Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Chơi gì, ở đâu tại Sài Gòn trước Tết Trâu Vàng

*Ảnh minh họa

Chào AE OS.

Nhà em năm nay đúng nghĩa là nhàn cư. Cháu lớn hai 9T, cháu nhỏ út 5T. Hiện ba bố con đang ở trọ SG, hai cháu theo Bố làm việc xa nhà nên xin nghỉ kỳ 1 sớm, chờ mẹ cháu kiếm thêm ít lúa đi nhởi.

Bởi vậy các Bác tư vấn xem, lúc này 3AE lớn nhỏ nhà iem nên lang thang lâu, xem đâu, chơi gì??? Phương tiện đi lại ưu tiên xe buýt.. vị trí chơi ưu tiên free.. Thời gian vô biên. Điểm đi và về là Gần ngay chợ Bà Chiểu Bình Thạnh.

Cám ơn cả nhà

Last edited by a moderator:
Hạng B2
14/2/20
341
169
43
44
gần thì vũng tàu, mà cũng hơi đông. ổn xíu thì đi phan thiết vắng, nghỉ dưỡng được.

Hạng D
16/7/20
1.392
861
113
51
kiếm chỗ massage , xông hơi , muối hyma nóng ...ở Sg đi cả tháng cũng ko hết

Hạng B2
8/5/14
112
35
28
Bác cho em hỏi là từ tỉnh khác vào thuê phòng Sài Gòn khách sạn Tết này ngày từ 29 tết đến mùng 5 liệu họ có bắt khai báo gì không nhỉ?

Hạng D
4/9/13
1.284
1.118
133
Con bạn còn nhỏ nên có thẻ học sinh là Free xe Bus, xe bus dễ họ thấy nhỏ có thể không hỏi...
1. Bác đi xe Bus số 31,18 hay 24 để ra Sài Gòn.. tùy điểm dừng mà Bác chọn xe nào cho tiện nhé và bớt đi bộ.
2. Các điểm tham quan Free mà có không khí Tết cho các con:
Nhà văn hoá thanh niên,
Diamond Plaza (mặt tiền trang trí rất đẹp),
Nhà Thờ Đức Bà và
Bưu Điện Thành phố,
Đường sách kế bên luôn.
Phố đi bộ Nguyễn Huệ
Các điểm này rất gần nhau...
Lưu ý: Nếu khát nước: trong nhà văn hoá Thanh niên có máy Bán nước tự động... cho các bé tự mua và trải nghiệm, đặc biệt là rẻ... 10 ngàn chai mát lạnh các thể loại. Ăn uống có gian hàng ẩm thực xung quanh, giá hợp lý.

Trải nghiệm Bus đường sông

Công viên tao đàn: có hội hoa xuân và ngày thường cũng rất đẹp và thanh bình, cho các con đi dạo...Phía bên kia đường cũng là công viên luôn ... có khu vực cho các Bé vận động...chỗ bãi cát...free hết...Ở đây cũng có máy bán nước tự động, bên đường Trương Định dọc CVien có WC free nhé, WC trong khuôn viên lại bị thu tiền ;).

Công viên Gia định (Gò vap và Phú Nhuận) Rộng bao la mênh mông, có khu trò chơi và vận động rất đa dạng... free hết... nay dịp Tết có cả Chợ hoa nữa tha hồ ngắm.

Công viên Hồ bán nguyệt và Cầu ánh sao bên Quận 7... Bác ktra xem Bus nào qua đây nhé... Có đường hoa và công viên... Khu này nhà hàng đắt đỏ... nhưng để ý sẽ thấy có mấy cái Circle K gần đó... ăn uống nha
Không biết bác cần bao nhiêu ngày để đi, nên tạm nhiêu đó nhen...