Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
Thấy mọi người bàn tán về cái vụ phụ tùng tui thấy kì kì, làm gì có vụ xe mới chạy phụ tùng hư tè nhè ra. xe mới theo tui nghĩ chạy hơn 5 năm các chi tiết mới bắt đầu hư, chạy con xe trên 5 năm, kinh tế dư dã bán xe lên đời.
Toàn dìm hàng thôi.

NQL
Tập Lái
16/7/16
2
3
3
51
Hi chủ thớt

Mình đã lấy em nó đúng 1 năm .... cảm nhận:

1. Ngoại thất: không thấy nhàm chán, cảm giác ko muốn nhìn xe khác trong tầm giá (giống như bạn đã sài Macbook thì không có thói quen nhìn kiểu dáng laptop của mấy hãng khác như Dell, HP...)

2. Nội thất: Bình thường không bằng FF, MM, M2 nhưng không có gì đáng phàn nàn, bù lại rộng hơn các xe kia...

3. Máy móc và số AT: Xe cỡ B nhưng khả năng vận hành cỡ C .... yên tâm cao tốc 140km/g cảm giác nhẹ nhàng.... Gia đình mình full tải 5 người + đồ đạc hành trình đi Đà Lạt, trung bình 6,5 tiếng chạy chỉ nghỉ 15p đèo Bảo Lộc đến ĐL vẫn thấy khỏe re ko mệt mỏi... Tất nhiên lên đèo thì phải thua mấy anh 2.0 rồi, còn 1.6, 1.8 sedan thì ko bận tâm cũng thấy bình thường.

4. Giá cả hiện nay quá tốt, mình mua tháng 9 năm ngoái là 600 lăn bánh.

Túm lại hài lòng với xe này trong tầm giá nếu bạn là người không có xem trọng kiểu cách bên ngoài (quần áo, xe cộ, điện thoại) mà chú trọng đến khả năng vận hành cho gia đình thuần túy.

Nhược điểm:
- 2 túi khí
- Vỏ hơi mỏng

Tập Lái
5/8/17
10
4
3
43
Mình mua swift từ năm 2014, đời đầu của bản lắp ráp Việt Nam, đến nay đã hơn 60 ngàn km, máy chạy rất bốc, số 4 cấp ko mượt lắm nhưng vẫn chấp nhận được. Bảo trì bảo dưỡng thì ở Sài Gòn rất nhiều nơi của Suzuki Việt Nam nên yên tâm, chi phí thấp hơn những dòng xe khác rất nhiều, tiết kiệm xăng thì chắc là số 1, đi đường gồ ghề hơi sốc vì bánh mỏng, đi tốc độ cao vào cua rất đầm chắc, do xe mình đời 2014 nên ko có nhiều options, bản RS đời 2017 thì quá ok luôn. Giá hiện tại nghe nói giảm 110tr thì ko còn gì để chờ đợi nữa. Các bạn chưa sử dụng qua suzuki thì đừng cào bàn phím nữa. Su swift có phong cách riêng, khi bạn chạy ra đường sẽ có nhiều người ngước nhìn đấy. Chúc chủ thớt sớm mua xe

Tập Lái
5/8/17
10
4
3
43
Swift máy móc thì khỏi bàn rồi. Em chỉ có đi bảo dưỡng. Chỉ tiếc là hộp số 4 cấp chạy 120 nhìn 3.000 vòng thấy xót xót. Chạy tầm 80-90 đạp lút cán cái bô nghe ủn ủn bứt lên liền.
Em mới làm chuyến Nha Trang 10xx km hết loanh quanh 1tr xăng. Xe báo 5.4l/100km.
Mà tầm giá này sao đòi hơn đc ạ.
Còn em Mit chưa bàn máy móc nhưng nhìn tay mở cửa thấy ko thích cho lắm ạ. Theo quan điểm cá nhân em thì đi Swift nhìn vẫn cool hơn 1 số bạn cùng tiền hihi.

From Swift chân ngắn with love.

Cung quan điểm với bạn, thích lúc đạp thốc chân ga cái pô nó khè nghe sướng.

• Like
Reactions: tai cm
Hạng C
18/11/07
949
905
93
Em đã đến showroom Phổ Quang xem thực tế rồi, vẫn có cái gì đó tăn tăn. Nội thất có lẽ là phần thiếu hấp dẫn nhất, nhất là ghế nỉ và màu tối. Thôi chờ mẫu mới vậy.

Em đã đến showroom Phổ Quang xem thực tế rồi, vẫn có cái gì đó tăn tăn. Nội thất có lẽ là phần thiếu hấp dẫn nhất, nhất là ghế nỉ và màu tối. Thôi chờ mẫu mới vậy.
Bac lam bo ghe da Y ngoi la em mong lien...quat mau kem hay da bo la sang noi that lien nhe Bac...lam cai Pioneer ho tro Android Auto, Mirror link, loa infinitive => tam 60 chai ...la xe lung linh lun

Hạng B2
16/7/17
163
52
28
TPHCM
brodetailing.vn
Swift chạy good, đã rất nhiều người phản hồi vậy r bác nhé. Dịch vụ thì tùy đại lý với tùy cách cảm nhận của mỗi, nên cái này bác nên tự trải nghiệm theo từng chỗ các bác trên đây góp ý

Tập Lái
20/8/17
47
21
8
35
Swift chạy good, đã rất nhiều người phản hồi vậy r bác nhé. Dịch vụ thì tùy đại lý với tùy cách cảm nhận của mỗi, nên cái này bác nên tự trải nghiệm theo từng chỗ các bác trên đây góp ý
mình định cuối tuần test drive xem sao bác ạ ^^

• Like
Reactions: BroDetailing.vn
Hạng D
5/7/16
1.950
13.673
113
Swift đời 2012 nhập Nhật 4 đĩa đúng là ngon thật, đời sau 2015 lắp VN mình ngồi phát thấy chán.. nội thất đơn giản, nhưng cảm giác lái tốt. đầm chắc.. nhưng mà nói thiệt sales của Su PQ quá tệ, 2 anh em đi vào xem, ông anh cân nhắc giữa Ertiga với Swift. xe test thì ko có, màu cũng ko có, đi vô xem mà các bạn cứ tưởng vô ngắm xe máy hayabusa các thể loại, ko thèm tiếp luôn. phải kêu mới mò ra....