Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
11/5/09
1.048
2.958
143
bravia nói:
Chắc ông câu của bác Sơn là chủ nông trường, rồi, đất này là đất NN giao. Không biết tiền áong thuế hằng năm có cao không nhỉ? hỏng biết Keo giồng được mấy năm rồi chứ đất trồng Keo khó trồng mấy cây khác lắm. Để em hỏi thử 1 đồng chí đang chạy cái Rừng trồng Cây Bời Lời coi có quan tâm không

Theo em biết thì Keo lai là giống cây họ đậu, có tác dụng cải tạco đất không giống Bạch đàn, vì vậy trồng keo xong, phá đi trồng cây khác vô tư.

Hạng D
11/5/09
1.048
2.958
143
bravia nói:
goldbell nói:
bravia nói:
ặc! sao lại rẻ thế nhỉ. Hôm trước bác Vũ Trọc đang xin làm Vương QUốc Cafe 600ha mà chạy lòi mật ra chưa được

Cái này là dự án trồng rừng mà bác.
Bây giờ xin dự án phá rừng trồng cây công nghiệp là bị dập rầm rầm đấy!
Cũng phải nằm trong QH mới được mà bác. Khuyến khích trồng rừng sản xuất trên đất Rừng Nghèo Kiệt. trên 500ha là phải bẩm với Quốc hội rồi

Mấy anh ở tỉnh nói với em, từ 1000Ha trở lên mới phải xin ý kiến Bo NNPTNT, không phải quốc hội nhé. dưới 1000Ha, tỉnh quyết.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.860
113
phamtan nói:
bravia nói:
goldbell nói:
bravia nói:
ặc! sao lại rẻ thế nhỉ. Hôm trước bác Vũ Trọc đang xin làm Vương QUốc Cafe 600ha mà chạy lòi mật ra chưa được

Cái này là dự án trồng rừng mà bác.
Bây giờ xin dự án phá rừng trồng cây công nghiệp là bị dập rầm rầm đấy!
Cũng phải nằm trong QH mới được mà bác. Khuyến khích trồng rừng sản xuất trên đất Rừng Nghèo Kiệt. trên 500ha là phải bẩm với Quốc hội rồi

Mấy anh ở tỉnh nói với em, từ 1000Ha trở lên mới phải xin ý kiến Bo NNPTNT, không phải quốc hội nhé. dưới 1000Ha, tỉnh quyết.
vậy mà em đang xin 500ha phải tách làm 2 dự án nhỏ nè. Bên tổng cục Lâm nghiệp nó binh thế mà. Cái zụ xài nhiều đất phải bẩm QH là chủ trương vừa được QH khóa XII thông qua mới đây

Hạng D
11/5/09
1.048
2.958
143
Vậy ah bác? Chắc vụ này mới sau khi có lùm xùm vụ giao đất rừng rùm beng thời gian vửa rồi. Cuối năm 2009 thì UBND tỉng vẫn quyết cho dự án đến dưới 1000Ha. Bác nhiều thông tin nhỉ?

Hạng B2
12/1/09
137
0
0
goldbell nói:
bravia nói:
Chắc ông câu của bác Sơn là chủ nông trường, rồi, đất này là đất NN giao. Không biết tiền áong thuế hằng năm có cao không nhỉ? hỏng biết Keo giồng được mấy năm rồi chứ đất trồng Keo khó trồng mấy cây khác lắm. Để em hỏi thử 1 đồng chí đang chạy cái Rừng trồng Cây Bời Lời coi có quan tâm không

Em ké bác sonnguyen tí nhe :
Bác bravia : xem giúp ai muốn hợp tác đầu tư trại gà lạnh với em ko? Em đang đầu tư hạ tầng trang trại em gần xong rồi. Bây giờ chỉ đổ tiền típ xây nhà trai chăn nuôi thôi!
Em cũng đang quan tâm cái vụ nuôi gia cầm sạch này đấy bác , bác pm cái ngân sách đầu tư cho em nhé , nếu thấy có khả năng thì mình cafe cái

