Tập Lái
7/7/20
36
23
8
35
Chơi cắm trại tốn tiền lắm các anh ơi, đừng chơi.
Chỗ ngủ, chỗ ị, chỗ tắm, trên xe phải có hết những cái này là đã thấy rầu rồi.
Xong còn đi lang thang qua ngày qua tháng nữa, ko đi làm lấy tiền đâu...
P/s: bác chủ thớt lần sau có ra bắc cắm trại thì gọi em đi đốt tiền với nha. Tập tành tý, xe e PSO 4x4.

• Haha
Reactions: Jangnhut
Hạng D
8/1/19
1.582
2.219
121
Chơi cắm trại tốn tiền lắm các anh ơi, đừng chơi.
Chỗ ngủ, chỗ ị, chỗ tắm, trên xe phải có hết những cái này là đã thấy rầu rồi.
Xong còn đi lang thang qua ngày qua tháng nữa, ko đi làm lấy tiền đâu...
P/s: bác chủ thớt lần sau có ra bắc cắm trại thì gọi em đi đốt tiền với nha. Tập tành tý, xe e PSO 4x4.
chỗ ị dễ mà , trang bị 1 cái xẻng đào cái hố, hành sự xong thì lấp lại , vẹn cả đôi đường !

Hạng B1
26/7/22
77
67
18
29
Nhìn yuotuber tây review camping alone thì thấy long lanh lóng lánh, tui nghĩ chắc họ có đạo diễn, đội hậu cần đi theo, ăn ngủ thì giả bộ quay xong rồi cut. Diễn viên thì ra khách sạn ngủ. Giống đóng phim vậy thôi, chứ quay có mình ảnh thì ai bt có ai xung quanh nữa ko. :D

Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
Vấn đề đầu tiên khi chơi Camp là tiền và thời gian bác ah :D :D :D
Cơ bản có tiền thì cái gì cũng không phải là vấn đề bác nhỉ

• Like
Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
Nhìn yuotuber tây review camping alone thì thấy long lanh lóng lánh, tui nghĩ chắc họ có đạo diễn, đội hậu cần đi theo, ăn ngủ thì giả bộ quay xong rồi cut. Diễn viên thì ra khách sạn ngủ. Giống đóng phim vậy thôi, chứ quay có mình ảnh thì ai bt có ai xung quanh nữa ko. :D
Đời ko như mơ đâu bác, mệt bỏ xừ ra đấy. muỗi, mòng, rắn rít, mưa gió, nóng nực...
Trong rẫy e có chòi, gần như là 1 căn nhà thứ 2 e còn gặp biết bao vấn đề đây.
Nhưng e nghĩ cơ bản mình thích là được ah. Nhiều lần mình sẽ tìm ra cái nào thoải mái nhất ah

Hạng B2
3/7/20
269
862
93
40
Vấn đề đầu tiên khi chơi Camp là tiền và thời gian bác ah :D :D :D
Cơ bản có tiền thì cái gì cũng không phải là vấn đề bác nhỉ
Không hẳn đâu bác, mình liệu cơm gắp mắm cho phù hợp hoàn cảnh, như mình đi camping (có chia sẽ clip ở trên) đâu có tốn nhiêu tiền và thời gian đâu. Theo mình điều đầu tiên là 'thích' (thích thôi là đi được rồi, còn đam mê là phải cỡ như bác Jangnhut ấy :D ).
Mặt khác, đi camp là đi trãi nghiệm, tìm thứ mới lạ, cảm giác chill mà cuộc sống nơi đô thành không có được. Cho nên bạn nào yêu cầu sự tiện nghi thì không phù hợp với camp rồi đó

Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Cắm trại cần nhất đam mê, có nó sẽ vượt qua tất cả. Xe cũng thế, xe nào cũng có môi trường dành riêng mà nó tới được, 2 cầu thì không ngại, đi được nơi khó, đồng nghĩa địa đei63m sẽ ít người đến cảnh đẹp, hoang vu, cảm giác khám phá...ngược lại sedan cũng đi cắm traị được thôi vần đề là hiểu được xe mình thế nào thôi

• Like