Hạng B1
20/5/15
51
231
33
Con em lớp 1 trường làng, học chương trình tích hợp tuần 4 buổi học với giáo viên bản ngữ. Em đang băn khoăn không biết có cần cho bé học thêm AV ở trung tâm nữa không, xin các a đã cho con học chương trình tích hợp chia sẻ kinh nghiệm.

Hạng B2
5/12/13
177
1.009
93
Con em lớp 1 trường làng, học chương trình tích hợp tuần 4 buổi học với giáo viên bản ngữ. Em đang băn khoăn không biết có cần cho bé học thêm AV ở trung tâm nữa không, xin các a đã cho con học chương trình tích hợp chia sẻ kinh nghiệm.

Nếu bố mẹ có điều kiện nên cho bé học ở trung tâm lớn va tiếp xúc với nhiều bạn cùng lứa tuổi. Bé sẽ tự tin hơn

Hạng D
13/8/07
1.544
3.403
113
Bé mình đang học lớp 1 trường làng. Tiếng anh của bé do mình dạy. Trước khi vào lớp 1, mình chủ ý cho bé đi học bên BC, bé đã test và pass đủ trình vào lớp Primary Plus bên BC, nhưng không có slot cho bé, vì lớp thứ 7, chủ nhật full. Nên đành phải chờ, chờ hoài mệt quá cho qua ILA test xếp lớp luôn. Ngày 23 này đi học buổi đầu tiên.
nếu vậy anh quan sát thêm. em tưởng chưa đi học lớp 1 được vậy thì gọi là giỏi. còn nếu đi đang họp lớp 1 mà bây giờ nó xếp lớp J1B thì mấy cái nhận xét của nó ở bài test đầu vào chỉ là hoa mỹ thôi. nó cũng lùa vô đúng tuổi chứ cũng k xét trình tiếng anh lắm. <-- quan điểm/kinh nghiệm của em, anh có thể quan sát thêm rồi rút kinh nghiệm.
anh sẽ để ý thấy ILA nó xếp lớp theo tuổi là chủ yếu, đa phần ngang tuổi nhau hoặc sẽ có đứa lớn tuổi hơn ở lớp đúng tuổi (do yếu). hiếm trường hợp nhỏ tuổi học chung với lớn, hiếm chứ k phải là k có.

Hạng D
13/8/07
1.544
3.403
113
cá nhân em rút ra, không thể nào bằng ra học trung tâm lớn/uy tín bên ngoài. trường công có điều kiện có thể khác, chứ đúng nghĩa "trường làng" thì không bằng bên ngoài.
4 buổi học giáo viên bản ngữ mà học chương trình tích hợp thì mấy bé học toán+science bằng tiếng anh, chứ k phải là học tiếng anh. anh nên phân biệt 2 món đó khác nhau nhé.

Hạng D
8/4/11
2.471
9.005
113
cách dể nhất mà khoẽ cho bé là cho vào học trường QT thực thụ luôn. Ngoại ngữ như gió, ngữ điệu đúng.
Chỉ có ba mẹ là cày xấp mặt đóng học phí

kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
481
4.038
93
Ké thớt luôn: TT nào luyện SAT tốt các bác? Có khả năng hỗ trợ tốt nhất cho học sinh có học lực chỉ kha khá...
2 đứa con mình hồi xưa học Yola, nhưng chỉ 1 đứa thi SAT vì đi Mỹ nó mới đòi, nhỏ chị đi Úc nên Toefl là đủ rồi. Sau này có thêm trung tâm của thày Trương Phạm Hoài Chung, trước gần như là founder của Yola, sau thày Chung tách ra mở trung tâm riêng, cũng chuyên về SAT và toefl, bác chịu khó search thử.

học SAT bản thân người học phải cày kinh khủng lắm, thằng cu nhà mình học cái gì cũng thấy dễ dàng nhưng mình cảm thấy SAT khó, tại xét cả nhà thì mình học ngu nhất nên chỉ dám len lén hỗ trợ sau lưng thôi, chứ bài vở thì không giúp gì được cho chúng nó.

Hạng D
13/3/09
1.386
2.152
113
41
HCM
Bé e học tích hợp được 3 năm, e chưa cho bé học thêm bên ngoài lần nào vì theo e 1 tuần 8 tiết tích hợp là quá đủ rồi.
Hàng tháng GV tích hợp đều gửi đánh giá comments cho từng bé + sdt của cô trợ giảng trực tiếp của bé cho PH muốn hỏi gì hỏi là quá đầy đủ thông tin để bác có thể quyết định cho bé học thêm bên ngoài hay ko rồi.

• Like
Reactions: concato and namphat
Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.538
113
Sài Gòn
Yola sau khi tan giờ học đúng 15 phút có tin nhắn đầy đủ nội dung hôm nay học gì, tụi nhỏ học ra sau. Rất chính xác.

• Like
Reactions: Attenborough
Hạng D
13/8/07
1.544
3.403
113
Yola sau khi tan giờ học đúng 15 phút có tin nhắn đầy đủ nội dung hôm nay học gì, tụi nhỏ học ra sau. Rất chính xác.
oh, em tưởng con anh học theo trường đủ rồi, vẫn học thêm yola hả anh?

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.538
113
Sài Gòn
oh, em tưởng con anh học theo trường đủ rồi, vẫn học thêm yola hả anh?
Vẫn anh, mình cho nó học luôn chỗ này vì có khuynh hướng thiên về du học. Chắc xong 11-12 cũng lên đường. Nhưng trước mắt thì Thứ bảy CN hết biết chỗ đi đâu chơi rồi. Nhốt vào đây 2 tiếng cho khỏe mà cách nhà chỉ có vài chục mét. :D

• Like
Reactions: michau83