Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
12/7/10
9
0
0
Re:Chuyên đề về GLK 4Matic và Hội GLK [phần 3]

Chắc bác chưa bị mất gương rùi. Khi e ra chợ giời mua, e còn được thằng bán hàng giải thích "gương phụ đắt hơn gương lái, vì gương phụ mỏng, rất dễ vỡ khi lấy??????, gương lái 2tr, gương phụ 2,3tr, tổng 4,3tr/2guơng". Thực ra e không biết mấy vụ này lắm, cũng chẳng đi hỏi các hàng khác vì cậu ý bảo cùng 1 giá thôi, đành mua luôn cho xong việc.

Hạng D
5/8/06
2.080
32.168
113

bannang.com nói:
giuvung nói:
Mình đi kiếm cái DVD Original cho E200K w211 thấy có em DVD cho GLK cũng hay hay. Anh em nào thích thì PM mình order chung về luôn.

Original Mercedes-Benz X204 GLK-Class COMAND Navigation unit with DVD player, 40GB HDD
Made in JAPAN

Mercedes part number: A204 906 14 02
Monitor: A204 820 57 97
Item is in good condition, tested, fully working. Comes with GPS antenna.
Before bidding you have to be sure whether the unit is compatible with your vehicle.

Will fit:
Mercedes Benz X204 GLK-Class

Specifications (main):
Europe Navigation maps on HDD installed, other continents maps can be installed at MB service or from DVD
DVD player with Dolby DTS
MP3
Bluetooth
Linguatronic
40 GB HDD for maps, music and videos
PCMIA expansion slot

Chuyên đề về GLK300 4Matic  [phần 3]

@GiuVung : Mình mua về là gắn vào là xong, có đi lại điện gì ko bác ? Giá cả thế nào vậy bác ?

Đối với Mer chỉ chơi hàng Zin thôi Bác Đức ơi. Mấy cái này là hàng original cho nên cứ đem về cắm mấy cái Jack là xong chả phải độ điếc gì hết, chỉ vài phút là xong à. Giá khoảng 1000-1200USD. Đang sợ nhập về ko biết có bị tính thuế gì không. Các bác nào chuyên nhập khẩu mấy loại phụ tùng này tư vấn cho anh em với. Hàng mới và hàng used tính thuế như thế nào.

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh

nhaqueratinh nói:
Chắc bác chưa bị mất gương rùi. Khi e ra chợ giời mua, e còn được thằng bán hàng giải thích "gương phụ đắt hơn gương lái, vì gương phụ mỏng, rất dễ vỡ khi lấy??????, gương lái 2tr, gương phụ 2,3tr, tổng 4,3tr/2guơng". Thực ra e không biết mấy vụ này lắm, cũng chẳng đi hỏi các hàng khác vì cậu ý bảo cùng 1 giá thôi, đành mua luôn cho xong việc.

nó giải thích cùi bắp đấy bác. gương lái mới mắc do được thêm lớp chống chói khi xe đằng sau mở đèn pha, bên phụ ko có.

Hạng C
19/7/07
505
0
0

kvl nói:
nhaqueratinh nói:

nó giải thích cùi bắp đấy bác. gương lái mới mắc do được thêm lớp chống chói khi xe đằng sau mở đèn pha, bên phụ ko có.

Phải phải, bác bị nó lòe rồi. Mà gương phụ nó bán đắt gần trong hãng. Năm ngoái em thay trong hãng (có bảo hiểm :D), gương lái là hơn 13 triệu, gương phụ chỉ hơn 2 triệu, cộng cả thuế, công lắp...hết tổng cộng gần 18 triệu. Hôm trước có ông bạn mua ngoài có hơn 3tr/cặp thôi bác.

Hạng C
19/7/07
505
0
0

@giuvung: nó quote là "in good condition", vậy cái này không phải mới toe hả bác?

Tập Lái
17/9/10
3
0
0

LeDu nói:
Cứ tưởng xe em không bị tình trạng "tè dầm" như các bác. Ai dè đâu sáng nay thì thấy...

Rõ hơn tí...

Bữa gặp hội trưởng bannang, em cười khẩy bảo: xe em còn zin chứ đâu có "tè dầm" như bác, giờ thì đến lượt em rồi.

Bớ bác VinhNam đâu rồi!!...cứ mấy cái lỗi vặt như vầy miết sao em chịu nổi đây trời?!

Bác đi bảo hành đi ko hết hạn là mất mấy bi đấy

Anh Ba
15/7/09
6.623
726
113
50
HCMC
bannang.com

GLK 4689 nói:
LeDu nói:
Cứ tưởng xe em không bị tình trạng "tè dầm" như các bác. Ai dè đâu sáng nay thì thấy...

Rõ hơn tí...

Bữa gặp hội trưởng bannang, em cười khẩy bảo: xe em còn zin chứ đâu có "tè dầm" như bác, giờ thì đến lượt em rồi.

Bớ bác VinhNam đâu rồi!!...cứ mấy cái lỗi vặt như vầy miết sao em chịu nổi đây trời?!

Bác đi bảo hành đi ko hết hạn là mất mấy bi đấy

Cái này là nước máy lạnh bác ạ. Xe nào cũng có, ko bị gì cả.

Nếu bình chứa nước rữa kính hư thì nó bị ra... nước ở góp bánh trước phía bên tài.

Last edited by a moderator:
KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh

bác BanNang chuẩn đoán bệnh đúng rồi đó bác LeDu. bị chảy nưóc ở ngay cái tấm nhựa mỏng thò xuống phía trước bánh lái. hoặc xe bác bị chú cún nào chui gầm tè dầm rồi.

Hạng C
18/3/05
651
12
18

giuvung nói:
Đối với Mer chỉ chơi hàng Zin thôi Bác Đức ơi. Mấy cái này là hàng original cho nên cứ đem về cắm mấy cái Jack là xong chả phải độ điếc gì hết, chỉ vài phút là xong à. Giá khoảng 1000-1200USD. Đang sợ nhập về ko biết có bị tính thuế gì không. Các bác nào chuyên nhập khẩu mấy loại phụ tùng này tư vấn cho anh em với. Hàng mới và hàng used tính thuế như thế nào.

Bộ này của bác sẽ hơn được bộ nguyên bản ở:
- Màn hình 7 in
- DVD (nếu em nhớ không nhầm thì DVD video chỉ chạy khi ở chế độ P vì lý do an toàn).
- Navigation với 40GB HDD: chắc là không dùng được ở VN.

Vậy cũng nên cân nhắc giá trị bác ạ.
Hàng cũ thì về nguyên tắc là cấm nhập.Thuế hàng Phi mậu dịch cá nhân thì nói chung là tự deal rồi bê về thôi ah.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

belancer nói:
giuvung nói:

Bộ này của bác sẽ hơn được bộ nguyên bản ở:
- Màn hình 7 in
- DVD (nếu em nhớ không nhầm thì DVD video chỉ chạy khi ở chế độ P vì lý do an toàn).
- Navigation với 40GB HDD: chắc là không dùng được ở VN.

Vậy cũng nên cân nhắc giá trị bác ạ.
Hàng cũ thì về nguyên tắc là cấm nhập.Thuế hàng Phi mậu dịch cá nhân thì nói chung là tự deal rồi bê về thôi ah.

em thì em chỉ cần cái camera lùi + màn hình. DVD xem nhức mắt bỏ xừ.
a Phong bữa nào em gặp a nhé ^^

Status
Không mở trả lời sau này.