Hạng B2
14/2/16
365
254
63
Có 2 phần đó bác
  1. 3 năm đầu free (bắt sale cam kết phiếu bảo dưỡng nhà máy là free thì okay)
  2. 3 phiếu của sale/đại lý cho chỉ là nhớt và tiền công thôi
Đúng là ko để ý sẽ mắc trơn trượt :D
Em có hỏi kỹ và đặt tình huống vd như hỏng cái này cái kia trong thời hạn bảo hành thì sao sale nói chắc nịch bên e lo :D
H đọc vầy sợ bị lừa quá

• Like
Reactions: btpaul
Hạng B2
20/10/05
255
17
18
Em có hỏi kỹ và đặt tình huống vd như hỏng cái này cái kia trong thời hạn bảo hành thì sao sale nói chắc nịch bên e lo :D
H đọc vầy sợ bị lừa quá

Bác hỏi cụ thể như lọc gió máy lạnh, lọc dầu máy đến hạn thay có được free không? Đó là những bộ phận hao mòn phải thay theo định kì chứ không phải hỏng mới thay. Hỏng thay thì bảo hành 3 năm của Mer cũng có.

• Like
Reactions: AaronTran1710
Hạng C
15/8/17
688
453
63
36
e ko biết volvo dạo này sao chứ xe nhập mỹ 2015 đến giờ vẫn ổn, thay 2 cái bình acqui chính và phụ, nhíp trước của phuộc vì cái cao su hơi nứt, còn mấy món đồ nhựa tháo ra thì toàn made in lòng vòng bên châu âu chứ ít thấy món nào china... vậy chắc có thể gọi là lành... tương lai sao e chưa biết dc
Xc60 form cũ hả bạn

Hạng C
5/2/05
895
2.318
93
2 thằng Merc và Volvo đều có cổ đông lớn nhất là Tàu thậm chí Volvo dc Tàu hoá 100%. Vậy tại sao ko mua Tàu chính hãng cho rồi. Vote Bắc Kinh X7. Kakaka

Chuẩn!!!

Đằng nào cũng tàu thì cứ tàu chính hãng mà chơi. Tàu giả cầy làm gì.

• Haha
Reactions: LT211
Hạng D
14/8/16
1.856
2.239
113
39
Theo suy nghĩ thì bác chủ thích CX60 rồi, lên đây hỏi để xác nhận thêm niềm tin. Mỗi người một quan niệm, quan niệm của mình CX60 chưa thể là xe sang được.
Còn bác thích múc thì bác múc. Em thì với tiền đó nếu chọn CUV thì thứ tự là lgc300, NX300, Bmw X3.

• Like
Reactions: btpaul
Tập Lái
12/9/19
18
8
3
#1. Thời đại thế giới phẳng khó có thể phân biệt rành rọt đâu là xe TQ đâu là xe châu Âu mà chỉ có thể nói sản phẩm theo chuẩn nào, vd: Iphone là sản phẩm Mỹ nhưng cơ bản sx tại TQ nhưng kg thể gọi là đt TQ

#2. Câu hỏi nhỏ:
Các bác định nghĩa giúp khái niệm: thế nào là xe Sang :)

#3. Volvo là hãng sx xe tải hạng nặng, máy xây dựng loại khủng ... sở hữu rất nhiều patent sáng chế về xe, máy ... Bác nào bình luận là hãng sx xe bình dân nghe có vẻ sai sai

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
12/8/20
77
30
18
27
Volvo thương hiệu phổ thông
Mercedes-Benz thương hiệu hạng sang
Chốt GLC là lựa chọn xứng đáng

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
9/6/20
1
7
0
28
Chia sẻ với bác chủ thread 1 chút. Nhà mình đã cọc XC60 Inscription bản 2021, tháng 1 nhận xe. Vì tính thích độc lạ nên đã quyết định xuống xác XC60 thay vì GLC. Theo cá nhân mình, chỉ với số tiền 2tỷ hơn(ko quá nhiều) thì mình hài lòng với các tính năng và tiện ích mà XC60 có được, cộng thêm việc độc lạ nữa thì đã cọc xc60 ngay, không lăn tăn sang GLC làm gì khi mà thời gian gần đây đi ra đường, 10 xe mid-sized đã hết 7-8 chiếc GLC lăn bánh trên đường rồi. Nói vui 1 tẹo là có khi ăn sáng xong, ra ko nhìn biển số có khi lại mở nhầm cửa xe ng khác ấy chứ. LOL
Còn lại mình quan niệm, đã muốn sang xịn mịn thì mình sẽ chơi hẳn GLS, Q7, LX350 luôn, lúc đấy đồng tiền bỏ ra nó xứng đáng với đẳng cấp của hãng xe. Chứ tiền thì bỏ ra ít nhưng vẫn muốn ké fame hạng sang để đi mấy dòng dưới cho có cái tiếng thì thôi mình xin kiếu. :))))