Hạng D
7/4/09
2.822
8
38
50
ducreddoor nói:
DEAL!!! Nhưng em quen uống cafe bean rồi... chỗ ae mình thường đấy tuandang...

Bòn !Hợp đồng đã ký !
@f1: bạn lồm điều đó như thế nào

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
Chương trình hấp dẫn đó.
vấn đề là bộ xích
bác nào biết chỗ làm luôn cho anh em đi.
các thứ khác thì ko vấn đề gì.
anh em jeep tham gia được cang đông càng vui.

Hạng D
11/6/07
2.016
16
36
PhanLGL nói:
Chương trình hấp dẫn đó.
vấn đề là bộ xích
Làm dễ lắm bác, xích họ bán theo kg. Mình mua về ra mấy ông chuyên làm cửa sắt họ "thi công" cho thôi. Tiền công tính chắc cũng ko bao nhiêu . Em nhớ khong nhầm bác DaoThoat tự làm cả 4 bánh tất cả chưa hết 1 chai
http://www.otosaigon.com/forum/m1693652-p3.aspx
Xích của bác Dao làm theo kiểu CAM , làm 2 sợi 2 bên lốp giữa là những sợi ngắn nối qua, nối 2 sợi chính bằng maní nhỏ. Lúc làm nhớ đội bánh xe lên khỏi mắt đất thì sợi xích bắt mani mới ôm sát vỏ được. Bác Phan xem lại bộ ảnh đi Đưng K Nớ sẽ thấy lợi hay của những sợi xích này. Xe BJ của bác Kua là 1 trong 2 xe tự lên được cái dốc Cổng trời đó đấy nhờ 4 sợi xích còn các xe khác thì "tèo" hết . 6 tiếng đồng hồ mới dìu hết mười mấy xe lên được đỉnh dốc.
Xe không chuẩn bị kỹ thì không có cửa nẻo gì đâu.

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
Ural 375D nói:
PhanLGL nói:
Chương trình hấp dẫn đó.
vấn đề là bộ xích
Làm dễ lắm bác, xích họ bán theo kg. Mình mua về ra mấy ông chuyên làm cửa sắt họ "thi công" cho thôi. Tiền công tính chắc cũng ko bao nhiêu . Em nhớ khong nhầm bác DaoThoat tự làm cả 4 bánh tất cả chưa hết 1 chai
http://www.otosaigon.com/forum/m1693652-p3.aspx
Xích của bác Dao làm theo kiểu CAM , làm 2 sợi 2 bên lốp giữa là những sợi ngắn nối qua, nối 2 sợi chính bằng maní nhỏ. Lúc làm nhớ đội bánh xe lên khỏi mắt đất thì sợi xích bắt mani mới ôm sát vỏ được. Bác Phan xem lại bộ ảnh đi Đưng K Nớ sẽ thấy lợi hay của những sợi xích này. Xe BJ của bác Kua là 1 trong 2 xe tự lên được cái dốc Cổng trời đó đấy nhờ 4 sợi xích còn các xe khác thì "tèo" hết . 6 tiếng đồng hồ mới dìu hết mười mấy xe lên được đỉnh dốc.
Xe không chuẩn bị kỹ thì không có cửa nẻo gì đâu.

Tình hình là em đầu tư 1 bình xăng con sơ cua, 01 bơm xăng điện dự phòng.
em đang nghiên cứu bộ xích đó. vì các xe jeep giống nhau nên en đang hô hào anh em nào có thời gian thì làm luôn cho nhanh.

Hạng D
11/6/07
2.016
16
36
PhanLGL nói:
01 bơm xăng điện dự phòng.
Zin thì nó cũng có bơm xăng điện dưới thùng xăng chính đó bác, ae mình dùng bơm cơ rồi quên luôn cái bơm điện này luôn rồi

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
Ural 375D nói:
PhanLGL nói:
01 bơm xăng điện dự phòng.
Zin thì nó cũng có bơm xăng điện dưới thùng xăng chính đó bác, ae mình dùng bơm cơ rồi quên luôn cái bơm điện này luôn rồi

Vậy Zin nó chơi luôn 2 bơm hả bác. 1 bơm trong thùng xăng và 1 bơm cơ trên máy ạ.

Hạng D
11/6/07
2.016
16
36
Bác tháo gần chục con ốc 11 của cái par trên thùng xăng dưới ngay tài xế sẽ thấy 2 cái giá của bơm điện . Lúc mua về nhớ đặt đừng sát đáy thùng xăng quá nhé - dễ hút mạt sắt lên tiêu bơm lắm