Hạng D
21/4/10
3.121
36.193
113
HCM city
Biết là trc giờ có nhiều thớt liên quan nhưng nay e mạn phép mở thớt này thỉnh giáo mấy a về nhà trọ vì e đang bắt đầu tìm hiểu xem sắp tới sau khi hết dịch bệnh có làm dc trò trống gì ko ?

Diện tích khuôn viên: 6,8x21 (hiện tại đang là nhà cũ, phải đâp đi xây lại)
Vị trí: ở Vũng Tàu (phường 7) hẻm trước nhà 4m cụt, cách hẻm lớn 8m 1 căn nhà

E định chừa lối đi giữa 1,8m...chừa lại 1m phía trước & phía sau làm sân nhỏ, vừa thoáng vừa cho khách trọ trồng ít cây

----> Như vậy đất xây nhà trọ sẽ còn 5x19

E dự kiếm xây 8 hoặc 10 phòng chia làm 2 dãy, diện tích mỗi phòng trọ sẽ là 2,5x4 (10 phòng) hoặc 2,5x5 (8 phòng) tất cả sẽ có gác lửng

Theo các bác thì e chia tỷ lệ xây dựng như vậy có ổn chưa và nên xây 8 phòng hay 10 phòng thì sẽ tối ưu nhất ?

Mong nhận dc nhiều gạch đá từ các bác ;) thanks all
  1. Anh nghiên cứu xem khu đó có nhu cầu thuê phòng trọ nhiều không? Nếu có thì nhu cầu thuê dạng nào? Bình dân hay cao cấp?
  2. Ngang 2,5m thì nhỏ quá.

Hạng C
18/11/14
597
5.060
93
chốn bồng lai
www.5dieu.com
  1. Anh nghiên cứu xem khu đó có nhu cầu thuê phòng trọ nhiều không? Nếu có thì nhu cầu thuê dạng nào? Bình dân hay cao cấp?
  2. Ngang 2,5m thì nhỏ quá.

E cũng tìm hiểu rồi a, khu vực xung quanh đa phần kiểu bình dân thôi, khoảng trên dưới 3tr/tháng, mà nhu cầu homestay ở đây chắc khó vì cách biển ~ 2km

E cũng đang cân nhắc vụ 2,5m này, vì đây là chiều dọc của phòng, nếu có cất gác lửng lên cũng ko còn dc nhiêu.

Hạng B2
16/6/05
467
3.899
103
HCM
E cũng tìm hiểu rồi a, khu vực xung quanh đa phần kiểu bình dân thôi, khoảng trên dưới 3tr/tháng, mà nhu cầu homestay ở đây chắc khó vì cách biển ~ 2km

E cũng đang cân nhắc vụ 2,5m này, vì đây là chiều dọc của phòng, nếu có cất gác lửng lên cũng ko còn dc nhiêu.
Phog ngag 2.5m kiểu nay thi nhỏ lắm anh, của e làm 3m thấy hơi nhỏ rồi. Nếu nhét 1 chiếc xe vào nhà coi như thua.

Hạng C
18/11/14
597
5.060
93
chốn bồng lai
www.5dieu.com
Làm kiểu homestay là ngon! Đánh vào dân du lịch, kết hợp với mấy trang dat phòng online. Thiết kế đơn giản nhưng rộng rãi, nội thất ngon xíu là hút khách. Phòng trống thì cho thuê theo giờ.Nhà trọ không ăn thua.

Thanks bác đã có ý đề xuất mà cái này chắc cần người quản lý thường xuyên, mà e thì lại đang ổn định ở SG. Đang tính làm trọ rồi gửi hàng xóm quản lý rồi hàng tháng mình về lấy tiền thôi ^^

Giờ ko biết chi phí xây dựng thế nào để mình tính dòng tiền thu về chừng nào có lời nữa nhỉ ?

Hạng D
13/2/09
3.363
18.848
113
Bình Dương
Thanks bác đã có ý đề xuất mà cái này chắc cần người quản lý thường xuyên, mà e thì lại đang ổn định ở SG. Đang tính làm trọ rồi gửi hàng xóm quản lý rồi hàng tháng mình về lấy tiền thôi ^^

Giờ ko biết chi phí xây dựng thế nào để mình tính dòng tiền thu về chừng nào có lời nữa nhỉ ?
pm cho mình đi, mình mách nước cho... :rolleyes:

• Love
Reactions: CapSaint_Jacques