để em hiền
1/4/05
3.801
93.531
113
Các trung tâm anh ngữ ở Sg hiện nay ngày càng nhiều nhưng chất lượng thì không phải ở đâu cũng được như quảng cáo. Cháu nhà mình nay 14 tuổi đang có ý định cho con đi học thêm tiếng anh ở trung tâm để chuẩn bị cho các khóa thi nhưng có quá nhiều thông tin nên vẫn chưa quyết định được, mọi người có đang cho con đi học ở trung tâm anh ngữ ở Sg có thể cho mình xin một vài nhận xét được không ạ? Mình muốn biết những thông tin như số lượng học viên, phương pháp giảng dạy và trình độ giáo viên. Mình cảm ơn rất nhiều.
Em cho nó học ở nhà lun rồi anh. Tủi này còn loay hoay thì chắc khó kím đc chỗ hợp.

• Like
Reactions: tammile
Hạng D
16/7/13
1.304
14.408
113
Mừ mấy triệu 8 tuần . Nhà giàu mới giỏi Ing Lịch nổi .
Trường làng...trung tâm làn nhàn..700k/thang....lớp 5...flyer bị con khỉ tịch thu khiêng thứ 16..đi ra anh nhỉ...ehhehehe

Tập Lái
9/10/18
12
270
48
47
Có cách nào tự học ko anh?
Bé nhà mình thuộc loại nhạy về ngôn ngữ (được GV nhận xét là natural gift with languages) mà mình thấy lên tới B2 cháu tiến bộ khá chậm trong kỹ năng viết (tiếng Việt cũng vậy, lên lớp 6 các bài văn cháu viết không có chiều sâu lắm).
Nên kể cả tiếng Việt lẫn tiếng Anh muốn cháu viết tốt thì phải luyện thêm

Tập Lái
9/10/18
12
270
48
47
Trường làng...trung tâm làn nhàn..700k/thang....lớp 5...flyer bị con khỉ tịch thu khiêng thứ 16..đi ra anh nhỉ...ehhehehe
Nếu tính ngang trình độ Flyer,mục tiêu 15 khiên thì cũng đâu có quan trọng trung tâm nào bác.
Dương Minh cũng rất tốt trong tầm tiền

Hạng D
13/8/07
1.544
3.403
113
Khoe, con mình 6 tuổi chưa từng học ở bất kỳ trung tâm nào, hoàn toàn do mình dạy ở nhà. Làm test vào primary của BC, nhưng chọn lớp 2 ngày cuối tuần, nên không có slot, vì ngày thường 5:30 chiều mình không thể đưa con đến lớp được. Sau thời gian dài đợi mệt, mình quyết định cho bé học ILA, cũng 2 ngày cuối tuần. Bé được test và được nhận xét như sau:
  • Pronunciation : Excellent, sounds almost native.
  • General: Good with reading, has knowledge of phonics. Struggles with writing, can write basic words but not with sentences.
  • Her speaking is advanced for J1B, but she needs to work on her writing before being placed higher.
Đó là 3 nhận xét trong 8 nhận xét của giáo viên test bé. Do mình chưa dạy bé viết, nên bé chưa biết viết TA, chỉ biết viết một ít từ cơ bản.
J1B là thường những bé học lớp 1 kỳ 2. bé nhà nếu chưa học lớp 1 thì coi như cũng vượt được 1 nhịp

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.524
113
Sài Gòn
Các trung tâm anh ngữ ở Sg hiện nay ngày càng nhiều nhưng chất lượng thì không phải ở đâu cũng được như quảng cáo. Cháu nhà mình nay 14 tuổi đang có ý định cho con đi học thêm tiếng anh ở trung tâm để chuẩn bị cho các khóa thi nhưng có quá nhiều thông tin nên vẫn chưa quyết định được, mọi người có đang cho con đi học ở trung tâm anh ngữ ở Sg có thể cho mình xin một vài nhận xét được không ạ? Mình muốn biết những thông tin như số lượng học viên, phương pháp giảng dạy và trình độ giáo viên. Mình cảm ơn rất nhiều.
Câu hỏi của anh chắc chắn không ai trong này trả lời được.
Tầm trong này chỉ có đóng tiền rồi đi đón con thôi.

Hạng B2
16/12/14
116
4.094
93
J1B là thường những bé học lớp 1 kỳ 2. bé nhà nếu chưa học lớp 1 thì coi như cũng vượt được 1 nhịp
Bé mình đang học lớp 1 trường làng. Tiếng anh của bé do mình dạy. Trước khi vào lớp 1, mình chủ ý cho bé đi học bên BC, bé đã test và pass đủ trình vào lớp Primary Plus bên BC, nhưng không có slot cho bé, vì lớp thứ 7, chủ nhật full. Nên đành phải chờ, chờ hoài mệt quá cho qua ILA test xếp lớp luôn. Ngày 23 này đi học buổi đầu tiên.

Hạng D
16/7/13
1.304
14.408
113
Nếu tính ngang trình độ Flyer,mục tiêu 15 khiên thì cũng đâu có quan trọng trung tâm nào bác.
Dương Minh cũng rất tốt trong tầm tiền
Bước đầu cho 1 hs trường làng...khá là tốt rồi anh....heheheh

• Like
Reactions: Lena2007