Em nên mua xe nào?

• Mazda3

Bình chọn: 33 26,8%
  • Ford Focus

Bình chọn: 81 65,9%
  • Khác

Bình chọn: 9 7,3%

• Total voters
    123
Hạng B2
11/5/16
339
411
63
38
Nóng quá bác.
Cái City Stop có cũng tốt mà ko có cũng ko sao bác, chỉ là tính năng hỗ trợ người lái, hoàn toàn ko quyết định tính năng an toàn.
Giả sử City Stop nó ko có trên focus nữa thì bác vẫn chọn nó ko, vì sao. Đó là điểm em cần thảo luận với bác đó.
Nói như bác có cũng tốt? Ko có cũng ko sao mà lên đây ý kiến.
Tôi hỏi bác giờ mang Atis hay Civic, M3 chạy cùng Focus trong phố dưới 50km/h cùng quên phanh xem điều gì xảy ra nhé. Nói ba xàm còn lên tranh trãi. Tôi ko mua xe này để dùng, nhưng tôi mua bán thấy xe nào chạy hay hay option an toàn nhiều là tôi đánh giá cao. Vì nó ko xem thường người tiêu dùng VN. Còn thảo luận với bác cái gì? Bác nói xe nào hơn Focus thì mang test với tôi được chưa?
Tôi đứng trên quan điểm đã dùng nhiều xe và trải nghiệm trong nghề mua bán xe nên được tiếp xúc với nhiều xe lướt hạng C này. Tôi thấy Focus trang bị nhiều công nghệ an toàn nhất phân khúc thì tôi đánh giá cao. Còn bác thì ai bác cũng vào tranh cãi là Focus nó dở, ko bằng mấy xe kia. Thế bác có xe gì trong hạng này ko? Đem qua giao lưu, test thử là biết thôi.
Nói chỉ hỗ trợ người lái, hoàn toàn ko quyết định tính năng ăn toàn? Bác nói vậy thì bác nghĩ sao khi 1 xe quên ko thắng nó tông chết người với 1 xe ko thắng nó tự thắng thì xe nào an tòan hơn bác? Chiếc xe được đánh giá an toàn ko phải đợi tai nạn xem có chết người hay ko mới biết, mà nó phải an toàn cho người đi đường nữa nha bác.
Còn bác tôi ko biết bác sở hữu xe gì nhưng muốn công tâm hay khách quan tương đối thì bác phải tiếp xúc với các xe khác cùng hạng thì mới nên chê hay bình luận khen chê. Còn tôi ko nói đẹp hay xấu vì kiểu dáng thì mỗi người mỗi ý. Nhưng về máy móc hay option tôi đã sử dụng qua các dòng hạng C này thì khuyên bác chủ thớt Focus là xe nên mua nhất trong tầm tiền này.
Riêng bác muốn nói thảo luận hơn thua thì bác mang M3 kể cả 2.0 2019 luôn qua ae giao lưu cho bác test thử với xe Focus Titanium 2016 tôi mua về vừa chạy vừa để bán lại rồi bác hãy kết luận. Còn tôi thì đã kiểm tra và thử nên tôi nghiêng về Focus vậy thôi.

Hạng C
13/11/15
944
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
Tôi hỏi bác giờ mang Atis hay Civic, M3 chạy cùng Focus trong phố dưới 50km/h cùng quên phanh xem điều gì xảy ra nhé. Nói ba xàm còn lên tranh trãi. Tôi ko mua xe này để dùng, nhưng tôi mua bán thấy xe nào chạy hay hay option an toàn nhiều là tôi đánh giá cao. Vì nó ko xem thường người tiêu dùng VN. Còn thảo luận với bác cái gì? Bác nói xe nào hơn Focus thì mang test với tôi được chưa?
Tôi đứng trên quan điểm đã dùng nhiều xe và trải nghiệm trong nghề mua bán xe nên được tiếp xúc với nhiều xe lướt hạng C này. Tôi thấy Focus trang bị nhiều công nghệ an toàn nhất phân khúc thì tôi đánh giá cao. Còn bác thì ai bác cũng vào tranh cãi là Focus nó dở, ko bằng mấy xe kia. Thế bác có xe gì trong hạng này ko? Đem qua giao lưu, test thử là biết thôi.
Nói chỉ hỗ trợ người lái, hoàn toàn ko quyết định tính năng ăn toàn? Bác nói vậy thì bác nghĩ sao khi 1 xe quên ko thắng nó tông chết người với 1 xe ko thắng nó tự thắng thì xe nào an tòan hơn bác? Chiếc xe được đánh giá an toàn ko phải đợi tai nạn xem có chết người hay ko mới biết, mà nó phải an toàn cho người đi đường nữa nha bác.
Còn bác tôi ko biết bác sở hữu xe gì nhưng muốn công tâm hay khách quan tương đối thì bác phải tiếp xúc với các xe khác cùng hạng thì mới nên chê hay bình luận khen chê. Còn tôi ko nói đẹp hay xấu vì kiểu dáng thì mỗi người mỗi ý. Nhưng về máy móc hay option tôi đã sử dụng qua các dòng hạng C này thì khuyên bác chủ thớt Focus là xe nên mua nhất trong tầm tiền này.
Riêng bác muốn nói thảo luận hơn thua thì bác mang M3 kể cả 2.0 2019 luôn qua ae giao lưu cho bác test thử với xe Focus Titanium 2016 tôi mua về vừa chạy vừa để bán lại rồi bác hãy kết luận. Còn tôi thì đã kiểm tra và thử nên tôi nghiêng về Focus vậy thôi.

Kinh vậy bác, altis, civic, mazda 3... quên thắng cái tai nạn chết hết, chỉ có focus có city stop mới đáng mua.

Chắc cụ chủ phải mua focus rồi!

Tập Lái
24/10/16
32
17
8
49
BMW X1 vừa bị đánh "rớt" cũng vì cái active stop nói không được kích hoạt đó.
Có những người nghe đến xe Ford là họ sợ đủ thứ, còn có những người khi mua xe phổ thông họ chỉ nghĩ đến Ford.

Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Hồi mới ra con Focus giá gần 900 triệu, đăng ký xong lên đến 1 tỷ bạc nên bị mất khá nhiều khách hàng. Nay giá giảm xuống chỉ còn khoảng 700 triệu, cầm số tiền đó đi mua bất kỳ con xe nào cũng không thể hơn được Focus về độ an toàn, cảm giác lái, các tính năng hỗ trợ.

Hạng B2
11/12/13
425
293
63
HOCHIMINH
E đang chạy focus và bạn e chạy m3 e cũng đã chạy thử xe của bạn e và bạn e cũng chạy xe của e.chỉ chốt một câu khả năng vận hành focus ăn đứt m3 về đủ mọi mặt chỉ thua về độ tiết kiệm xăng thôi.nhg đi đường trường thì chênh nhau ko bao nhiêu m3 cỡ 5l thì focus cỡ 6.2l
khuyên bác chủ thật tình nếu ko lăn tăn vụ xăng cộ thì xuống tiền focus thời điểm hiện tại giá quá tốt.còn lăn tăn vụ xăng cộ thì mua m3 hoặc swift của suzuki mới tiết kiệm xăng nhất ko con nào hơn đc.bạn e chạy trong thành phố chỉ khoảng 7l còn đường trường cỡ 4-4.5l

Hạng D
22/6/10
1.609
31.379
113
Dạo này ra đường thấy Focus nhiều hơn rồi, nhất là bản HB