Hạng B2
16/7/16
293
7.751
119
Mình cứ nghĩ là tiêu chuẩn Iso-fix thì xe nào có cũng phải theo đúng chuẩn quy định chứ sao xe Nhật, Hàn lại khó lắp hơn xe Mỹ???
Đồng chí bịa ra mấy câu này chắc chắn cả đời chưa bao giờ lắp 1 cái ghế trẻ em nên mới bịa được đến vậy.

Thứ nhất, ghế trẻ em nó có chuẩn iso-fix/LATCH, xe nào nó cũng có sẵn chốt cho cái chuẩn này. Về cơ bản là cắm chốt ghế vào móc chờ trên xe là xong.

Thứ hai, ghế mà lắp vào xong còn xoay lắc được thì vứt cmn đi chứ dùng gì nữa.

Thứ ba, xe Ford của Mỹ với ghế châu Âu liên quan vãi. Hay là Mỹ đã tham gia EU mà mình không biết?

Kết luận: Quảng cáo thô thiển, thiếu kiến thức.

Hạng C
12/11/08
551
189
43
Tiêu chí chọn xe của chị thứ nhất phải là xe nhập. Mà nói đã tham khảo cx8. Bài viiết chán. Vậy mà nói ko phải qc!!!

Hạng D
9/7/12
2.266
5.471
113
chị nói dễ lái em nghĩ chị nói đường trường thôi. chứ đường phố chật hẹp xe đông thì ko dễ lái hơn xe nhỏ được

Chắc là dễ hơn so với tưởng tượng ban đầu của chị chủ

Hạng D
17/10/19
1.961
2.762
113
24
Bến Tre
www.facebook.com
Đồng chí bịa ra mấy câu này chắc chắn cả đời chưa bao giờ lắp 1 cái ghế trẻ em nên mới bịa được đến vậy.

Thứ nhất, ghế trẻ em nó có chuẩn iso-fix/LATCH, xe nào nó cũng có sẵn chốt cho cái chuẩn này. Về cơ bản là cắm chốt ghế vào móc chờ trên xe là xong.

Thứ hai, ghế mà lắp vào xong còn xoay lắc được thì vứt cmn đi chứ dùng gì nữa.

Thứ ba, xe Ford của Mỹ với ghế châu Âu liên quan vãi. Hay là Mỹ đã tham gia EU mà mình không biết?

Kết luận: Quảng cáo thô thiển, thiếu kiến thức.
Chị ấy lắp rồi chị ấy chia sẻ như nào biết vậy thôi bác, còn bác cung cấp thêm thông tin thì em cảm ơn ạ :D

Hạng C
1/12/11
857
861
93
1m6 là cao rồi Má ơi! Nhưng cái này là đúng nè: Chân càng ngắn càng thích lái xe cao! Mà đã lên được rồi thì chả mún xuống lại!
Em có 1m58, lái bản Ambiente MT nè. Có sao đâu.
Đến nay ODO đã 10K km rồi.
Ra tết em sẽ trang bị Cam trước, vì bản thấp không có cảm biến trước nên em sẽ lắp cam luôn.