Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
sominam nói:
tks các bác...đợi đến 30k chắc e thửa lun bộ Michelin cho em nó...e hoàn toàn hài lòng với em Forte này, hơi ồn xíu cũng dc :)
Bác xác định vậy là ok rùi…
Để em “lên dây” tinh thần cho bác nhe….Mâm 17” + bánh mỏng thì ồn và xóc….Nhưng: mâm 17” đẹp hơn, tăng tốc ngọt ngào hơn, phanh chắc chắn hơn, vào cua vững vàng hơn, và nhất là khi bị nổ lốp thì an tòan hơn….Vậy là sướng rùi nhé!!! He he………….

k3 confirmed
Hạng D
28/7/12
1.837
422
113
@Xe chuồng gà: cái vụ nổ lốp an toàn hơn là sao xin nói rõ giùm, chứ e cứ nghĩ đã nổ lốp trước là nó xịa ngay, an toàn là ko xịa hay sao?

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
k3 nói:
@Xe chuồng gà: cái vụ nổ lốp an toàn hơn là sao xin nói rõ giùm, chứ e cứ nghĩ đã nổ lốp trước là nó xịa ngay, an toàn là ko xịa hay sao?
An tòan hơn mâm 15” và 16” vì 1 lý do rất dễ thấy, khi bị nổ lốp thì coi như chạy bằng mâm, thèng nèo mâm càng nhỏ, bánh càng dày thì bị “sập” xuống càng nhiều, càng gây mất cân bằng trầm trọng….thằng mâm lớn “sập” xuống ít hơn nên ít nguy hiểm hơn….. (Em nói an tòan hơn - so với mâm 15-16”, chứ ko phải là mâm 17” khi nổ lốp thì ko nguy hiểm ạ…) :D
Như Ỉn của bác Chim bình thường đã lòng nhòng, nếu chạy tốc độ cao mà xui bị nổ lốp thì nó quăng quật ghê thế nào (mâm In có 15”, bánh dày cui….)???:( E hem....E hem.....

Last edited by a moderator:
Hạng C
2/12/10
808
10
18
57
Xe_chuong_ga nói:
k3 nói:
An tòan hơn mâm 15” và 16” vì 1 lý do rất dễ thấy, khi bị nổ lốp thì coi như chạy bằng mâm, thèng nèo mâm càng nhỏ, bánh càng dày thì bị “sập” xuống càng nhiều, càng gây mất cân bằng trầm trọng….thằng mâm lớn “sập” xuống ít hơn nên ít nguy hiểm hơn….. (Em nói an tòan hơn - so với mâm 15-16”, chứ ko phải là mâm 17” khi nổ lốp thì ko nguy hiểm ạ…) :D
Như Ỉn của bác Chim bình thường đã lòng nhòng, nếu chạy tốc độ cao mà xui bị nổ lốp thì nó quăng quật ghê thế nào (mâm In có 15”, bánh dày cui….)???:( E hem....E hem.....
Chuẩn. Em cũng vì cái vụ an tòan này mà chấp nhận ồn chút cũng được. Lên cao tốc mà lúc nào cũng ớn ớn cái vụ nổ lốp này thì chạy mất sướng