Hạng C
21/8/07
574
32.106
93
Gạch men không thấm nước, không bám rêu, dễ rửa trôi nước... sẽ tốt hơn hồ hay bê tông.... ý kiên dân gian là vậy!
Với câu hỏi như trên, em hỏi thì vài người nói nên ốp sẽ có tác dụng chông thấp tốt hơn ko ốp gạch, vài người nói chỉ cần khi đổ bê tông có phụ gia chống thấm, sau đó cán lớp hồ cũng có phụ gia chống thấm và cán thật kỹ sẽ có tác dụng hơn.
Bỏ qua yếu tố tài chính thì phương án nào ok hơn các bác?

Hạng D
14/8/11
4.167
87.979
113
Gọi là chống thì do là thối quen: thí dụ như gỗ hay vãi chống cháy thực là làm chậm quá trình chống cháy ở bài này là chậm quy trình thấm nước.
Vậy lót thêm gạch, chà ron kỷ, thợ làm cao độ dốc và lổ thoát tốt thì tốt hơn nhiều so với pá đổ hồ không.
Đúng ạ !! Chỉ cần lưu ý thêm là lót gạch tàu dày 2 cm để vừa chống nóng vừa không bị bong rộp .

Hạng D
21/12/08
2.695
45.162
113
Muốn kg bị thấm, đơn giản nhứt là đừng để đọng nước, vì đọng nước thì chống cỡ nào nắng + mưa nó thay đổi nhiệt là vài năm cũng thấm, còn có độ dốc tốt, thoát tốt thì khỏi chống cũng kg thấm.
Còn lát gạch thì chủ yếu cho sạch chứ kg phải để chống thấm, nếu lát mà có đọng, dốc kg tốt vẫn thấm nhé.

• Like
Reactions: boymi
Hạng B2
11/8/11
464
7.096
93
Tiện có mấy anh ở đây cho em hỏi là : Chống thấm chân tường nhà tắm thì làm như nào cho ổn ? cái nhà con bé em em nó bị thấm ngược từ chân tường trong phòng xung quanh nhà tắm, giờ em đang kêu nó kêu thợ lột gạch nhà tắm ra, quét chống thấm rồi mới lát lại. Mà em thấy bọn nước ngoài nhà tắm nó có một lớp chống thấm như miếng cao su dán xuống bê tông trước khi đổ vữa lên để lót gạch, không biết ở vn mình có ai thi công giống vậy không.

Hạng D
28/3/12
3.364
57.415
113
51
Làm cái mái phụ cùng đái áp miệng bao chống nóng, chống thấm :p

Hạng D
30/6/08
1.505
64.465
113
59
Tiện có mấy anh ở đây cho em hỏi là : Chống thấm chân tường nhà tắm thì làm như nào cho ổn ? cái nhà con bé em em nó bị thấm ngược từ chân tường trong phòng xung quanh nhà tắm, giờ em đang kêu nó kêu thợ lột gạch nhà tắm ra, quét chống thấm rồi mới lát lại. Mà em thấy bọn nước ngoài nhà tắm nó có một lớp chống thấm như miếng cao su dán xuống bê tông trước khi đổ vữa lên để lót gạch, không biết ở vn mình có ai thi công giống vậy không.
Đổ keo Epoxy art luôn
Có nên lát gạch trêm mái nhà (mái bê tông) với mục đích chống thấm

Hạng B2
9/9/12
454
7.646
93
Muốn kg bị thấm, đơn giản nhứt là đừng để đọng nước, vì đọng nước thì chống cỡ nào nắng + mưa nó thay đổi nhiệt là vài năm cũng thấm, còn có độ dốc tốt, thoát tốt thì khỏi chống cũng kg thấm.
Còn lát gạch thì chủ yếu cho sạch chứ kg phải để chống thấm, nếu lát mà có đọng, dốc kg tốt vẫn thấm nhé.
Mình thấy tường đứng vẫn bị thấm, mặc dù độ dốc tuyệt đối, tường sơn đầy đủ.

• Like
Reactions: the kid and danhdu