Hạng D
20/10/11
2.563
958
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Mấy ví dụ cho chủ theard:
Đà Nẵng có 3 con nghiện đã từng mua cord từ 2 đến 3 lần, Hoangtung lần 1 mua chăm mấy bỏ ra hai chăm mấy chăm sóc sửa chữa vị chi 4 chăm sau đó bán lại coi như được 2 chăm vị chi chênh lệch ròng 2 chăm. Tính "I love acc" lần 1 như Hoangtung lần 2 cung gần gần như hoangtung. vị chi chênh lệch ròng 3 chăm. Chú tiểu 3 lần, lần 1 và lần 2 như Hoangtung. Lần thứ 3 thì chưa có quyết định mới nên chưa tính được. Vị chi chênh lệch ròng 3 chăm.
Miền bắc: hình như cũng sơ sơ 4 vị cũng có những hành sự như trên. Chênh lệch ròng của miền bắc gom lại 1.000 củ (đơn vị tính của anh em phía bắc).
Miền Nam: tương tự như trên nhưng chi phí nhiều hơn vì số lượng thành viên khá đông ước tính chênh lệch ròng 3.000 chai (đơn vị tính của anh em miền nam).

Hạng D
9/5/07
3.265
448
83
54
Bắc trung bộ
Võ NHư Đáng nói:
Mấy ví dụ cho chủ theard:
Đà Nẵng có 3 con nghiện đã từng mua cord từ 2 đến 3 lần, Hoangtung lần 1 mua chăm mấy bỏ ra hai chăm mấy chăm sóc sửa chữa vị chi 4 chăm sau đó bán lại coi như được 2 chăm vị chi chênh lệch ròng 2 chăm. Tính "I love acc" lần 1 như Hoangtung lần 2 cung gần gần như hoangtung. vị chi chênh lệch ròng 3 chăm. Chú tiểu 3 lần, lần 1 và lần 2 như Hoangtung. Lần thứ 3 thì chưa có quyết định mới nên chưa tính được. Vị chi chênh lệch ròng 3 chăm.
Miền bắc: hình như cũng sơ sơ 4 vị cũng có những hành sự như trên. Chênh lệch ròng của miền bắc gom lại 1.000 củ (đơn vị tính của anh em phía bắc).
Miền Nam: tương tự như trên nhưng chi phí nhiều hơn vì số lượng thành viên khá đông ước tính chênh lệch ròng 3.000 chai (đơn vị tính của anh em miền nam).

Cách Già tính là để hạ nhiệt giá xe acc đời Tống đó hả? Accer chạy mất dép hết rồi!

Hạng B2
25/12/13
253
50
28
Các bác mà tính vậy thì ai mà dám nhập hội nữa. riêng em thì như thế này nhé: Em mua Acc92 giá 200tr, sử dụng 4 tháng em bồi bổ cho em nó hết 40tr, vị chi là mỗi tháng phải bồi dưỡng cho em nó hết 10tr. Nhưng phải hỏi tại sao rất nhiều người bán tháo mấy em Hàn Quốc trẻ tuổi (Nubira, Lanos, Kia Spectra, Centra, ...) để rước Cọp già 22 tuổi như em; Câu trả lời là như thế này nhé:
1. Đồng hành cùng em cọp già 22tuổi thấy mình tự tin và lịch lãm đẳng cấp hơn nhiều mấy em Hàn trẻ tuổi.
2. Tuy tuổi cao nhưng sức không yếu, dáng không già; trông vẫn lả lướt, long lanh liếc mắt đưa tình; nhìn duyên thật là duyên.
3. So với 1 em Centra đời 2010. Tính cho 5 năm nữa: em cọp sẽ 27tuổi nhưng vẫn sẽ phi ào ào từ nam ra bắc, trong khi đó em Centra sẽ gần 10 tuổi, tương tự như 1 em Lanos2004 thời điểm hiện nay, sẽ như thế nào các bác?
4. Tóm lại, tuy bà cọp già nhà em đã 22tuổi nhưng nếu đổi 1 em Centra 6-7tuổi mà em Hàn này phải bù cho em 50tr nữa thì cũng chưa chắc gì em chịu đổi.
Vài lời như vậy để bác chủ tham khảo, mà theo em tầm 200tr thời điểm hiện nay thì không có lựa chọn nào tốt hơn là 1 bà cọp già 21-24tuổi cả.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
7/7/12
315
20
18
hcm city
boy006 nói:
bienxanhmenhmong nói:
Tôi thì mua 160 chai, sửa chữa lặt vặt thêm 20 chai nữa. quyết định là có phương tiện để đi thôi, còn chăm sóc kiểu như các Bác thì không theo kịp. Có điều sau khi làm xong chạy ngon hơn trước nhiều. Khi nào nhà nước cấm xe quá niên hạn lúc đó tính tiếp.
pghaiau nói:
Nói túm lại là như vầy ... Nếu bác chủ thích chơi xe và yêu xe chịu khó với nó và đủ sức kiên nhẫn chăm nó thì chọn accord còn ko thì đừng ... Em khuyên bác nên tìm xe mới mà đi cho lành vios altis hay gala gì đó ... Đặc biệt là GALA nha
Em thì không biết về xe 4 bánh nên mới hỏi mấy bác nhiều vậy...
Bác cho em hỏi xe GALA là xe gì?
Giá tiền xe củ bao nhiêu vậy bác?

