Hạng C
23/5/15
516
285
63
43
Thôi a chịu khó đầu tư cái này, chỗ nào lầy thì nhảy xuống mà xài, mưa có tí là a đòi đổi xe chỉ vì nó k có 4x4.
View attachment 1986985
Vác con Fortuner 2.8 về vợ a lại chửi hôi dầu, xong lên tạo Topic hỏi đổ dầu nào k hôi thì ai mà theo cho nổi.
Em này ngon a, gắn lên cRv chỗ nào bác.

Tập Lái
25/2/14
33
10
8
Tp.HCM
www.longanhondaoto.com
CRV mới có AWD đi đường lầy được không? yêu cầu của thớt.
Thật ra, theo em nghĩ, để sử dụng hết công năng của AWD thì bác chủ thớt chắc cũng hiếm khi (ko phải lúc nào đường cũng lầy lội, ko phải lúc nào cũng đi đường đó...) nên với FWD của CRV vẫn đủ khả năng vượt các đoạn đường trơn trượt. Nếu cần, bác chủ có thể tạm tắt đi cân bằng điện tử VSA.

• Like
Reactions: oto_bangb2
Hạng C
22/2/10
648
401
63
Với em xe gầm cao ưu tiên dẫn động cầu sau, trèo đèo lội suối khỏe hơn xe cầu trước

Hạng D
21/3/16
1.012
665
113
Em hiện đang chạy con xe có Awd mà từ lúc mua đến giờ có 1 lần nó phát huy là khi về quê vợ đậu xe trên bãi cát, còn lại đi phố thì không khác gì các xe không có awd nê bâc chủ cân đối hạng mục này

• Like
Reactions: oto_bangb2
Hạng D
7/3/18
1.163
2.422
113
Thật ra, theo em nghĩ, để sử dụng hết công năng của AWD thì bác chủ thớt chắc cũng hiếm khi (ko phải lúc nào đường cũng lầy lội, ko phải lúc nào cũng đi đường đó...) nên với FWD của CRV vẫn đủ khả năng vượt các đoạn đường trơn trượt. Nếu cần, bác chủ có thể tạm tắt đi cân bằng điện tử VSA.
Cái hiếm khi đó như anh nói đó là cả 1 bầu trời khoảng cách và 1 cái đích mà CVR mơ cũng không với tới được.
Chỉ cần dính lầy AWD hay 4WD nhích 1 cái là nên; CRV phải gọi cứu hộ;
Dù cả cuộc đời cái xe dùng chức năng này chỉ 5-10 lần phải dùng AWD, 4WD nhưng chỉ cần 1 lần xe lầy thì mới thấy giá trị của nó.