Hạng D
24/2/06
2.156
189
63
50
Saigon Vietnam
Em mới đăng ký dịch vụ này nhưng mà vào mobifone để download cái phần mềm từ http://vas.mobifonemedia.com.vn thì nó chỉ hỗ trợ lèo tèo vài dòng máy di động, em đang dùng Sony Eicson X1 thành ra bó tay, có cách nào xử lý ko các bác nhỉ?

Và có bác nào thực hiện Video Call thử chư?

Last edited by a moderator:
Hạng C
27/1/08
600
4
18
40
OSCF
video call thì em thử rồi, ok. còn xem tivi thì em xài nokia,trên máy có chương trình RealPlayer xem được.

Hạng D
24/2/06
2.156
189
63
50
Saigon Vietnam
e thử trên Nokia khi bật chương trình lên phải dùng mobile-gprs hay sao bac Cuong, ko biết có phải trả thêm cước gprs thêm ko?

Hạng C
8/7/07
862
17
0
mobile tv nói riêng, và streaming video nói chung, đều dùng giao thức RTSP (Real Time Streaming Protocol), vậy nên cần có chương trình xem video hỗ trợ giao thức này để xem (rtsp://...). Tuỳ từng loại máy cụ thể cũng như tuỳ hệ điều hành khác nhau, có máy thì cài sẵn, có máy chưa cài thì tìm pm tương ứng với HDH của máy để cài vào

việc có trả thêm cước (GPRS hay 3G) hay ko tuỳ thuộc vào gói cuớc mà bác đăng ký sử dụng. Nếu là cước trọn gói thì là ko phải trả thêm, còn gói cước có giới hạn dung lượng thì tất nhiên là phải trả dựa trên dung lượng thực tế sử dụng thôi

Hạng C
27/1/08
600
4
18
40
OSCF
khi xem tivi bằng app của mobifone để xem tivi, trước đó bác phải xác định điểm truy cập mặc định cho chương trình realPlayer là mobi-gprs-wap. em xài trả sau, hôm qua xem VN đá kg thấy tốn tiền. còn truy cập DATA thì tốn kinh khủng, nhưng tốc độ good.khuyên bác xài thử thì đc, chứ xài liên tục tốn tiền và ăn pin dzữ quá. bác Nguyên tham khảo thêm ở đây.

Hạng D
24/2/06
2.156
189
63
50
Saigon Vietnam
em gà quá, nếu xem tivi cần phải là máy hỗ trợ 3G không bác, e thử Nokia E63 có real player nhưng connect ko được, nò hiện lên cannot connect the server, not enought bandwidth, chẹc the network setting

Hạng C
27/1/08
600
4
18
40
OSCF
bác thử như sau:công cụ- cài đặt-ứng dụng-RealPlayer-luồng-mang-điểm truy cập mặc định-rồi bác chon mobi-gprs-wap. Nhưng bác nhớ là phải cài cho đt bác nhận sóng 3G nha. cách chuyển như sau: công cụ- điện thoại-mạng-chế độ mạng-
UMTS nếu bác muốn test 3G, kg xài bác chuyển lại GSM
song song nếu bác muốn xài thường xuyên, nhưng cảnh báo bác là mau hết pin.

Hạng C
8/7/07
862
17
0
nguyen64217 nói:
em gà quá, nếu xem tivi cần phải là máy hỗ trợ 3G không bác, e thử Nokia E63 có real player nhưng connect ko được, nò hiện lên cannot connect the server, not enought bandwidth, chẹc the network setting

như trên đã nói, mobile TV nói riêng và streaming video nói chung, để xem đc chỉ cần đường truyền Internet là OK, còn đường truyền đó như thế nào thì tuỳ bác: GPRS/EDGD, 3G, WiFi... Tất nhiên tốc độ đường truyền khác nhau thì chất lượng dịch vụ (hình ảnh/âm thanh TV) cũng sẽ khác nhau

Hạng B2
26/4/06
148
333
63
Đà Nẵng City
không có 3G không xem được đâu bác.tốc độ GPRS không đủ đáp ứng cho các ứng dụng Video call hay Mobile TV đâu ạ.Máy bác có hổ trợ 3G thì ok tuốt

Hạng D
6/4/05
3.604
2.171
113
Chơi mấy cái này thì phải sắm thêm cục pin hoặc mua cái dock cắm máy vô luôn, đốt pin hao lắm lắm