XE GALA LÀ XE BEN ĐẤY PÁC.

PÁC MUỐN CHƠI THÌ TÌM CÁC ANH EM ĐÃ DÙNG BÁN LẠI THÌ TỐT HƠN, ĐỪNG MUA XE CỦA LÁI MỆT LÉM ĐÓ, CÓ GÌ KO ỔN ALO EM SẼ GIÚP
CÂY NHÀ LÁ VƯỜN BIẾT GÌ GIÚP NẤY NHÉ.

Hạng D
8/1/10
4.959
2.063
113
Quận 8
Moá ơi té ghế...! :v
nhanvtv9 nói:
boy006 nói:
bienxanhmenhmong nói:
Tôi thì mua 160 chai, sửa chữa lặt vặt thêm 20 chai nữa. quyết định là có phương tiện để đi thôi, còn chăm sóc kiểu như các Bác thì không theo kịp. Có điều sau khi làm xong chạy ngon hơn trước nhiều. Khi nào nhà nước cấm xe quá niên hạn lúc đó tính tiếp.

pghaiau nói:
Nói túm lại là như vầy ... Nếu bác chủ thích chơi xe và yêu xe chịu khó với nó và đủ sức kiên nhẫn chăm nó thì chọn accord còn ko thì đừng ... Em khuyên bác nên tìm xe mới mà đi cho lành vios altis hay gala gì đó ... Đặc biệt là GALA nha

PÁC MUỐN CHƠI THÌ TÌM CÁC ANH EM ĐÃ DÙNG BÁN LẠI THÌ TỐT HƠN, ĐỪNG MUA XE CỦA LÁI MỆT LÉM ĐÓ, CÓ GÌ KO ỔN ALO EM SẼ GIÚP

Hạng D
24/2/10
1.433
118
63
66
Ặc
Ặc ặc ...
Mấy lão chồng cái con cọt tíu lăm quá à nhoen
Accord là phải PHÀ PHÀ nè

Hạng F
7/6/12
6.418
1.300
113
nhanvtv9 nói:

Anh Man xe Benz đâu? :D

Hạng F
19/6/12
15.298
2.503
113
nhanvtv9 nói:
boy006 nói:
bienxanhmenhmong nói:
pghaiau nói:

Dìm gà lạ nha ...

Tập Lái
9/7/13
49
6
8
Chau Pro ! nói:
talameo nói:
Ặc
Ặc ặc ...
Mấy lão chồng cái con cọt tíu lăm quá à nhoen
Accord là phải PHÀ PHÀ nè
Hehe. bác chủ thớt trốn mất rùi
Em mới có bằng nên muốn tìm một xe vừa tập lái vừa đi lại luôn...Em thấy mấy bác đi accord đời củ thích quá,mà chi phí nuôi em nó cao...nên em từ bỏ ước mơ.