủ của Rio-Hatchback (Có ABS,EBD thì càng tốt )
- Gía của em nó(Đã bao gồm các loại thuế, luật cần thiết)
- Những ưu điểm, nhược điểm cơ bản

Em xin đa tạ các Pác trước ạ.

Hbaokhanhlam

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Trích đoạn: hbaokhanhlam

Kính chào các Pác,

Em mới được Admin cho phép bước vào diễn đàn tham dự, một lần nữa xin kính choà các bậc tiền bối!

Em thấy con Rio có vẻ cũng được,vừa túi tiền của Mẹ cháu nên đã soi em Rio Hatchback từ lâu rồi,vậy có Pác nào đã có em này cho em biết :

- Kích thước đầy đủ của Rio-Hatchback (Có ABS,EBD thì càng tốt )
- Gía của em nó(Đã bao gồm các loại thuế, luật cần thiết)
- Những ưu điểm, nhược điểm cơ bản

Em xin đa tạ các Pác trước ạ.

Hbaokhanhlam
xe này mới nhập, hầu như chưa ai chạy thì làm sao review được hở bác. Bác có thể tìm xem review ở các trang nước ngoài. Kích thước của nó là 4016 x 1695 x 1470. Ưu điểm là được đánh giá cao bởi EuroNCAP