Vui confirmed
Hạng D
9/7/09
1.265
373
83
garagevui.com
Re:Kiểm tra túi khí thế nào các pác ơi...hihi

anduytg nói:
Tình hình em muốn check xem hệ thống túi khí của em còn hoạt động tốt hay không, nếu hư rồi thì em gỡ bỏ, thay vô lăng MONO cho ngầu, Các pác đừng bảo em là đâm vào cột điện nhá...hehe. Kiểm tra cái này ở đâu ạ? Cám ơn các pác
BÁC ghé em dùng máy chuẩn đoán em xem là biết ngay ,còn muốn thì em cũng dùng máy kích hoạt là nó nổ tung .he...he

Hạng D
18/1/12
1.716
6.464
113
Nhà em

Banh mei5 cái thớt

toàn hội lăn tăn lưỡng lự qua đây..!

thôi để em về sửa còi rồn le cho matiz cho lành

Hạng B1
13/11/12
95
0
0
40
CTC

xu pe bờ rồ nói:
Bác cứ dùng 2 tay nhồi bóp túi khí cho khí nitơ đã bơm phồng airbag lên từ từ thoát ra, lúc túi khí đã xẹp hoàn toàn thì cũng dùng 2 tay khéo léo xếp lại như tình trạng ban đầu của nhà sản xuất, xong nhét vào lại chổ mà nó đã bung ra.
nếu nhồi bóp từ từ bằng cả 2 tay thì sẽ từ từ xẹp xuống hả bác. kekeke

Hạng D
13/8/12
1.609
6
38
52

LONGcafe nói:
Banh mei5 cái thớt

Hạng B2
14/8/10
361
10
18
Chợ Gạo, Tiền Giang

thui, cái này căng quá, gỡ cái volang ra vứt luôn cho đỡ nhức đầu. hehe. thích thì k sợ u đầu nữa,hehe

raubap nói:
xu pe bờ rồ nói:
Bác cứ dùng 2 tay nhồi bóp túi khí cho khí nitơ đã bơm phồng airbag lên từ từ thoát ra, lúc túi khí đã xẹp hoàn toàn thì cũng dùng 2 tay khéo léo xếp lại như tình trạng ban đầu của nhà sản xuất, xong nhét vào lại chổ mà nó đã bung ra.
nếu nhồi bóp từ từ bằng cả 2 tay thì sẽ từ từ xẹp xuống hả bác. kekeke

Chính xác luôn bác. Nếu bác nhồi bóp nhẹ hoặc vừa tay xếp lại thì túi khí sẽ bền hơn còn nếu bác vò mạnh tay quá sẽ làm túi khí mau bị nhăn nheo không tốt để bung ra bảo vệ bác nữa. ;)

Vui nói:
anduytg nói:
Tình hình em muốn check xem hệ thống túi khí của em còn hoạt động tốt hay không, nếu hư rồi thì em gỡ bỏ, thay vô lăng MONO cho ngầu, Các pác đừng bảo em là đâm vào cột điện nhá...hehe. Kiểm tra cái này ở đâu ạ? Cám ơn các pác
BÁC ghé em dùng máy chuẩn đoán em xem là biết ngay ,còn muốn thì em cũng dùng máy kích hoạt là nó nổ tung .he...he

Bác VUI là người rất có kinh nghiệm về kiểm tra các loại túi khí nội địa và cả ngoại quốc đó bác. Bác VUI chỉ cần nhìn sơ qua là biết ngay chổ cái nút cảm biến bung túi khí ở đâu liền. :D

LONGcafe nói:
Banh mei5 cái thớt

Nếu lỡ mê và yêu ô tô thì nên dành chút thời gian trau dồi kinh nghiệm nhiều thứ liên quan đến ô tô nha bác. Chứ bác cứ nghiên cứu mấy món còi kèn rồn le sẽ bỡ ngỡ khi gặp pan lạ. :D

anduytg nói:
thui, cái này căng quá, gỡ cái volang ra vứt luôn cho đỡ nhức đầu. hehe. thích thì k sợ u đầu nữa,hehe

ấy chít, gỡ cái vô lăng ra thì bác lái ô tô bằng gì nào ? bác cứ từ từ mọi người sẽ tìm cách gỡ rối cho bác về mọi thứ liên quan đến túi khí đơn hay đôi luôn.

Xe_chuong_ga nói:
anduytg nói:
Hi hi, thực ra cái cách bác nói đó là hữu hiệu nhất đó ạ....:D:D:D

Làm cách này lỡ gãy cột điện nó đè lên xe hư xe luôn sao các bác. Em xin can cả hai bác, để em tư vứn vài cách khác để thử túi khí cho 2 bác.