Hạng D
27/7/18
1.084
14.961
113
41
Sao chỉ có 2 tỏi? với giá trị thật con này thì ngay khi mang xe ra khỏi cửa hàng là mất ngay 4 tỏi rồi, đi 1 năm hao hụt thêm 2 tỏi nữa tổng cộng là 6 tỏi. Như vậy phải giảm 6 tỏi mới về đúng giá trị thật của nó.

• Haha
Reactions: LoveMeccedes
Hạng D
27/7/18
1.084
14.961
113
41
Điên mua giá này. Giá trị thật Mẽo 100k đô, về VN ngang hàng siêu xe.
Giá chuẩn tầm 5 tỉ xe cũ. Không thân.
Toy (nhất là lexus) là chuyên gia ăn dày ở VN mà :D ai đời cùng 1 con xe bên này bán đắt gấp 4 lần :D trong khi với hãng khác cùng lắm là gấp 2 lần :D
chứng tỏ nó ăn dày gấp đôi :D

Hạng D
27/7/18
1.084
14.961
113
41
Em vẫn ko hiểu tại sao ko bỏ 5,6 tỏi mua GLS450 full option mà phải bỏ 8 tỏi mua con LX570 cũ? :D uh thì lành hơn, ko phản đối, nhưng chẳng lẽ hơn 2 tỏi dư ra ko đủ sửa xe mấy năm? :D
Với mấy ông tham nhũng cả ngàn tỉ thì họ đập hộp mấy con xe này rất là hợp lý, với họ vài tỷ bỏ ra cho oai chả vấn đề gì, tất nhiên họ không mua xe cũ nha.

• Haha
Reactions: LoveMeccedes
Tập Lái
27/4/16
20
56
13
41
theo mình thấy lexus thật sự là ko xứng với giá tiền mình bỏ ra , chú yếu là do thuế việt nam áp cho dung máy dung tích lớn quá cao, chứ nếu ap thuế như những xe khác thì giá cũng chỉ ngang bằng xe sang khác ở VN thôi.

Nhưng nếu cơ bản đem so thì mình thấy vẫn ko xứng với giá đó mình làm ví dụ như 2 chiếc lexus 570 và audi q7 của mình
  • Tay lái 570 cực kỳ nặng trong khi tay lái q7 thích ứng, chạy càng nhanh thì nặng dần ... lexus ko tinh tế trong cái này
  • xe hàng ghế thứ 2 được làm bằng phẳng , có thể nằm được, nhưng ngồi ko thoải mái nếu gặp đường sốc thì ghế ko ôm nên người trượt qua lại ... khá mệt ... Q7 làm khá tốt cái này
  • Ghế giữa ở hàng t2 ko ngồi được vì lõm quá, trong khi q7 là 3 ghế riêng biệt, ko ảnh hưởng gì cả, nhưng thua lexus ở chỗ là lexus ko bị lồi lên ở giữa, audi có
  • để vào được hàng ghế t3 thì chỉ mở 1 bên, bên còn lại mở lúc 2 ghế ... ko thuận tiện trong khi audi chỉ cần gấp 1 ghế bất kỳ trái hay phải
  • màn hình trung tam trên lexus khá to, nhưng không rõ nét bằng audi , có lúc bị ánh sáng , de xe mà ko thấy gì cả, trong khi audi tốt trong mọi điều kiện.
  • đóng cửa xe thì quá nhẹ torng khi audi nặng hơn tao cảm giác sang hơn
  • Ngoài ra lúc mua xe mình có tham khảo giá xe của mỹ thì thấy nếu audi q7 chọn full option bằng giá với lexus thì audi q7 hơn khá nhiều, cửa hít, cockpit , tự thắng, hud màu , cửa sổ trời, kính 2 lớp v.v...

vậy câu hỏi đặt ra là sao vẫn có người chịu mua vậy ?
  • Nếu nói là tại vì nó bền, thì thực sự mình thấy xe audi mình cũng bền, tính tới giờ xe đi gần 70k , và chuẩn bị bước sang năm thứ 5 nhưng chẳng hỏng hóc gì cả. Cái duy nhất thấy lexus hơn hẳn là dễ sữa chữa, vì một số linh kiện có thế thay bằng linh kiện của toyota (theo như một số người nói, mình ko chắc lắm)
  • Một số bác thì bảo người giàu họ ko ngu khi chọn xe, nhưng thực ra như bố mình mua thì chẳng biết gì cả, sau khi xem 1 đống xe thì cuối cùng chọn lexus. Nhưng trước đó đã chốt cọc chiếc infinity QX80, rồi ko biết nghĩ gì thì quyết định lấy chiếc lexus

Nên theo mình nghĩ chỉ đơn giản là do ảnh hưởng của các thế hệ trước ... cứ rỉ tai nhau tới giờ, rồi người đời sau cứ thế áp dụng mà không suy nghĩ là thời thế thay đổi rồi!!!

Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
Điên thật, cái xe nc ngoài có 2.5 tỷ , ngay lào , cam đây
Về ô nôi vnam no ký mây phat chiaaa nhau lên 10 ty...
Nghề kiêm tiên dê thât... vila, biêt thư siêu xe dễ như ăn keo
Là người ký được chia tiền thuế ăn luôn hả bác,đã quá vậy.

Hạng D
24/4/17
1.888
1.515
138
34
Là người ký được chia tiền thuế ăn luôn hả bác,đã quá vậy.
Chứ bác nghi thuê lam lơi cho đât nc
Ak , chia chac nhau hêt rôi
Sorry phải ghi không dấu nha