Hạng B2
13/12/15
101
43
28
33
Theo m biết
1/ Giá setup ban đầu quá cao ( vd căn 3PN 75m tầm 33tr m lúc đó 2013 2.4t, bên tân phú 2PN 65m tam 1.2t , giờ căn kia 2.8t còn 2PN tân phú 2.5t). Thời gian qua bds tăng phải nói là cực mạnh mà nó vẫn im lìm như vậy thì tương lai k biết đc khi mà cc ngày càng cũ đi.
2/ Lúc đó nhận nhà trước trả dần sau trong vòng 4 5 nam gì đó ls 0% . Thật ra mình có tính thử nếu căn 2.4t mà thanh toán trả dần 2t thì với ls 7% thì số tiền ls cần ~200tr tức là giá trị nhà tầm 2.2t/ Tuy nhiên ng mua đc cái khỏi phải cần cố nay kia nên họ dễ mua hơn.

Tuy nhiên nếu tính về giá thì nó rẽ: 38tr m rẽ hơn cả Vin Q9, giá cho thuê cũng tốt.
Nếu ai mua đầu tư cho thuê thì chỉ hi vọng ah trước tao cao hơn tụi bây nên tao k tăng, giờ tụi bây cao bằng tao rồi thì tao sẽ tăng theo tụi bây hay đại looại vậy.
Chứ không, cứ tính ls cho thuê tầm 4% mà gí nó k tăng hoăc tăng ít như vừa qua thì thất sách quá.
2013 2.3t đó mua đất thì giờ lời khẳm.
mình cũng thấy chủ yếu do set giá cao quá

Tập Lái
20/10/20
33
10
8
CHỦ THƠT NẾU KO YÊU CẦU CHUNG CƯ KIỂU MỚI THÌ CÓ THỂ TÌM MẤY CĂN CHUNG CƯ KIỂU CŨ, GIÁ RẺ VÀ KHU TRUNG TÂM HƠN; BÁC HÃY VÀO KHU K 300 TÌM SẼ CÓ 02 KHU.

CHÚC BÁC TÌM ĐƯỢC CĂN VỪA Ý!
Em cũng đang tìm căn 2 PN tầm giá 2ty, thật sự vẩn muốn ở nhà mặt đất nhưng điều kiện mình ko đủ nên ở chung cư. Sau này có đk chuyển xuống mặt đất sau. Em tìm căn ưu tiên chất lượng thi công để ở cho an tâm. Tiện ích có thể chấp nhận đi xa xíu, chứ đi coi mấy căn cũ thấy hệ thống thang máy này kia thấy sợ. Bác biết căn nào khu này ổn ko?

Hạng D
23/2/09
1.376
8.030
128
Em cũng đang tìm căn 2 PN tầm giá 2ty, thật sự vẩn muốn ở nhà mặt đất nhưng điều kiện mình ko đủ nên ở chung cư. Sau này có đk chuyển xuống mặt đất sau. Em tìm căn ưu tiên chất lượng thi công để ở cho an tâm. Tiện ích có thể chấp nhận đi xa xíu, chứ đi coi mấy căn cũ thấy hệ thống thang máy này kia thấy sợ. Bác biết căn nào khu này ổn ko?
khu K300 có 02 lô chung cư cũ, đi thang bộ; 01 cái nằm ngay sau trường học Trường Chinh, hơi xô bồ xây 199x; 01 cái nằm ngay giữa K300 ngay gần miếng cv nhỏ xíu xíu ở ngoài Nguyễn Thái Bình rẽ vào (sorry mình ko nhớ số hay tên đường) chung cư này cũng thấp tầng. bạn có thể hỏi thăm ng dân ở đó để biết chi tiết hơn!

• Like
Reactions: boy_nha_ngheo
Hạng B2
27/4/20
374
1.737
93
Theo m biết
1/ Giá setup ban đầu quá cao ( vd căn 3PN 75m tầm 33tr m lúc đó 2013 2.4t, bên tân phú 2PN 65m tam 1.2t , giờ căn kia 2.8t còn 2PN tân phú 2.5t). Thời gian qua bds tăng phải nói là cực mạnh mà nó vẫn im lìm như vậy thì tương lai k biết đc khi mà cc ngày càng cũ đi.
2/ Lúc đó nhận nhà trước trả dần sau trong vòng 4 5 nam gì đó ls 0% . Thật ra mình có tính thử nếu căn 2.4t mà thanh toán trả dần 2t thì với ls 7% thì số tiền ls cần ~200tr tức là giá trị nhà tầm 2.2t/ Tuy nhiên ng mua đc cái khỏi phải cần cố nay kia nên họ dễ mua hơn.