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.860
113
Kể 1 chuyện về việc nuôi Heo
ông anh mua 3ha đất giá khoảng 320tr/ha
lập được dự án nuôi Heo cho CP
CP duyệt dự án bảo lãnh cho Việt Thái Bank ông anh vay tiền xây chuồng trại khoảng 10ty, kê lên khoảng 13ty cho lại CP
CP thuê lại toàn bộ chuồng của ông anh để nuôi ( con giống, kỹ thuật, nhân công, đầu ra đều của CP)

Tiền thuê sau khi trừ các khoản Lãi vay, vốn, khấu hao,.. thì thu về khoảng 100 -150tr/ tháng

Như vậy nếu bỏ ra khoảng 1tỷ mua đất thì trung bình mỗi tháng thu khoảng 125tr, như vậy khoảng 8 tháng là thu hết tiền vốn rồi.
Theo quan sat thì ông anh chả có làm gì ngoài việc hàng tháng lấy tiền từ CP

Hạng D
15/11/07
2.535
10.863
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
bravia nói:
Kể 1 chuyện về việc nuôi Heo
ông anh mua 3ha đất giá khoảng 320tr/ha
lập được dự án nuôi Heo cho CP
CP duyệt dự án bảo lãnh cho Việt Thái Bank ông anh vay tiền xây chuồng trại khoảng 10ty, kê lên khoảng 13ty cho lại CP
CP thuê lại toàn bộ chuồng của ông anh để nuôi ( con giống, kỹ thuật, nhân công, đầu ra đều của CP)

Tiền thuê sau khi trừ các khoản Lãi vay, vốn, khấu hao,.. thì thu về khoảng 100 -150tr/ tháng

Như vậy nếu bỏ ra khoảng 1tỷ mua đất thì trung bình mỗi tháng thu khoảng 125tr, như vậy khoảng 8 tháng là thu hết tiền vốn rồi.
Theo quan sat thì ông anh chả có làm gì ngoài việc hàng tháng lấy tiền từ CP

Nhưng cái khúc em bôi đậm lại khó làm , không phải ai cũng làm dược cái khúc đó....

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.860
113
@langtugia
Điều kiện phê duyệt
1 - Đất phải nằm trong vùng QH khuyến khích chăn nuôi
2 - Phải được cơ quan nhà nước phê duyệt dự án
3 - Vì CP nắm 70% Việt Thái Bank, nên chỉ có vay được từ Việt Thái
4 - Khoản kê lên thì do..... (thui không nói) vì có nhiều chi phí khác, và cũng là cách mà bank nó trốn thuế
5 - Bắt buộc phải cho CP thuê dài hạn ( không cho bên ngoài thuê, hoặc tự sx hàng bán chui)
6 - Mọi giao dịch đều thông qua VT bank

Hiện nay tổng diện tích Chuồng trại đang làm trên 200ha, Mà toàn mấy bác nhà ở MT Sài Gòn, chỉ biết ăn thịt heo, nhưng chưa biết nuôi heo.
Để hớt ít tiền làm dự án rồi đua theo mấy bác ấy xem sao. Bởi vì đang thắc mắc là làm gì mà lời thế nhỉ.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.860
113
HMT6879 nói:
Sao ở BRVT , khu công nghiệp trên 100ha là phải chạy ra ngoài đó rồi ?????
Tùy thuộc Nghành nghề trong đó thôi,
Thông thường là những ngành đang trong giai đoạn QH tiêu chuẩn, sản lượng (Sắt thép, ximang, Khai thác VLXD, Mỏ, Cảng....), nghành nghề có yếu tố liên quan tới chất thải, Môi trường đặc biệt, Công nghệ mới, sản phẩm mới chưa có ở VN,.. hoặc những khu chưa được TTg phê duyệt QH Vùng mà phải chuyển sang CNghiep,
Còn lại những cái nào nằm trong diện ưu tiên, mời gọi, đã có QH chung thì cứ thế mà múc, xuống VT xin 3Sanh.
Muốn biết thông tin chi tiết, muốn nhanh gọn lẹ, rẻ tiền xin liên lạc HOAMAI

Status
Không mở trả lời sau này.