Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Bạn lôi ông bà cha mẹ ngta ra là bạn thiếu dạy rồi. ở đây muốn thì nói thẳng vấn đề chứ không quàng quạc kiểu chanh chua như đàn bà kiểu đó. Còn bạn là đàn bà thì thôi mình xin lỗi, lâu nay nc vs đàn bà mà không biết. hehe :p :p. Mình thấy bạn thích cà khịa mình thì bạn cứ tự nhiên, mình chả bận tâm đâu. Chỉ tội có cái đứa rình mình lên mạng để nhảy vào cà khịa từ bấy đến nay thôi.Chúc bạn vui vẽ với cái lối sống thiếu văn hóa đó nha.
nhưng mình thích cách phản ứng của bác,, thấy vui,, bingo

4/3/19
499
282
66
28
Mỗi lần đi bảo dưỡng cũng kêu kỹ thuật chú ý phần đó vì nghe nói 2-3 năm là phải thay nhưng kỹ thuật nói chưa phải thay. Ah quên có thay cái bình ác quy, ác quy zin của hãng chạy được gần 2 năm là tèo, thay bình ac quy gì đó ở ngoài hết 3 triệu chạy hơn 3 năm chưa thấy hư. Xe này bảo dưỡng thay đồ vào hãng thì mắc, chứ thay ở ngoài thì cũng chấp nhận được. Còn chuyện hay hư hỏng như trên mạng hay đồn là không có.
Acquy thay hãng thì chát chúa lắm, còn nhanh tèo là còn do thằng Start/Stop nữa bác, nạp xả liên tục nên nhanh tèo.

• Like
Reactions: ken27
4/3/19
499
282
66
28
2018 có hỗ trợ phanh tự động khẩn cấp không bác?
Có bác ơi, bản pre-facelift có CPA+ nhưng cũng để trang trí là chính á, nhiều khi xuống dốc cầu nó cũng bão rồi tự hãm lại à, mà có khi xe nó tạt trước mặt lại không báo gì :D

Hạng B2
25/9/10
148
482
73
Acquy thay hãng thì chát chúa lắm, còn nhanh tèo là còn do thằng Start/Stop nữa bác, nạp xả liên tục nên nhanh tèo.
Xe mình từ khi thay ácquy ngoài thì mất chức năng Start/stop, vậy cũng mừng vì chúa ghét cái tính năng đó. Trên hãng nói ácquy không đủ nguồn điện nên mất chức năng đấy.

4/3/19
499
282
66
28
Xe mình từ khi thay ácquy ngoài thì mất chức năng Start/stop, vậy cũng mừng vì chúa ghét cái tính năng đó. Trên hãng nói ácquy không đủ nguồn điện nên mất chức năng đấy.
Chỉ cần acquy đủ dòng 80A là ok bác ơi, còn không hỗ trợ chắc có lẽ là phải reset hoặc sao đấy, con GLC nhà em đợt thay acquy trong hãng hết đâu 12tr thì phải, em không nhớ rõ lắm

Hạng D
20/9/16
1.777
2.289
113
Có bác ơi, bản pre-facelift có CPA+ nhưng cũng để trang trí là chính á, nhiều khi xuống dốc cầu nó cũng bão rồi tự hãm lại à, mà có khi xe nó tạt trước mặt lại không báo gì :D
Đụng chuyện khẩn cấp đi mới thấy nó hữu ích bác, chứ nó không phải là chức năng để hoạt động hằng ngày đâu.

4/3/19
499
282
66
28
Đụng chuyện khẩn cấp đi mới thấy nó hữu ích bác, chứ nó không phải là chức năng để hoạt động hằng ngày đâu.
Sang facelift nó cắt đi đấy bác, nhiều lúc có ích nhưng nhiều lúc cũng phiền lắm ạ

Hạng D
8/4/12
2.364
7.449
113
C lành ko ấy mà bác, xe 4 năm bác tìm chiếc nào chạy chừng 6v, vào hãng check ngon lành là chiến thôi hoặc thợ quen xem thì càng tốt. Xe tầm này cũng hết bảo hành rồi thì cứ gara xe Đức bên ngoài mà bảo dưỡng cho nhẹ nhàng, đừng đú vào hãng làm chi cho xót ví. Mà em nghĩ bác nên quất con max của dòng cho nó phê, option đầy đủ khỏi thèm sau này, (đây là kinh nghiệm của em khi mua C200 nhưng sau này đi thời gian thì lại tiếc vì ko lấy c300) ví dụ như c250 AMG 2015 hoặc c300 AMG 15 - 16. Những cái hay, hãng đều dồn vào con max của dòng.

Còn nhiều bác khuyên mua cam thì thực ra cam và C đối tượng KH khác nhau, người đã ngó C thì chắc ko thèm Cam nữa (như bác chủ trên chẳng hạn) còn người đã hỏi Cam thì chắc hẳn chẳng quan tâm C là đứa nào.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: K.Hiep