Tuy nhiên nếu tính về giá thì nó rẽ: 38tr m rẽ hơn cả Vin Q9, giá cho thuê cũng tốt.
Nếu ai mua đầu tư cho thuê thì chỉ hi vọng ah trước tao cao hơn tụi bây nên tao k tăng, giờ tụi bây cao bằng tao rồi thì tao sẽ tăng theo tụi bây hay đại looại vậy.
Chứ không, cứ tính ls cho thuê tầm 4% mà gí nó k tăng hoăc tăng ít như vừa qua thì thất sách quá.
2013 2.3t đó mua đất thì giờ lời khẳm.
Về đầu tư thì đúng là Celadon không phù hợp đầu tư nữa...
Chủ yếu là mua để ở vì tiện ích sau này nhiều thôi bác.

Em vừa bán 1 căn 1PN thấp tầng bên block D Topaz (giá HĐMB cao nhất trong 4 block). Giá gốc trên HĐMB là 1t1, chủ chốt giá 1t730, trừ sổ 55tr là còn tầm 1 tỷ 675. Chủ cũng nói tính ra mua từ lúc đầu mà giờ bán không lời bao nhiêu, chủ yếu là ra hàng mùa dịch + giá cho thuê bấy lâu thôi.

Mùa dịch này thấy các dự án mới ai cũng ngại xuống tiền, đa phần kiếm để ở thôi. Bữa chung cư bên Trần Kế Xương, mới chốt giá 2 tỷ cho 55m2. Chung cư xây năm 99 mà đến giờ giá cũng xấp xỉ mấy căn mới xây bây giờ. Chủ yếu khách chấp nhận mua vì tầng thấp + vị trí thuận lợi cho con học cấp 1-2 mấy trường gần đó.

Còn nếu lên tầng 5 cũng block đó thì 77m2 giá mềm hơn nhưng mà khách ngại trèo cầu thang bộ :D

Hạng D
24/6/14
1.921
2.823
113
Bao năm dành dụm được hơn 1 tỷ định vay thêm mua căn nhà, vc em muốn tìm căn chung cư để an cư lạc nghiệp. Nhờ các bác tư vấn giúp vc em chung cư cũ Tân Bình, Tân Phú, Bình Thạnh có căn nào 2PN giá tầm 2 tỷ.
2,2 tỷ ở Tân Phú bác ok inbox em :)

Hạng D
23/2/09
1.376
8.030
128
Về đầu tư thì đúng là Celadon không phù hợp đầu tư nữa...
Chủ yếu là mua để ở vì tiện ích sau này nhiều thôi bác.

Em vừa bán 1 căn 1PN thấp tầng bên block D Topaz (giá HĐMB cao nhất trong 4 block). Giá gốc trên HĐMB là 1t1, chủ chốt giá 1t730, trừ sổ 55tr là còn tầm 1 tỷ 675. Chủ cũng nói tính ra mua từ lúc đầu mà giờ bán không lời bao nhiêu, chủ yếu là ra hàng mùa dịch + giá cho thuê bấy lâu thôi.

Mùa dịch này thấy các dự án mới ai cũng ngại xuống tiền, đa phần kiếm để ở thôi. Bữa chung cư bên Trần Kế Xương, mới chốt giá 2 tỷ cho 55m2. Chung cư xây năm 99 mà đến giờ giá cũng xấp xỉ mấy căn mới xây bây giờ. Chủ yếu khách chấp nhận mua vì tầng thấp + vị trí thuận lợi cho con học cấp 1-2 mấy trường gần đó.

Còn nếu lên tầng 5 cũng block đó thì 77m2 giá mềm hơn nhưng mà khách ngại trèo cầu thang bộ :D
c/c đối diện CA Phường, nhà a.Kiệt TNMT hả a?

12/6/19
186
124
43
Cần ra đi nhanh chung cư sơn kỳ,lầu4,q tân phú.
Dt:58m2
2PN-1wc
Nhà trống vào ở ngay
Chung cư ở hk phát sinh chi phí gì,ngoài rác 40k,giữ xe:70k
Khu vực an ninh,nhà gần chợ,bv,trường học...
Sổ hồng vĩnh viễn.
Sổ 2020
Giá:1 tỷ 550tr(bớt lộc)

Hạng D
23/6/13
1.881
4.863
113
Cần ra đi nhanh chung cư sơn kỳ,lầu4,q tân phú.
Dt:58m2
2PN-1wc
Nhà trống vào ở ngay
Chung cư ở hk phát sinh chi phí gì,ngoài rác 40k,giữ xe:70k
Khu vực an ninh,nhà gần chợ,bv,trường học...
Sổ hồng vĩnh viễn.
Sổ 2020
Giá:1 tỷ 550tr(bớt lộc)
1.4t múc :D