Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Nhiều người thích tiếng po sì pọt của PS, bác lại kg thích. Đi ra ADV làm vụ hãm pô xe cho êm đi bác.
Nếu chạy thì thích bác àh , còn ngồi ghế 2,3 thì cũng chưa chắc. PSG e chưa ngồi ghế 2, 3 đi đường dài , trước tết e đi Pajero GLS3.8 2016 mới keng đi từ Nha Trang lên đà lạt , lúc đầu cũng thích tiéng pô thật , nghe rất đã , nhưng đi lên đèo liên tục và thơi gian dài thì độ thích giảm dần và dần dần cảm giác ko thích nữa. Đó là e ngồi ghế 2 , chưa ngồi ghế 3 .

Hạng D
19/10/06
2.225
12.280
113
E lấy chiếc PSG 2 cầu trc tết chưa co thời gian đi xa nên chưa chia sẻ cảm nhận . Mấy ngày nay đi Cần thơ- An Giang e cảm nhận là khác với các bác , em thất vọng toàn tập . Đăc biệt là:
1.- Ghế da quá xấu và quá cứng . Màu thì đen mà không sang , đường nét may bọc thì trên cả sự tệ , da thì quá cứng và nóng . 4 ng ngồi trên xe đều nhận xét là tệ hơn ghế xe tải.
2.- Ồn , ù , tưng cái này thì điểm thấp nhất của xe vì xì tai của e thích êm ái . Xe ồn từ lốp và gầm hơn FT nhiều ( rất thất vọng điều nay vì xe gầm cao mà òin là vô lý) , đi 40km/h đoạn ra sân bay Cần thơ và từ Cần thơ đi An giang xuất hiện ù rất khó chịu. Từ Cần Thơ e đi AG bằng PSG về đi bằng FT sếp e phát biểu đi FT khác hẳn xe kia sao mà ồn quá thế mà lâu nay a cứ tưởng PSG đi thích hơn FT ( một ng đi Mer phát biểu)
3.- Máy 3.0 mivec 5 cấp mà đi rất gằn, số chuyển ko mượt thua xa 5 cấp của CRV , có lẽ xe mới 1500km nên chưa trơn tuy nhiên e chạy cảm giác máy 3.0 mà yếu hơn , chạy ko đã và ko bốc bằng CRV 2.4.
4.- Âm thanh theo xe cũng kém nghe thua nhiều xe khác e đã đi.
E hy vọng mới đi chưa quen nên thấy vậy dần dần sẽ cảm nhận nhiều điểm tốt của xe .

1- Ghế da em thấy bình thường, không xuất sắc cũng chả tệ
2- Ồn ù thì đúng rồi, đây là nhược điểm nhưng ồn hơn FT thì em cũng thấy lạ, em ngồi FT nhiều mà
3- CRV 2.4 máy ngon, xe em cũng PS 3.0 đạp 120 trên Liên Khương cũng thấy CRV qua ào ào nhưng em chỉ dừng ở 120 thôi vì ko dám đạp. PS cũng ko tệ vì máy lớn V6 lại có lẫy số đạp em thấy lên cũng rất nhanh, quan trọng là nó lên nhanh với cái body như con heo ục ịch vậy là rất tốt rồi, đặc biệt xe bác 2 cầu nặng hơn 2 tấn, vừa có tính offroad vừa chạy khá tốt đg trường đấy. Em nhớ có cái clip nào mà PSD lên 100 trong vòng 9~10s gì đấy.
4- Âm thanh tệ thì bác update lên: https://www.facebook.com/groups/pajerosportsaigon/permalink/1684764368459145/

Hạng D
19/10/06
2.225
12.280
113
Nếu chạy thì thích bác àh , còn ngồi ghế 2,3 thì cũng chưa chắc. PSG e chưa ngồi ghế 2, 3 đi đường dài , trước tết e đi Pajero GLS3.8 2016 mới keng đi từ Nha Trang lên đà lạt , lúc đầu cũng thích tiéng pô thật , nghe rất đã , nhưng đi lên đèo liên tục và thơi gian dài thì độ thích giảm dần và dần dần cảm giác ko thích nữa. Đó là e ngồi ghế 2 , chưa ngồi ghế 3 .

bác nói đúng, cảm giác thích nó giảm dần đặc biệt ngồi mâm 3

• Like
Reactions: truong195
Hạng C
8/8/16
650
545
93
Chạy PSG thì nghe tiếng pô rõ nhất là ghế lái, ở hàng ghế thứ 2 yên tĩnh, thoải mái hơn nhiều.
Riêng ngồi ở hàng thứ 3 thì xe SUV khung gầm bán tải nào cũng thế thôi bác, khi bác đã ngồi ở ngoài phạm vi trục cơ sở rồi thì lúc đó mình là hàng (cargo) rồi, có còn là hành khách nữa đâu mà thoải mái, dễ chịu được

Hạng D
17/6/04
1.534
1.265
113
Ha Noi - Sai Gon
Oh mềnh nghe mùi X dới mùi Lex nên mò dô thôi chứ PS thì never, hí hí
:3dcuoi:
Dù sao em nó hình thức có quê mùa thô kệch
Giọng nói khàn khàn vỡ tiếng khó nghe
Khớp gối thiếu chất nhờn
Nhưng bản tính thì hiền hậu dễ nuôi