Hạng B1
29/12/15
55
98
18
39
Mềnh 2.5 năm chạy 60k km dồi, xe anh chủ thớt ít đi vãi.

Sử dụng gia đình thì 3 năm 35k km là đúng rồi bạn, trung bình mỗi tháng 1k km cũng đâu có ít

Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Civic vẫn là loại ngon, bổ, và đặc biệt rất lành tính

kaka, bác với bé Phượng bên VW hả!?? Ae đang háo hức hnao giao lưu Jetta với Gen10 chơi. Bên bác đi được CN là ngon! Đại Nam thì sợ k test được hết lực của 2 con, kiểu hộp số khác nhau nên tỉ số truyền khác nhau, 200m thằng này hơn, qua 250 lại khác, 350 có thể lại khac.
Any way, mong có dịp ace Civic Club SG có dịp giao lưu với VW-đặt biệt là bé Jetta... :)
hay quá!!!! đây có lẽ là dịp tốt để ae OS giao lưu tìm hiểu ưu nhược điểm của các hiệu xe ;)
dạ tụi em cùng nhà Volkswagen
Jetta và Civic tuy cùng phân khúc nhưng thông số kỹ thuật khác nhau lắm bác
CIVIC:
- 1.5L VTEC Turbo hoàn toàn mới,
- 173Hp tại 5500v/p
- 220Nm tại 1700 - 5500v/p
- Hộp số vô cấp CVT --> tốt độ nào cũng êm, mượt, tiết kiệm nhiên liệu, tăng tốc phê

JETTA:
- 1.4L TSI Turbo (từ năm nảo năm nào [BCOLOR=#fcfcff]:)[/BCOLOR] )
- 160Hp tại 5800v/p
- 240Nm tại 1500 - 4500v/p --> tăng tốc tốt hơn, sang số sớm hơn, tiết kiệm nhiên liệu hơn
- Hộp số tự động 7 cấp ly hợp kép DSG (kết hợp ưu điểm giữa AT và MT)

Chưa tính tới kích thước, mới chỉ xem lướt qua thông số là đã thấy CIVIC về nhất nếu chạy drag rồi, JETTA chỉ có nước đề. Em mới chỉ lái thử Civic hồi đợt Motorshow vừa rồi, lộ trình hơi ngắn nên cũng chưa thấm lắm, em hẹn các bác cuối tuần sắp xếp chút thời gian ghé chỗ tụi em chơi :)

civic thì ngon rồi, chỉ có cái giá là hơi bị chát trong phân khúc. nếu giá down xuống tí nữa thì chắc bán không kịp sản xuất
hình như giá mới xuống 848tr mà bác, xe tốt mà giá giảm sâu quá lại đâm ra mất khách

• Like
Reactions: TuPhuongTMH
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
dạ tụi em cùng nhà Volkswagen
Jetta và Civic tuy cùng phân khúc nhưng thông số kỹ thuật khác nhau lắm bác
CIVIC:
- 1.5L VTEC Turbo hoàn toàn mới,
- 173Hp tại 5500v/p
- 220Nm tại 1700 - 5500v/p
- Hộp số vô cấp CVT --> tốt độ nào cũng êm, mượt, tiết kiệm nhiên liệu, tăng tốc phê

JETTA:
- 1.4L TSI Turbo (từ năm nảo năm nào :) )
- 160Hp tại 5800v/p
- 240Nm tại 1500 - 4500v/p --> tăng tốc tốt hơn, sang số sớm hơn, tiết kiệm nhiên liệu hơn
- Hộp số tự động 7 cấp ly hợp kép DSG (kết hợp ưu điểm giữa AT và MT)

Chưa tính tới kích thước, mới chỉ xem lướt qua thông số là đã thấy CIVIC về nhất nếu chạy drag rồi, JETTA chỉ có nước đề. Em mới chỉ lái thử Civic hồi đợt Motorshow vừa rồi, lộ trình hơi ngắn nên cũng chưa thấm lắm, em hẹn các bác cuối tuần sắp xếp chút thời gian ghé chỗ tụi em chơi :)

hình như giá mới xuống 848tr mà bác, xe tốt mà giá giảm sâu quá lại đâm ra mất khách
Chưa chắc đâu bác, cái thông số 160 và 170 nó chỉ là same same nhau thôi. tăng tốc còn tùy vào hệ thống truyền động và hiệu suất truyền động nữa. chứ như Vios 1.5 107 mã lực, Mazda 3 1.5 112 mã lực. Nhưng chạy thì Vios thua xa Mazda 3.
cứ thực tế test 2 xe ngang nhau rồi đua thử thì mới biết em nào cắn em nào.

• Like
Reactions: cugung212
Tập Lái
4/10/17
4
0
1
37
Tiện đây các bác cho em hỏi chút ạ ! Em cũng đang sử dụng Civic 2.0 gen9 , mà không sao em nhớ nổi là cái xe có tính năng nhắc thắt dây an toàn bên ghế phụ có hay không nữa . Vì em toàn đi 1 mình hoặc chở vợ cùng các con nhỏ ở hàng ghế sau , hôm rồi đi cùng 1 người bạn ngồi bên ghế phụ thì hắn không chịu cài dây an toàn mà em không thấy cái xe đưa ra cảnh báo gì ( đèn , chuông ) , em thì cứ mang máng là xe có tính năng đó , hay là xe em bị lỗi nhỉ ?
Em nhờ các bác test thử giúp em với ạ !

Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
Tiện đây các bác cho em hỏi chút ạ ! Em cũng đang sử dụng Civic 2.0 gen9 , mà không sao em nhớ nổi là cái xe có tính năng nhắc thắt dây an toàn bên ghế phụ có hay không nữa . Vì em toàn đi 1 mình hoặc chở vợ cùng các con nhỏ ở hàng ghế sau , hôm rồi đi cùng 1 người bạn ngồi bên ghế phụ thì hắn không chịu cài dây an toàn mà em không thấy cái xe đưa ra cảnh báo gì ( đèn , chuông ) , em thì cứ mang máng là xe có tính năng đó , hay là xe em bị lỗi nhỉ ?
Em nhờ các bác test thử giúp em với ạ !
Ghế phụ không có tính năng cảnh báo không seatbelt = âm thanh.

Hạng D
7/10/09
1.314
1.587
113
Thành Phố Huế
Cửa sổ trời gen 8 2006 ko có chống kẹt hay ko anh ko biết, chứ gen 8 2009 anh thấy có chống kẹt qua mấy lần rồi. Để a test lại lần nữa chính xác ko, chứ mấy lần bị kẹt do mấy nhóc của anh nó nghịch phá đưa cái hộp chặn lại rồi bấm cửa chạy vào gặp vật cản là nó đứng lại.