Hạng B2
5/5/05
201
11
0
53
www.longway2go.co.cc
RE: Chuyến đi ngày hôm qua

Sáng nay đọc báo thấy tỉnh Khánh hoà xin rút vịnh Nha trang ra khỏi danh sách danh thắng quốc gia!. Chắc chúng ta hãy mau mau đến Nha trang trước khi quá muộn.
Ngày hôm nay mới về nhà từ chuyến công tác Nha trang, ấn tượng về mây trời và sóng nước Nha trang vẫn còn nguyên vẹn vậy mà đọc tin trên thật thất vọng. Những cảnh bình minh trên vịnh Nha trang như vậy không biết có còn không?

Biển Nha trang

Một vài năm nữa sẽ chỉ còn cảnh này

Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com

Đọc xong e không nói được lời nào nữa ..............Cực kỳ xúc động ạ !

Hạng B2
29/1/07
246
3
0
56
Saigon

Qúa đẹp !
Mai mốt bác có lang thang thì hú cho AE một tiếng nghe Bác . Có ai tháp tùng đi được thì đi chung cho vui , Em là em mê đi lang thang lắm , nhưng khổ cái lại ngại đi 1 mình , Bác có lang thang cho em nhập hội với.

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Ủa...Sao đây cũng có một chú bò nữa nè..!

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.601
113
www.phindeli.com

Trích đoạn: NTD_Matiz
Hải đăng Kê Gà - một trong những hải đăng có trên 100 năm tuổi xây bằng đá hoa cương trên một đảo nhỏ gần bờ. Tiếc rằng bây giờ biên phòng không cho đi thuyền ra hải đăng nữa. Tôi phải bằng lòng với những hình ảnh hải đăng chụp từ xa.

Bác NTD ơi, vẫn có thể đi thuyền ra hải đăng được đó, kỳ rồi hội Ếch vừa đi Mỏm Ðá Chim, có 2 bác đi thuyền ra Kê Gà câu cá mà, có cả hình trên box EFC đó ... chúc bác lần sau thăm lại Kê Gà sẽ vừa ý hơn!

Hạng B2
5/5/05
201
11
0
53
www.longway2go.co.cc

@tuando: cuối tuần vừa rồi tôi có quay lại Mỏm đá chim cùng mấy người bạn và có ghé qua hải đăng nhưng họ vẫn không cho ra đảo. Trời mưa hết cả hai ngày nhưng cũng là một cuối tuần vui vẻ
@all Có vài tấm hình biển trong ngày mưa để khoe với các bác

Mỏm đá chim ( vì mấy mỏm đá này mà resort có tên như vậy, nhưng chẳng có con chim nào)
Chuyến đi ngày hôm qua

Biển động nên sóng lớn và nước không xanh
Chuyến đi ngày hôm qua

Khu mỏm đá chim chỉ có một ưu điểm là bãi biển đẹp và biển dốc thoai thoải
Chuyến đi ngày hôm qua

Chuyến đi ngày hôm qua

Hạng C
4/12/06
579
15
18

HÌnh ảnh tuyệt vời , phong cảnh làm cho lòng ta như xua đi những bụi bặm của đơi thường ! Cám ơn các Bác . Tôi thật sư ấn tượng về những lời bình đầy cảm xúc của NTD_MATIZ.

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn

...cái Vélo Solex xuất hiện bên bãi biển thật bất ngờ :D
Hay wá bác.
Kiến cò : bác đừng dựng chân chống xe như dzị, coi bộ tác phong công nghiệp wá, không hợp phông nền là Romantic.
Nên để nó dựa vào thuyền, ngay dưới đôi mắt mũi thuyền, hay dựa vào cái thúng câu mực ý :D
Chờ xem tiếp hình bác :D