Hạng C
8/10/17
684
2.179
93
Em thấy pác hơi lạ. Bánh xịt sao ko vứt nên thùng xe tới chỗ vá vỏ gần nhất. Đưa cái lốp xịt vào đó làm gì pác
Thùng xe em đang chở full đồ. Với lại vứt lên thùng mà ko có dây neo lại thì sao chạy bác?

Hạng B2
22/6/13
376
248
43
Tp.HCM
Thùng xe em đang chở full đồ. Với lại vứt lên thùng mà ko có dây neo lại thì sao chạy bác?
Nếu thùng trống thì bác vứt lên thùng rồi chạy thôi chứ cần gì neo...treo lên vị trí bánh dự phòng thì e dự chắc là trầy mâm mất rồi...:D

Tập Lái
16/11/10
36
11
8
Các bác chịu khó đọc manual là có hết: từ điểm kích xe, cách lấy bánh sơ cua đến cách thay.
Khó nhất là công đoạn thả bánh sơ cua xuống, kinh nghiệm là kích xe lên xong chui vào gầm để guide đầu mở khoá vào đúng lỗ.

Tập Lái
24/7/16
16
9
3
39
Em đã từng đi Toyota em thấy việc thay lốp ford rất đơn giản và việc nâng hạ bánh xe cũng dễ dàng không ngu giống toyota nhất là khi đi vào rừng mà bị lủng lốp khi trời tối

Tập Lái
26/5/12
19
37
13
Thôi rồi.
Cụ chủ clip thiếu rồi.

Trên chiếc Ranger chỗ lốp sơ cua có 2 miếng cao su để chèn khi nâng cái lốp lên đụng chassis. Thấy cụ hạ xuống mà ko có thì có khả năng là cụ để mất hoặc cất không dùng.

2 miếng cao su đó có tác dụng giảm gia chấn vào khung xe nếu lốp xe bị rung hoặc tránh trầy xước la zăng zin khi nó bị xịt và treo lên tạm.

Tập Lái
24/3/14
43
22
8
theo em còn hơi sơ sài, dù sao cũng cám ơn bác, hi vọng sẽ có bài đầy đủ hơn :)

Hạng B2
30/10/10
149
98
43
maytinhsaigon.com
Em bị mất bộ tay quay hạ lốp xe , nhờ anh chị giúp em thông tin nơi có bán sản phẩm này.
Em search hoài không ra ai bán.
Số là xe giao cho tài xế đi công trình , họ lấy tạm tay quay để xử lý việc và quên cất , do đồ nghề ít dùng nên khi kiểm tra thì bị mất đã lâu nên giờ kiếm lại không được.

[Clip] Cách hạ lốp sơ-cua trên Ford Ranger để thay thế khi gặp sự cố

Em cám ơn anh chị !

Attachments