Hạng D
26/7/08
1.922
57.500
113
Em nhớ là phà khởi hành tầm 7h30, đến PQ khoảng 9h30 (phà Hà Tiên chạy 2 tiếng) làm gì mà 12h mới tới bác. Ngày đầu thì ko kịp đi câu rồi, nên tranh thủ tham quan đảo bằng xe, chạy từ đầu đảo đến cuối đảo xuyên rừng cũng thú vị lắm, mà nếu em ko nhầm thì muốn đi vô rừng nguyên sinh phải xin phép gì đó.

Đêm đầu đề nghị cho đi câu mực bác Tiger ơi, đêm câu mực mới ăn vì mực bị thu hút bởi ánh đèn, chứ ngày câu toàn con bé ko à, hok đã. Ngày hôm sau thì đi câu cá, lặn biển...

Ở Hà Tiên có mấy điểm tham quan như khu lăng mộ, nhà thờ Mặc Cửu, bên cạnh có ngôi chùa gì đẹp lắm, buổi chiều nên ra bãi biển Hà Tiên ăn hải sản, em mê món cua đá, bé như con còng thui, mà ngon tuyệt.

Hạng C
29/4/08
910
0
0
44
www.yahoo.com
Chương trình Phú Quốc lần này hội được hỗ trợ 1 chiếc thuyền to (dành cho 50 người), em sẽ kiểm tra vụ câu mực (vậy phải mua mù tạc và mấy chai muối tiêu, ớt Nha Trang nhỉ :) )

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
rottie nói:
Em nhớ là phà khởi hành tầm 7h30, đến PQ khoảng 9h30 (phà Hà Tiên chạy 2 tiếng) làm gì mà 12h mới tới bác. Ngày đầu thì ko kịp đi câu rồi, nên tranh thủ tham quan đảo bằng xe, chạy từ đầu đảo đến cuối đảo xuyên rừng cũng thú vị lắm, mà nếu em ko nhầm thì muốn đi vô rừng nguyên sinh phải xin phép gì đó.

Đêm đầu đề nghị cho đi câu mực bác Tiger ơi, đêm câu mực mới ăn vì mực bị thu hút bởi ánh đèn, chứ ngày câu toàn con bé ko à, hok đã. Ngày hôm sau thì đi câu cá, lặn biển...

Ở Hà Tiên có mấy điểm tham quan như khu lăng mộ, nhà thờ Mặc Cửu, bên cạnh có ngôi chùa gì đẹp lắm, buổi chiều nên ra bãi biển Hà Tiên ăn hải sản, em mê món cua đá, bé như con còng thui, mà ngon tuyệt.

Làm cái cá độ đi.. phá đến truớc 11 giờ thì em lo chi phí qua phà cho người và xe ..
, còn đến sau 11 giờ thì bác bao nhé ..:D

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Ở Hà Tiên có đền thờ của 2 Mạc đại ca của em ..
1-Mạc Cửu - Khai Trấn Quốc Công
2-Mạ Thiên Tích - Tổng Binh Đại Đô Đốc

Còn em là .. Mạc Rệp..

Cả tỷ dân người Trung Quốc em thấy Mạc đại ca nhà em là chơi được nhất, người đã công mở mang vùng đất đất Phương Nam. Bác nào thích ngâm cứu thì xem hành trình thăm đại ca Mạc của em .. [link]http://www.otosaigon.com/forum/fb.ashx?m=1539403[/link]

Hạng C
29/4/08
910
0
0
44
www.yahoo.com
Thông báo:
Thời gian tập trung buổi sáng ngày 15.Mar.2012 là lúc 6h00. Tại Lotte Mark quận 7.

Đúng 6h30 đoàn sẽ khởi hành, ai đến trễ sẽ phải tự chạy theo đoàn (và nộp phạt theo quy định).

Mọi người nhớ chuẩn bị bộ đàm và sạc pin đầy đủ.

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Giờ em mới biết hội Audi ...xe thì tốc độ và xịn.. nhưng lúc nào cũng chạy .... chậm hơn chiếc xe bán tải Trai Già của em.. :D .. do các bác quá thụ động trong các chương trình offline & caravan :D.

Chỉ còn hơn 30 giờ đồng hồ là đoàn khởi hành em xin có vài ngu ý như sau:

1-Địa điểm tập trung 6:00 sáng và khởi hành đúng 6:30 (bác nào đến trễ đóng 2 xị xem như chi phí ăn nhậu cho đoàn).

2-Decal cho cho đoàn xe nên dán hết vào ngày mai..

3-Nếu khởi hành sớm thì đoàn có thể tham quan Đền Thờ Họ Mạc tại Hà Tiên..

4-Phà khởi hành đúng 7:30 sáng, vì thế các bác nên ngủ sớm ngày 01 để tranh thủ ăn sáng lúc 6:00, 6:30 check out và 7:00 khởi hành ra bến phà (nếu ra phà sớm thì xe sẽ nằm trong mát, còn ra sau nằm phơi nắng).

5-Dự kiến đoàn xe sẽ đến đảo lúc 11:30 (tại Mũi đá Chồng - xem google map để biết vị trí), sau đó ăn trưa tại Bãi Thơm cách bến phà tầm 7-8km).

6-Sau khi ăn trưa, đoàn sẽ trãi nghiệm tốc độ cao trên cung đường Nguyễn Trung Trực - xuyên rừng bắc nam của đảo.

7-Check-in KS và tầm 2:30 và 3:00 nếu được khởi hành tắm biển chiều tại Sao đẹp nhất Phú Quốc. Từ KS nằm trên đường Trần Hưng Đạo đến Bãi Sao tầm 20km, nếu được ăn tối tại nhà hàng trên bãi sao.

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
8-Sáng ngày thứ 7 có thể thức trễ.. và book tour đi Đảo .. đoàn cũng sẽ di chuyển đến xã An Thới để thăm quan các hòn đảo nhò..

9-Chiều trở về sớm KS để nghỉ ngơi và ăn tối tại nhà hàng thị trấn Dương Đông.

10-XX cũng hay bắt xe đậu không đúng lề vì thế các bác nên cẩn thận...

11-Sáng CN đoàn tranh thủ khởi hành sớm để khám phá các cung đường dọc bãi biển đất đỏ thuộc Bãi Dài ..rất đẹp...và đi phần còn lại của đảo trước khi có mặt tại bến phà lúc 11:00 để chuẩn bị trở về Hà Tiên..

12-Đến Hà Tiên tầm 3h vì thế chạy 1 mạnh đến SG sẽ rất trễ ..tầm 11-12h đêm. Có thể ăn tối tại Long Xuyên.

13-Các bác dùng di động cẩn thận tắt roaming, vì khi đi qua 1 số điểm trên đảo sẽ bị auto roaming sóng di động Cam, và khi đi trên phà cũng vậy do phà chạy qua vùng biển Cam.

Hạng C
21/1/11
527
0
0
HCM city
Bên HFC tụi em cũng đã đi tour này rồi... Bác Lơ nói rất chính xác , chỉ có mục ăn tối tại Bãi Sao , em thấy không nên vì ở đó bán không ngon , nếu có thể các bác nên chay về thị xã trên đường về ghé vô Quán Nam hải , Hải sản tươi sống , cái gì cũng có , giá cũng OK