Hạng D
6/12/14
1.339
1.300
113
View attachment 2293877
Mấy bác cho em hỏi, E mới mua mà chưa hiểu lắm.
Xe của em là Accent áp suất lôp như vậy có ổn ko, có cần tăng gì gì không ạ.
Em nhờ mn thông não giúp em với .
Bạn xem bảng áp suất lốp chuẩn dán ở cửa tài hoặc trong nắp đậy bình xăng. Rồi bơm đúng như vậy. Nhớ kiểm tra tuần 1 lần và bơm châm nếu hụt áp suất.

Hạng C
13/4/09
518
14.625
93
Crv2018 tôi lắp xong tôi tháo bánh sơ cua cất luôn cho nhẹ xe, vì cảm biến nó báo để mình vá trước khi mình biết nó xì hết hơi. Thân
Giữa cảm biến áp xuất lốp với lốp xoay cua nó có liên quan gì đâu nhỉ? Lốp xoay cua dùng trong trường hợp lốp chính bị rách không bơm lại được. Cảm biến báo cho bạn lốp non.

Hạng F
29/10/16
11.581
22.219
113
Pháp
Vừa lấy xe về là thằng em đem qua gắn luôn. Một thiết bị an toàn đáng trang bị. Nghe đâu bên trời Tây đã đưa vào quy chuẩn là một phụ kiện bắt buộc phải trang bị.

Những options mà gọi là bắt buộc trên trời tây

Bạn có thể dùng gu gờ bảo điển để dịch

Tạm gọi có :
  • Cảm biến vận tốc, nếu như lái quá tốc độ quy định, nó sẽ báo ... dở chân ga lên
  • Cảm biến chống buồn ngủ, mất tập trung
  • Cảm biến khi người lái sai sót,thiếu tập trung, như nhai bánh mì, trét son phấn
  • Cảm biến cảnh báo khẩn cấp, báo trước.... coi chừng gặp vấn đề phía trước
  • Cảm biến lùi (có thể có camrera) để tránh đụng (như thắng khản cấp khi gặp chướng ngaị vật)
  • Cảm biến áp suất bánh
  • Hộp đen (như máy bay)
  • Thắng khẩn cấp khi sắp lủi ... đâu đó, hay người bộ hành, sau đít xe khác
Trong đây tôi chỉ có 1,2,4,5,6,8 mà thôi, do đó tôi có thể tư vấn cho các bạn là nhờ đó chứ kh hay ho gì đâu .... Thân !

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Forrest Gump
Hạng D
9/1/16
1.665
3.231
123
48
Sài Gòn
View attachment 2293877
Mấy bác cho em hỏi, E mới mua mà chưa hiểu lắm.
Xe của em là Accent áp suất lôp như vậy có ổn ko, có cần tăng gì gì không ạ.
Em nhờ mn thông não giúp em với .
Bác đi xe gì mà để tận 2.8 bar tương đương 2.8kg như các cụ hay nói. Nó tưng chịu gì nổi, hoặc chạy cao tốc có ngày nó nổ lốp. Thường áp suất lốp khuyến nghị của hãng, họ hay dán chỗ cái cạnh cửa bên tài đó.

Hạng D
9/1/16
1.665
3.231
123
48
Sài Gòn
Những options mà gọi là bắt buộc trên trời tây

Bạn có thể dùng gu gờ bảo điển để dịch

Tạm gọi có :
  • Cảm biến vận tốc, nếu như lái quá tốc độ quy định, nó sẽ báo ... dở chân ga lên
  • Cảm biến chống buồn ngủ, mất tập trung
  • Cảm biến khi người lái sai sót,thiếu tập trung, như nhai bánh mì, trét son phấn
  • Cảm biến cảnh báo khẩn cấp, báo trước.... coi chừng gặp vấn đề phía trước
  • Cảm biến lùi (có thể có camrera) để tránh đụng (như thắng khản cấp khi gặp chướng ngaị vật)
  • Cảm biến áp suất bánh
  • Hộp đen (như máy bay)
  • Thắng khẩn cấ khi sắp lủi ... đâu đó, hay người bộ hành, sau đít xe khác
Trong đây tôi chỉ có 1,2,4,5,6,8 mà thôi, do đó tôi có thể tư vấn cho các bạn là nhờ đó chứ kh hay ho gì đâu .... Thân !
Bác đi xe sang à, hic em đi xe cỏ. Chỉ có mỗi 5,6 và 1 ( em tính gắn thêm Hub nên xác định có thêm 1, chưa gắn nên không biết trong Hub có thêm gì nữa). Một số tính năng như: cảnh báo khẩn cấp, lệch làn thì hiện nay các xe 2020 bắt đầu trang bị đại trà và thuộc phân khúc cao rồi, mấy cái này có thể trang bị thêm thông qua việc gắn cam hành trình (giá cũng hơi chát), nhưng tình hình giao thông ở VN thì nó thành vô dụng và làm phiền các bác tài, do đó đa số họ tắt đi khi di chuyển trong thành phố (thằng em chơi chung nó kể xém bị tai nạn vì cái chức năng thắng khẩn cấp: đang vượt trên quốc lộ 1, nhưng do làn đường nhỏ và dãy cây trồng ở con lươn, xe nó chắc chạy hơi sát dãy cây nên tự hiểu là sắp chạm hay sao nên xe thắng lúc đang vượt xe bên phải) vì vậy một số tính năng bị hạn chế, nhưng có vẫn hơn không có, hi hi. Chúc bác thượng lộ bình an.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Tyi15813 and Osin
Hạng F
29/10/16
11.581
22.219
113
Pháp
Bác đi xe sang à, hic em đi xe cỏ. Chỉ có mỗi 5,6 và 1 ( em tính gắn thêm Hub nên xác định có thêm 1, chưa gắn nên không biết trong Hub có thêm gì nữa). Một số tính năng như: cảnh báo khẩn cấp, lệch làn thì hiện nay các xe 2020 bắt đầu trang bị đại trà và thuộc phân khúc cao rồi, mấy cái này có thể trang bị thêm thông qua việc gắn cam hành trình (giá cũng hơi chát), nhưng tình hình giao thông ở VN thì nó thành vô dụng và làm phiền các bác tài, do đó đa số họ tắt đi khi di chuyển trong thành phố (thằng em chơi chung nó kể xém bị tai nạn vì cái chức năng thắng khẩn cấp: đang vượt trên quốc lộ 1, nhưng do làn đường nhỏ và dãy cây trồng ở con lươn, xe nó chắc chạy hơi sát dãy cây nên tự hiểu là sắp chạm hay sao nên xe thắng lúc đang vượt xe bên phải) vì vậy một số tính năng bị hạn chế, nhưng có vẫn hơn không có, hi hi. Chúc bác thượng lộ bình an.

Xe em là xe bình dân thôi .....chứ đâu phải xe sang gì, bác viết khéo quá đi. Xe bác có gì xe em cũng tạm có đó, cũng 4 bánh, có động cơ .... Thân bác !

Hạng B2
14/5/15
340
685
93
Bình Dương - Hồ Chí Minh
Báo nào rành cho em hỏi, xe em dùng bộ TPMS T85 gắn trong, bữa đi vá xe ở quê quên nói thợ là có cảm biến, thợ làm ẩu hư hết 1van. Giờ em tìm mua 1van đúng loại cũ ko ra. Cho em hỏi các loại khác (na ná) có gắn thay đc ko ạ? Em không rõ nó có cũng tần số không. Em cám ơn