Tập Lái
26/9/16
2
0
1
26
Chuyện là nhà e có 2 con xe mirage và morning gửi trong bãi xe ở Kỳ Hòa 2 trận mưa lớn hôm 26/9 đã làm cho toàn bộ bãi xe đều bị ngập...và chắc các bác đọc tới đây cũng hiểu nỗi khổ của e rồi... :(
E đã tát hết nước trong xe ra và lấy khăn thấm hết nước nhưng bây h làm sao cho thảm nó khô đây ạ ?
Còn 1 điều nữa là khi chạy có cảm giác dưới gầm xe có nước và khi thắng nước dồn lên phía trên. E rất sợ mùi ẩm trong xe
Vì vậy bác nào có kinh nghiệm trong trường hợp này xin cho e vài lời khuyên nhé e cảm ơn mọi người

Hạng D
11/6/14
2.410
12.319
113
Tiêu đề và câu hỏi k ăn nhập gì với nhau cả. Nếu xe bác bị thủy kích thì gọi điện cho gara kéo về gara làm máy, còn nếu bị ướt thảm thì ghé chỗ nào chăm sóc xe tháo bộ ra giặt và phơi khô là xong

Tập Lái
26/9/16
2
0
1
26
Tiêu đề và câu hỏi k ăn nhập gì với nhau cả. Nếu xe bác bị thủy kích thì gọi điện cho gara kéo về gara làm máy, còn nếu bị ướt thảm thì ghé chỗ nào chăm sóc xe tháo bộ ra giặt và phơi khô là xong
E cảm ơn bác vì cũng mới lái xe mà gặp trường hợp này e hoang quá :( bác biết chỗ nào sấy khô thì chỉ e với

Hạng D
11/6/14
2.410
12.319
113
E cảm ơn bác vì cũng mới lái xe mà gặp trường hợp này e hoang quá :( bác biết chỗ nào sấy khô thì chỉ e với
Hầu hết cái điểm rửa xe oto đều có dịch vụ này, còn k bác kiếm chỗ chăm sóc xe gần khu vực bác ở mà làm, lưu ý cái này làm hơi bị lâu do tùy thuộc thời tiết

Hạng C
27/7/09
651
105
43
57
Tất cả các vụ ngập nước đều tuyệt đối ko nổ máy thử nhé, nhờ bác gara kéo xe về xử lý là tối ưu nhất. Ae lh bác Tiên Phong gấp, đừng để xảy ra thiệt hại lớn hơn vì thiếu hiểu biết.
Ẩm ướt, sấy khô chỉ là tốn tg, ko ảnh hưởng, nhưng nổ máy bị thủy kích mới chít tiền.

• Like
Reactions: GaraTienPhong
Hạng D
19/10/09
4.759
14.587
113
Tel : 0949999684 .
Xe vẫn chạy nhưng sợ cái hộp ECU bong bóng thôi.Nên chờ vài ngày nữa đi bác rồi mang ra tiệm anh em họ tháo ghế và thảm lót giặt xà bông phơi nắng cho thật khô .Giờ mang ra chắc không ai làm kỹ được .Chỉ có nắng mới trị dứt mùi hôi.

Tiếng óc ách là trong khoang đựng bánh sơ cua cốp sau xe bác.Lấy bánh ra có cái nút nhựa bác tháo ra là nước chảy ra hết .

Tất cả các vụ ngập nước đều tuyệt đối ko nổ máy thử nhé, nhờ bác gara kéo xe về xử lý là tối ưu nhất. Ae lh bác Tiên Phong gấp, đừng để xảy ra thiệt hại lớn hơn vì thiếu hiểu biết.
Ẩm ướt, sấy khô chỉ là tốn tg, ko ảnh hưởng, nhưng nổ máy bị thủy kích mới chít tiền.

Dạ cám ơn bác ủng hộ bên em :D, bên em mới có 2 bé bị thủy kích vào nhìn xót quá :cry:
Xe vẫn chạy nhưng sợ cái hộp ECU bong bóng thôi.Nên chờ vài ngày nữa đi bác rồi mang ra tiệm anh em họ tháo ghế và thảm lót giặt xà bông phơi nắng cho thật khô .Giờ mang ra chắc không ai làm kỹ được .Chỉ có nắng mới trị dứt mùi hôi.

Tiếng óc ách là trong khoang đựng bánh sơ cua cốp sau xe bác.Lấy bánh ra có cái nút nhựa bác tháo ra là nước chảy ra hết .
Chuẩn rồi bác, em đang đau khổ vì mưa đây, không tài nào phơi cho khô được :cry:

Tập Lái
7/5/11
20
3
3
xe đi vào vùng ngập nước chết máy thì có gọi là bị "thuỷ kích" ko các cụ??? hay chỉ vào vùng ngập nước chết máy mà mình cố đề nổ máy thì mới gọi là "thuỷ kích"

• Like
Reactions: ngtatliem