Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Hôm nay mới nhận được đầu C500+, tới mấy chỗ lắp đầu oto thì thợ nghỉ hết, gọi bác thợ cứ hẹn tới hẹn lui vậy là về nhà tự lắp luôn. Lắp xong mới thấy quyết định của mình là sáng suốt khi thay đầu này, trên cả sự mong đợi.
Và đây là thành quả:

View attachment 1552114 View attachment 1552115
Phê lòi!
Chơi luôn con áp suất lốp nữa!
Tự lắp, giỏi thặc!

Hạng B2
11/6/16
117
16
18
43
tóm người ta mua X-Trail chả phải vì thiết kế đâu, lý do mua là thứ nhất thương hiệu lớn, hàng Nhật, kế tiếp là 7 chỗ, giá rẻ hơn Santa Fe, động cơ vừa đủ xài. Dĩ nhiên Nissan thì khó mà để người ta không hài lòng về nó. Còn ai càng nhìn càng yêu vì đã bỏ một số tiền khá lớn để mua nó và phải ở chung với nó một thời gian thì phải có tình cảm thôi, chứ thực sự nó xấu quắc à. Tâm lý này cũng giống mấy bác ngày xưa xài Innova, Vios, Fortuner cũ vậy, càng nhìn càng đẹp, thiết kế 10 năm không lỗi thời :D. Em nói về tâm lý thôi, chứ em X-Trail này đỡ hơn Toy ngày xưa chút

Đồng ý với bác, em thấy mua xe thường có 2 đối tượng, những người ít có kinh nghiệm đi xe thường rất ưng ý con xe mới mua. Nhưng khi đi xe lâu, hiểu biết lên thì sẽ khó tính hơn, lúc đó nissan ít làm thỏa mãn được họ

• Like
Reactions: vuducduydg
Hạng B2
12/6/16
133
26
28
34
Theo kinh nghiệm của em sử dụng nissan thì CTV của nissan lỗi khác nhiều, CTV của Honda êm mượt và mạnh mẽ hơn. Ngược lại, CRv hơi ồn hơn so với nissan, phải có thêm biện pháp chống ồn mới ổn. Cái đó add on vào nên chấp nhận đc

• Like
Reactions: saigonxe
Hạng B1
6/10/16
75
13
8
41
Nissan cái gì cũng tốt, sử dụng vật liệu bền, cứng chắc. Nhưng thiết kế nội ngoại thất, kiểu dáng đều không được đẹp và mạnh mẽ như CRV

Hạng B2
6/10/16
106
14
18
34
Em từng đi Nirvana, chưa đi xtrail nên ko nhận xét gì. Chỉ có điều đèn xe của Nissn đi đêm bị tối, hạn chế tầm quan sát lắm. Kém hơn của bọn Honda. Nếu có tiền thì em khuyên các bác nên mua crv

Hạng B2
14/11/12
136
16
18
Lưng ghế sau của Nissan cảm giác mỏng quá, ngồi không đã, cái này có vẻ CRV nhỉnh hơn

Hạng D
9/6/16
1.875
2.069
113
35
Em từng đi Nirvana, chưa đi xtrail nên ko nhận xét gì. Chỉ có điều đèn xe của Nissn đi đêm bị tối, hạn chế tầm quan sát lắm. Kém hơn của bọn Honda. Nếu có tiền thì em khuyên các bác nên mua crv
Bác chỉ đi Navara mà bác kết luận đèn của Nissan đi đêm bị tối. Em ví von giống như bác xấu trai rồi bác nói đàn ông Việt xấu trai vậy đó, không nên lấy đàn ông Việt.
Em đang đi Xtrail đèn LED và đèn không hề tối.
CRV bên Mỹ còn bị Xtrail/Rogue vượt mặt về doanh số, lấy lý gì mà giá CRV ở VN mắc gấp rưỡi so với Xtrail.

Hạng B2
14/10/14
167
29
28
31
nói thật là không phân biệt được các đời của xtrail, cái mẫu nó ko thay đổi quá

Hạng B2
13/10/14
170
23
18