Hạng C
11/11/14
556
581
93
39
Mazda6 2010 có làm được không bác nhỉ?
Dạ được bác ạ, nó chỉ đơn giản là thay động tác chọt lỗ thành động tác nhấn nhấn thôi ạ.
Bác vui lòng check inbox giúp em nhé.

Cảm ơn Bác!

Hạng C
11/11/14
556
581
93
39
cũng đang hỏi thăm vụ lấp smart key này mấy chỗ rồi mà sao thấy ớn ớn, ae nào làm rồi cho nhận xét cái, xe em altis 2.0 2010
Dạ bác hỏi chỗ nào mà thấy ớn vậy bác?

Cá bộ này ko phải là smark key mà chỉ là cái nút nhấn và hộp relay điều khiển đóng mở mạch ở các vị trí off ACC On và Start

mdv confirmed
Hạng B2
17/10/15
109
82
28
Dạ bác hỏi chỗ nào mà thấy ớn vậy bác?

Cá bộ này ko phải là smark key mà chỉ là cái nút nhấn và hộp relay điều khiển đóng mở mạch ở các vị trí off ACC On và Start

Như bác nói thì mình vẫn phải dùng chìa khóa cũ để mở cửa từ xa được, chỉ có khác là không phải tra chìa và vặn thôi?! Nếu vậy thì đúng cái em đang tìm để thử trên em Wildtrak :)) (vì hệ thống điện của Ford phức tạp quá nên em cũng không muốn can thiệp nhiều)

• Like
Reactions: huutuan28
Hạng C
11/11/14
556
581
93
39
Như bác nói thì mình vẫn phải dùng chìa khóa cũ để mở cửa từ xa được, chỉ có khác là không phải tra chìa và vặn thôi?! Nếu vậy thì đúng cái em đang tìm để thử trên em Wildtrak :)) (vì hệ thống điện của Ford phức tạp quá nên em cũng không muốn can thiệp nhiều)
Chính xác như tiêu đề đấy bác.

Nó đơn giản nhưng đáp ứng nhu cầu người lái chứ không quá phức tạp nhiều tính năng không cần thiết.

Chính xác như tiêu đề đấy bác.

Nó đơn giản nhưng đáp ứng nhu cầu người lái chứ không quá phức tạp nhiều tính năng không cần thiết.

cái này mình lại gần nó tư mở cửa k bác, với có đề nổ từ xa k? mình chỉ cần 3 cái, nút bậm , tới gần tự mở cửa với đề nổ từ xa ......................

• Like
Tập Lái
12/1/13
26
14
3
Bac inbo
Tình hình là đi buổi tối là phải lọ mọ tìm cái lỗ cắm chìa khóa nên em giải quyết cái sự bất tiện này bằng nút Engine Start - Stop .

Đầu tiên là phải tháo cái ổ khóa ra xem dây ACC/ON/START

View attachment 442859

Nối dây bằng kẹp đảm bảo tiếp xúc điện tốt không gây chập cháy
image-jpeg.443933

Một sợi dây tín hiệu nối vào thắng chân, muốn khởi động phải đạp thắng.
View attachment 442857

Hoàn thành cái nút che mất ổ khóa zin
View attachment 442856

Full set
View attachment 444131
bac inbox dum minh cai gia nha.

• Like
Hạng C
11/11/14
556
581
93
39
cái này mình lại gần nó tư mở cửa k bác, với có đề nổ từ xa k? mình chỉ cần 3 cái, nút bậm , tới gần tự mở cửa với đề nổ từ xa ......................
dạ nó chỉ là thay cái key

bộ bác nói thì trên thị trường có bán sẵn bác tìm hiểu xem đúng cái mình cần ko nhé.

Cảm ơn bác