Hạng D
5/8/06
2.080
32.168
113
20 năm nay ko nghe được thêm bài nào hay đáng kể.

Hoặc do thời thế đổi thay, nhạc hay đã hết.

Hoặc do mình lạc hậu quá sức ko cảm được cái hay kiểu hiện đại.

Nhớ tất cả những ca khúc bất hủ, những năm đầu 90 nhớ có The First Edition xuất bản gần 10 tập The most favourite songs hay nhất mọi thời đại, nhịn ăn mua cho đủ về ngồi hát vu vơ. Nhớ Michael Jackson, The Beatles, Bee Gee, Boney M, Geoge Michael, Sabrina, Elvis P, Michael Bolton, Phil Collins, Bryan Adam, Eagles... Sau 1 chút thì có New Kids On The Block, Michael Learn To Rock, Boy Zone, Ricky Martin... còn nghe được, chứ những band nhảm khác nghe chói tai.

Công nhận bây giờ vẫn còn nhớ những nhân vật này như ngày nào, chứ nhắc đến VN chẳng muốn nhớ 1 ai, ngoài ông Trịnh và vài ông khác.
Già lắm rồi Ỉa. Bây giờ ngày nào cũng nghe Ken và Gơ thì biết ông nào nữa. Tặng Ỉa nè.

Khi 10 tuổi bạn cùng xóm rủ ta chơi đánh đáo, bắn bi, nhảy dây, đánh cầu, thảy xu, bắt dế, ....
Khi 20 tuổi lũ bạn rủ ta đi nhà sách, thư viện, đi công viên, xem phim, nghe nhạc...
Khi 30 bạn bè lại rủ cùng nhau du lịch, lũ lượt đi ăn cưới, tân gia, đầy tháng, thôi nôi...
40 rồi thì chỉ rủ nhậu
50 tới thì đi thăm...bệnh viện
60 lại loanh quanh ở nhà trông cháu. (Lẻ loi vài người trông con...thằng khác...kaka)
70 đi đám ma.
80 đi du lịch xa và không về nữa.

Tập Lái
Mấy cái tape sony ux chọn bài phải lên chỗ Lê Hải,giá của mỗi cuốn như vậy mất đứt cả tháng nhịn ăn sáng!giờ chuyển nhà 2,3 lần nó đâu mất tiêu trong khi thằng bạn nó vẫn còn giữ.....giờ nó quí còn hơn vàng!thời điểm 85 90 em còn nghe rock,mà cỡ như Metallica,Guns N Roses,Pantera,Sepultura....cũng làm mưa làm gió...

• Like
Reactions: hungpda and mecap
Hạng B1
6/3/15
70
1.909
83
Nhà Bè
Anh thích mấy bài xưa cỡ này à. Em ko biết mấy bài này ra đời lúc nào nhưng khi em vào cấp 2, bắt đầu học tiếng Pháp là toàn nghe mấy bài này. Comme toi, La nuit, Sans elle, la maladie d'amour, paroles, magic boulevard, elle etais si jolie,... Nhớ thời trẻ nghé quớ!!!

Tập Lái
14/6/15
15
5
28
Mấy cái tape sony ux chọn bài phải lên chỗ Lê Hải,giá của mỗi cuốn như vậy mất đứt cả tháng nhịn ăn sáng!giờ chuyển nhà 2,3 lần nó đâu mất tiêu trong khi thằng bạn nó vẫn còn giữ.....giờ nó quí còn hơn vàng!thời điểm 85 90 em còn nghe rock,mà cỡ như Metallica,Guns N Roses,Pantera,Sepultura....cũng làm mưa làm gió...
Em còn maxell 90 một mặt Deep purple, mặt kia Joanjet & the blackheart.
Hồi đó hay bóc seal ngồi chờ ghi kế bên KS Hữu nghị hoặc kế bảo sanh Lương Kim Vi,

• Like
Reactions: Gklass
Hạng C
30/1/14
751
26.226
93
Anh thích mấy bài xưa cỡ này à. Em ko biết mấy bài này ra đời lúc nào nhưng khi em vào cấp 2, bắt đầu học tiếng Pháp là toàn nghe mấy bài này. Comme toi, La nuit, Sans elle, la maladie d'amour, paroles, magic boulevard, elle etais si jolie,... Nhớ thời trẻ nghé quớ!!!
Tại Mình dễ cảm với nhạc Pháp hơn, Âu Mỹ vẫn nghe bt
..........
P.s mấy Anh Mod này tinh tế hơn mấy Anh kia nhỉ ?

• Like
Reactions: mecap
Tập Lái
Em còn maxell 90 một mặt Deep purple, mặt kia Joanjet & the blackheart.
Hồi đó hay bóc seal ngồi chờ ghi kế bên KS Hữu nghị hoặc kế bảo sanh Lương Kim Vi,
Highwaystar,i hate myself for loving you!thời trẻ trâu đó nghe nhạc rock cái là đầu phải gật gật mắt lim dim mới chịu hà....:)