VIP CARD MEMBER
9/6/10
36
0
0
49
VNPT
thanhfordcantho nói:
CHẮC BÁC PETROL ĐANG NGHĨ PHÉP ĐẤY BÁC, BÁC CHO EM HỎI CỤ THỂ BÁC CẦN HỎI VẤN ĐỀ KỸ THUẬT NHƯ THẾ NÀO.

EM SẼ NHỜ MẤY ANH CVDV GIẢI ĐÁP CHO BÁC

Em cần hỏi làm sao chỉnh nút tốc độ gió ở vị trí giữa thì lấy gió trong ( manual thì gió trong, nhưng thực tế xe em lấy gió ngoài), xe em Escape 2009 XLT. Em ở Sg. Thanks

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
alo.com nói:
thanhfordcantho nói:
CHẮC BÁC PETROL ĐANG NGHĨ PHÉP ĐẤY BÁC, BÁC CHO EM HỎI CỤ THỂ BÁC CẦN HỎI VẤN ĐỀ KỸ THUẬT NHƯ THẾ NÀO.

Em cần hỏi làm sao chỉnh nút tốc độ gió ở vị trí giữa thì lấy gió trong ( manual thì gió trong, nhưng thực tế xe em lấy gió ngoài), xe em Escape 2009 XLT. Em ở Sg. Thanks

Cái này có nhiều anh em hỏi rồi, bác cứ mang xe đến trạm dịch vụ anh em làm dùm bác cho. Xe escape nó hơi dở chổ này bác ạ. Nhiều khi trời mát bật quạt số 1 là đủ lạnh nhưng lại lấy gió ngoài nên có mùi Thum thũm ở kênh Nhiêu lộc thổi vào xe ,,,chán

Hạng B2
25/6/09
235
0
0
38
nơi sinh ra
hoan hô bác petrol đã về,
bác alo.com ơi em đã PM cho bác rồi đấy.

SÀI GÒN FORD CẦN THƠ
NGUYỄ
N QUANG THÀNH
0919009257

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
Gui bác Petrol,

Bac xem Ranger XLT - hang Thai 2010, vừa đập hộp - co bi tinh trang "lay gio trong - gat 100% qua ben lay gio trong- " ma van co mui "mùi Thum thũm ở kênh Nhiêu lộc thổi vào nhu bác nói ơ trên. Đặc biệt qua 'vài chỗ người ta đốt rác hoặc đốt cỏ" thi "hiệu ứng gần như tức thì luôn - ngửi được khói" ????

Bên em dự định đem xe qua trạm Bảo Hành của Ford kiểm tra lại.

Bên em su dung Ranger XLT và XL láp ráp o VN >3 năm rồi, nhưng không bị tình trạng này.

Hạng B2
22/8/06
216
23
28
62
Bác Petrol đi Mỹ về rồi ạ? Tình hình bên đó thế nào? Có ảnh hưởng đến giá dầu thế giới không? Bác có giúp gì cho BP thoát được vụ này không? Thông tin nhé.:D

VIP CARD MEMBER
9/6/10
36
0
0
49
VNPT
ụ anh em làm dùm bác
petrol nói:
alo.com nói:
thanhfordcantho nói:

Cái này có nhiều anh em hỏi rồi, bác cứ mang xe đến trạm dịch vụ anh em làm dùm bác cho. Xe escape nó hơi dở chổ này bác ạ. Nhiều khi trời mát bật quạt số 1 là đủ lạnh nhưng lại lấy gió ngoài nên có mùi Thum thũm ở kênh Nhiêu lộc thổi vào xe ,,,chán

Cám ơn bác và bác thanhFordcantho đã trả lời, nhưng hôm 21/6 vừa rồi em đem xe đi bảo dưỡng 5000km tại SG Ford Cao Thắng thì bác tiếp nhận bảo dưỡng bảo rằng khi chỉnh lại sẽ mất vài chức năng, nghĩa là sao vậy bác ?
Bác petrol làm tại SG Ford ?.. hôm nào ghé, bác chỉnh giúp em nhe, thóc lúa như thế nào bác ?:)
Thanks

VIP CARD MEMBER
9/6/10
36
0
0
49
VNPT
thanhfordcantho nói:
bác alo.com ơi em đã PM cho bác rồi đấy.

Trên xe Ếch mình nếu bác muốn lấy gió trong ,bác điều chỉnh nút gió trong và gió ngoài trên taplo có ký hiệu cánh quạt cạnh nút temp,nếu bác lấy gió trong bác chỉnh cái nút này về hướng trái ( ký hiệu hình chiếc xe có mũi tên bên trong) kế tiếp bác bấm nút này thêm lần cho cháy đèn( ký hiệu ngôi sao sáu cánh) nữa để có AC , xe sẽ lạnh và lấy gió trong.
trường hợp như bác nói đã chỉnh về phí ký hiệu gió trong rồi ,nhưng xe vẫn lấy gió ngoài .Vì bác chưa bấm thêm lần thứ hai để mở AC ( ký hiệu hình ngôi sao sáu cánh trên nút điều chỉnh gió trong và ngoài)

SÀI GÒN FORD CẦN THƠ
NGUYỄ
N QUANG THÀNH
0919009257

Ý em hỏi là nút chỉnh tốc độ quạt ngay chính giữa ( chứ chỉnh qua trái và phải để lấy gió trong hay ngoài thì không nói gì ) xe em lấy gió ngoài chứ không lấy gió trong như manual viết.
Nếu chỉnh lại thì có ảnh hưởng chức năng gì của xe không ? ở đâu làm được và tốn bao nhiêu thóc lúa.

Hạng B2
25/6/09
235
0
0
38
nơi sinh ra
Nếu thế bác đem xe vào hãng giúp em,để anh em kỹ thuật kiểm tra lại cụ thể hơn.

Cám ơn bác nhiều.
CHÚC BÁC NHIỀU SỨC KHOẺ

SÀI GÒN FORD CẦN THƠ
NGUYỄN QUANG THÀNH
0919009257

Hạng B1
20/7/08
94
1
16
Oto_Pleiku nói:
Bác Petrol đi Mỹ về rồi ạ? Tình hình bên đó thế nào? Có ảnh hưởng đến giá dầu thế giới không? Bác có giúp gì cho BP thoát được vụ này không? Thông tin nhé.:D

Ông Petrol này chuyển nghề rồi. Làm xe mãi, oải. Bữa năm ngoái sang bển mua được cuốn Perfect Spy, đọc thấy hay quá nên chuyển nghề đi làm điệp viên cái chơi rồi