Hạng B2
19/5/19
138
580
96
Bác cứ tưởng tượng, sau từng đó quy trình là cũng từng đó công chức viên chức. Giờ nếu tinh giản đi, thì những người đó sẽ bố trí vào chỗ nào? Công chức là không có vụ sa thải rồi. Chẳng nhẽ cứ cho người ta lên nhiệm sở lãnh lương.

Thế nên rồi cũng sẽ cắt thôi, nhưng phải từ từ, không có bụp một cái được. Mấy năm nay các trường công an, cảnh sát chỉ tiêu đầu vào cũng ít dần rồi đó.

Hạng B2
24/8/20
185
259
63
35
Nếu nó đơn giản ai cũng làm được thì cò lái thất nghiệp, các anh mất 1 khoản thu :D

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
11/8/21
3.215
3.273
113
20
Bán chiếc xe cho thằng e hộ khẩu ở tỉnh khác. Mà xem hết trình tự thủ tục quá rắc rối. Phải chạy xe về tỉnh, phải rút hồ sơ, rồi nộp biển số, rồi biển số đâu mà về lại sg. Rồi đi nộp thuế, mà nộp thuế đợi cũng lâu, sao ko có cách nào đóng online cho tiện. Làm đúng quy trình quá mệt mỏi. Nếu bán chiếc xe máy cũ chắc quăng luôn chiếc xe, chạy đi chạy về cũng tốn vài triệu, tốn thời gian mất mấy ngày, cón công việc các thứ. Ở tỉnh khác mà xa như ngoài bắc thì làm sao.

Sao ko tìm cách đơn giản bớt được thủ tục nào cho dân nhờ, chẳng hạn rút hồ sơ sao mấy a công an ko tự chuyển với nhau, tiền thuế dân đóng để làm gì.

Việc tréo ngoe như vậy vẫn tồn tại hàng chục năm nay. Việc mua bán xe là một việc đơn giản, quyền lợi căn bản của người dân sao lại gây khó khăn vậy.
View attachment 2614790*Ảnh minh họa
Bảo sao dân tình méo muốn sang tên...khà khà

• Like
Hạng D
11/8/21
3.215
3.273
113
20
Bác cứ tưởng tượng, sau từng đó quy trình là cũng từng đó công chức viên chức. Giờ nếu tinh giản đi, thì những người đó sẽ bố trí vào chỗ nào? Công chức là không có vụ sa thải rồi. Chẳng nhẽ cứ cho người ta lên nhiệm sở lãnh lương.

Thế nên rồi cũng sẽ cắt thôi, nhưng phải từ từ, không có bụp một cái được. Mấy năm nay các trường công an, cảnh sát chỉ tiêu đầu vào cũng ít dần rồi đó.
Cách đây mấy hôm, bà xã lên sở khdt, nộp hồ sơ ....thấy gì mà có 20 em nhân viên ngồi tám tào lao không hè...không lèm gì. Còn bảo thủ tục online, thì 24g sau nộp, không thấy phản hồi...gọi lên tổng đài tốn tiền mà 3 ngày chẳng ra gì....ui tui đóng thuế để mầm gì...

• Like
Hạng C
17/5/15
704
361
63
44
thực sự nghe đi làm thủ tục j cũng đáng sợ ngao ngán, sang tên xe cũng là 1 trong những cái ngao ngán của ng dân

Hạng F
29/10/16
11.501
21.748
113
Pháp
4.0 hay 0.4 . Đó là tuỳ vào XH ...con xe có số Vin, đầy đủ thì là bàn số xe, ra đời khi bản số từ thánh hoá, hà nội, gia lai thì laị khác nhau. Cùng con xe . Các bác nào logic ra sẽ thấy . em không bàn, còn muốn bàn theo logic , toán học thì em mời, còn cải bướng thì em rút

Em thì theo số vin, cho ra bản số, suốt đời , chủ thay 10 người thì nằm trong data thôi .. trừ các bác khác khác hệ thì em không biết ...

Ở ngay VN mà còn nói bản số TH, SG, HT ... là công dân VN đi từ bắc xuống nam cũng là người VN, xe VN đừng kỳ thị mấy cái đó.

Làm em liên tưởng người việt ờ VN tuỳ giai cấp, tuỳ chức vụ, tuỳ vùng, ..... Có lý không ? các bác ở VN có quyền lái và ở từ nam cho đến bắc ... không lẽ đông lào khác đông campuchia ? Xe morning HN khác Morning ở SG ? vô lý

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
1/4/07
803
677
108
ngta nói VN là nước ko "chịu" phát triển thấy cũng đúng

Hạng F
3/10/15
9.734
11.967
113
Có đấy thôi, tại bác ko chịu làm: Nhờ dịch vụ.
Từ bàn giấy chuyển sang dữ liệu số còn dài lắm.
Em đồng ý bác lắm luôn.
Em cũng vậy, nhất định là dịch vụ.
Không đáng tiền nhiều, cho cò sống với.
Cò xe đáng sống hơn cò đất.
Em làm dịch vụ ngoài cổng trạm đăng ký, mỗi lần mua xe bán xe đỡ lắm.
Có điều dịch vụ nên làm siêng hơn chút, 2-3 ngày cần phải lục giấy tờ xong mà trả sớm cho khách, bây giờ 5 ngày hơi lâu. Nhiều khách mua ở phương xa Trung, Bắc thỉnh thoảng phải ở lại du lịch bất đắc dĩ Sài Gòn vài ngày, trong khi SG ko phải xứ du lịch!

• Like
Reactions: lasa.dev