Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Hiện giờ ở Châu Âu xe máy dầu vẫn cực nhiều bác nhé. Kể cả S class hay series 7 2018 vẫn đều có máy dầu vì đơn giản nó rất kinh tế.
Còn chính phủ hạn chế thì hạn chế thôi, dân họ thấy hay thì vẫn cứ dùng.
Anh ấy chém thôi, có biết gì đâu bác ơi

Hạng B2
19/12/10
323
419
63
Xe tải và xe khách chạy dầu ok. Còn xe gia đình nên xài xăng:
- Thứ nhất bảo vệ sức khỏe cho gia đình và mọi người, nhất là trẻ em và phụ nữ.
- Xe dầu để ở nhà rất hôi hám mùi dầu khó chịu
- xe dầu mới chạy thì còn ok còn chạy cỡ 5 năm trở lên độ ồn và độ rung tăng cao rất khó chịu
- Dù thế nào đi chăng nữa động cơ dầu chạy cũng không thể cảm giác bằng xăng.
Tóm lại dân Mỹ rất chuộng máy xăng và Châu âu cũng đang chuyển dần qua chạy xăng, tiến tới cấm hoàn toàn xe dầu vào năm 2025.

Hạng B2
11/12/11
255
224
43
Đừng có mang cái tư tưởng xe Wave Tầu vô nói chuyện 4 bánh , nó lòi cái ngu độn + hồ đồ nghe chưa ! Lỏng lẻo mà chạy tới bẩy chục ngàn cây số và 5 năm trời.
Còn cái chữ thùng tôn..nghe là biết ói lộn chỗ rồi biết chưa tám.
Vâng em ngu độn :))
Vâng em nghèo chỉ xứng đi wave tàu.
Chắc đụng trúng thần tượng của bác rồi à
Đây là chia sẻ cảm nhận bác chửi anh ảnh như mấy con mẹ bán cá thế ạ
Xe đi cảm thế nào thì nói thế. Ko lẽ khen

• Like
Reactions: thanhCD5
Hạng B2
19/12/10
323
419
63
Vâng em ngu độn :))
Vâng em nghèo chỉ xứng đi wave tàu.
Chắc đụng trúng thần tượng của bác rồi à
Đây là chia sẻ cảm nhận bác chửi anh ảnh như mấy con mẹ bán cá thế ạ
Xe đi cảm thế nào thì nói thế. Ko lẽ khen
Thôi giận chi cho mệt bác. 4 rum này toàn sâu vào chém gió miễn sao dụ được con mồi. Còn biết gì đến lẽ phải.

Hạng D
30/11/10
3.968
56.248
113
Thật ra máy dầu ưu điểm lớn nhất của nó so với máy xăng là tiết kiệm. Do đó dân Việt Nam tuỳ vào nhu cầu của mình mà chọn lựa thôi, nếu xem trọng sự tiêu hao, tiết kiệm thì phải chấp nhận hy sinh 1 số thứ đó cũng là bình thường thôi. Còn mùi hôi thì hửi riết cũng quen! :D

• Like
Reactions: vmode_dr
Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Cha này có xe chưa mà phán ghê thế? Đừng nói xe du lịch hiện đại. Xe buýt, xe 15 chỗ vận chuyển hành khách hằng ngày, có ai bệnh vì ngồi xe dầu không? Ngày cả Âu Mỹ thì xe bus, tàu, xe lớn đều chạy dầu. Mấy cha này ngồi phán như đúng rồi
Người ngồi trong xe thì không sao, khoẻ rồi, nhưng Xe máy, người đi bộ xung quanh phải gánh. Dĩ nhiên không thể cấm máy dầu vì hiệu quả kinh tế nhưng có thể hạn chế, đặc biệt là xe cá nhân.
Chi phí cho môi trường, cho sức khỏe con người chủ xe máy dầu có quan tâm đâu , chỉ biết là tiết kiệm cho bản thân.
Mỗi lần đi xe máy mà đi gần xe máy dầu thì khổ lắm.

Hạng D
30/11/10
3.968
56.248
113
Có anh chạy xe mà ngồi tính từng lít xăng trên 100 km, thậm chí còn có những hành động nguy hiểm để tiết kiệm xăng, thì máy dầu là chọn lựa tuyệt vời cho mấy anh này.

• Like
Reactions: binbinmeo2010
Tập Lái
10/6/17
46
24
8
38
Độc lạ nhất phân cục, à quên phân khúc.
Gốc gác có danh tiếng. 900 lăn bánh e sẽ cố.

Hạng D
14/8/16
1.866
2.258
113
39
Cha này có xe chưa mà phán ghê thế? Đừng nói xe du lịch hiện đại. Xe buýt, xe 15 chỗ vận chuyển hành khách hằng ngày, có ai bệnh vì ngồi xe dầu không? Ngày cả Âu Mỹ thì xe bus, tàu, xe lớn đều chạy dầu. Mấy cha này ngồi phán như đúng rồi
Giờ như vậy nhé, nhớ kiểm tra dùm chút heng là biết đúng hay sai chứ không tranh luận! Lái xe máy dầu hoặc máy xăng gì cũng được trên xe oto phổ thông (xe sang chưa có nên chưa biết - trừ ra) trong vòng 2 giờ, xuống xe gửi cái cái áo của mình đang mặc đó có nghe mùi xăng hay mùi dầu không là biết liền hà! Có thể ngồi trong xe thấy bình thường nhưng để ý chút gửi cái áo đó! Vậy nhé! Miễn tranh luận! Còn máy dầu thì đây xin miễn luôn!