Thảo Luận Cổ hút gió của Pre

Hạng F
14/9/04
9.900
27.322
113
Q3
RE: Cổ hút gió của Pre

Xe e thì cái bô e nó có cái lỗ thoát đề phòng lũ lụt nữa [8D] nhưng ga lớn chắc cũng vào chút chút:D

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

Chết , thế hả bác Bắp, Bác làm tôi cũng lo ......lây .:(
:)
Trích đoạn: kebab

Trích đoạn: big
Nếu mà phải cố đi nên giữ chân ga đều, kể cả lúc phanh không ống bô sẽ hút nước vô
...bác cho em hỏi ngu phát là cái ống bô nó hút nước vào thế nào bác...?...em cũng đang chạy Pre đây...lo quá...:(

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Trích đoạn: kebab

Trích đoạn: big
Nếu mà phải cố đi nên giữ chân ga đều, kể cả lúc phanh không ống bô sẽ hút nước vô
...bác cho em hỏi ngu phát là cái ống bô nó hút nước vào thế nào bác...?...em cũng đang chạy Pre đây...lo quá...:(
Pre em chạy chỉ sợ nhất sóng đánh "vỗ mặt" từ mấy xe đi ngược chiều thôi ! chứ cái "pô" thì em cũng thắc mắc như bác Bắp, trừ lúc tắt mắy thì mới đầy 1 pô

Hạng C
2/2/07
826
20
18
49
Trái Đất

Xe đang chạy ngập ống pô mà bị tắt máy ....:( rằng thì là: Nặng thì nước ngập xy-lanh; nhẹ thì tiêu bộ xử lý khí thải (catalytic converter).

Cho nên, khi đi qua chổ ngập thì chú ý: (1) kiểm tra độ sâu (sâu cở nửa bánh xe thì không được liều); (2) tắt máy lạnh và mọi thiết bị điện; (3) chạy xe chậm ở số 1 hoặc 2 (xe Pre thì số L); (4) luôn giữ ga đều và duy trì tua máy ở 2000 - 2500 rpm; (5) nếu thấy bánh xe có vẻ hết bám đường (xe nổi lên, đạp ga mà xe không chạy) thì mở cửa cho1 ít nước tràn vào để xe chìm xuống (cái này thì em chưa dám thử). :D

big
Hạng B2
26/7/05
210
2
18
53

Chiều nay Hà Nội đang mưa hơi bị to đấy, bác nào có em Pre lôi ra thử nghiệm là biết liền à

Hạng B2
8/8/06
456
18
28

Có lần xe tôi bị ngập đến gương, may quá ko sao hết (Zace)