Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM
Xe em chạy được gần 77k roài. Em đang tính thay đai cam, nhưng lúc trước có bác bảo nên vào hãng thay... Em đang phân vân, không biết vào hãng có mắc không ah? Nếu thay ở ngoài mà thợ quen làm FIAT thì tốt hơn không?

Hạng B2
22/6/06
336
1
0
RE: Chuyện Đai Cam

Bác chớ dại mà thay ngoài. Chất lượng không tương thích dứt một phát thì bay nguyên cả bộ piston, trục cam.

Em cũng đang định thay, vào đại lý Đà Nẵng nó báo giá 3,5 triệu bao gồm dây curoa, bi tăng, phớt...
Giá đó đúng chưa các bác ?

Last edited by a moderator:
Hạng C
3/10/07
832
15
18
Côn Đảo

Cái này nghe mấy bác cảnh báo bị hỏng sẽ phải thay búa sua nhiều cái khác nên em đã thay zùi. Bác nên thay đi kẻo như mấy bác đã bị nêu tên trên mạng đấy, lại mang tiếng là thiếu hiểu biết thì khẻo, thêm khổ thân cuuNet.
Trích đoạn: wanabeme308

Xe em chạy được gần 77k roài. Em đang tính thay đai cam, nhưng lúc trước có bác bảo nên vào hãng thay... Em đang phân vân, không biết vào hãng có mắc không ah? Nếu thay ở ngoài mà thợ quen làm FIAT thì tốt hơn không?

Hạng D
7/1/06
1.106
1
0
Ha Noi

Xe em thay đai cam + Bi tĩnh + bi động = 2,1T (MK Thanh Trì)

Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM

@FiatsienaHL: Đai Cam khoảng hơn 80k km thi phải thay là đúng rùi, em nhờ các bác cho em thêm ý kiến, chắc tuần sau sẽ thay. Nếu các Bác bảo em vào hãng thì em theo cho chắc ăn vậy... Có bác nào tham mưu thêm giúp em, em cám ơn trước nhé....

Hạng C
3/10/07
832
15
18
Côn Đảo

Bác vào Hãng cho Lành, nhưng phải chú ý để nguội máy hãy cho tháo hộp Dai Cam. Hôm trước em thay các chú thợ mới không nghe lời bác thợ già tháo ngay ra thế là làm hỏng của em cái hộp dây Đai Cam :mad:( hộp đang nóng, do mấy con ốc đang nóng thế là nó chạy vòng quanh không tháo được, phải đập đi thay cái mới. Em bắt đền, mấy chú thợ xin xỏ mãi, nhưng để rút kinh nghiêm em chia đôi số tiền. Có bài học cho mấy chú thợ mới không nghe thợ già.:D:D:D
Trích đoạn: wanabeme308

@FiatsienaHL: Đai Cam khoảng hơn 80k km thi phải thay là đúng rùi, em nhờ các bác cho em thêm ý kiến, chắc tuần sau sẽ thay. Nếu các Bác bảo em vào hãng thì em theo cho chắc ăn vậy... Có bác nào tham mưu thêm giúp em, em cám ơn trước nhé....

Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM

Chời, nếu vậy em sẽ chơi chiêu vào phòng KT FIAT báo bệnh thật từ tốn, chậm rãi và mất TG (:D:D:D) Chứ em thấy mấy chú thợ nhanh tay quá, e mình cản không kịp....

Hạng D
9/1/06
2.596
11.579
113
HCM

vào HÃng chỉ nên thay dây Curoa thôi, còn mấy cái bi tăn-đưa thì thay ở ngoài cũng được. Vì bi bên ngoài sài của Nhật cũng tốt mà rẻ. Tốt nhất là vào Mekong mua cọng dây Fiat khoảng 400.000 VND, rồi mang ra ngoài Gara quen , nói họ thay dây curoa Cam ( mang theo) & bi tăn-đưa. Tiền công & bi khoảng <200.000 VND.

Hạng C
3/10/07
832
15
18
Côn Đảo

Về kỹ thuật thì em không rành lẵm nhưng thay dây xong, rồi mua đồ ra ngoài thay thì em thấy bất cập quá. Ra ngoài họ lại mổ sẻ thêm lần nữa liệu có tiện không bác ?
Trích đoạn: euro car

vào HÃng chỉ nên thay dây Curoa thôi, còn mấy cái bi tăn-đưa thì thay ở ngoài cũng được. Vì bi bên ngoài sài của Nhật cũng tốt mà rẻ. Tốt nhất là vào Mekong mua cọng dây Fiat khoảng 400.000 VND, rồi mang ra ngoài Gara quen , nói họ thay dây curoa Cam ( mang theo) & bi tăn-đưa. Tiền công & bi khoảng <200.000 VND.

Hạng D
18/6/07
1.373
4
36

Trích đoạn: FiatsienaHL

Về kỹ thuật thì em không rành lẵm nhưng thay dây xong, rồi mua đồ ra ngoài thay thì em thấy bất cập quá. Ra ngoài họ lại mổ sẻ thêm lần nữa liệu có tiện không bác ?
Theo iem thì nên gặp và nói rõ (nói thẳng) với các bác MK, nên có thái độ đúng mức với anh em đang dùng Fiat thông qua giá dịch vụ - mà không nên "chặt chém" quá.
Ngược lại, anh em cũng đừng vì sợ đắt/ rẻ mà không ủng hộ các bác MK, nếu cứ chắc lép thế này thì các bác MK bao giờ mới kiếm ăn được (chứ đừng nói đến phát triển) phải không các bác.
Nếu với giá dịch vụ vừa phải chắc anh em cũng chẳng ra ngoài làm gì, các bác MK không nên học tập kiểu "làm du lịch" của ta hiện nay, dễ tạo ra ngày càng nhiều cái cảnh "người đến 1 lần rồi không bao giờ muốn trở lại" nữa