Nên thay đi bác ơi, cao su lốp tầm 4 năm dù ít chạy là bắt đầu chai cứng rồi, giảm độ đàn hồi và có hiện tượng nứt chân chim ở cạnh, em thấy đi xe gia đình tuỳ vào điều kiện chạy thì tầm 4-5 vạn thay là ok, giá cũng hok quá đắt để phải suy nghĩ, xài loại bình dân thôi, tất nhiên xài hàng hiệu thì càng tốt nhưng nói thiệt là rất là phí, vì xe bác có bao giờ chạy hết các điều kiện vỏ xe đâu, ví dụ cơ bản như chỉ số tốc độ, độ bám theo gai vỏ, độ thoát nước, độ trượt ngang khi vào cua . ..v/v.... thì khỏi nghĩ cơ bản xe bác hok khai thác được hết hiệu suất của vỏ xe.

Hạng D
29/6/15
4.922
15.787
113
39
Mấy bác tư vấn người ta thay đều là tư vấn ko có tâm, vì nhà mí bác $ nhiều như lá mít rụng ngoài vườn, hở ra là thay thay tốn kém.
Vò nom còn quá tốt để đi được bét cũng 50-60k km nữa hãy thay.
Thay sớm hơi bị phí với tình trạng như hình :p

Hạng F
3/10/15
9.840
12.113
113
Insurance ngon thiệt luon bác, êm mà né đinh tốt, cơ mà xe bị lắc ngang, của bác có bị ko, thành lốp nó mềm hơn hãng khác
Thế à bác, em đi sedan nên ít thấy lắc, mà em là dân đam mê tốc độ nên không quá ngại cái đó.
Né đinh tốt thì nhờ bác nói em mới biết hay thế à.
Chỉ biết chắc một điều là giờ xe nào gắn Goodyear em đi cái là biết.
Thằng kia Ecosport vừa thay Kumho qua Goodyear, em không biết, nhưng vừa lái thử cái đoán được ngay nó thay lốp!
Em đã đi Kumho, Maxiss, Continental, Pirelli và Goodyear. Và dám nói Goodyear nó lạ hẳn những cái kia.
Chỉ thắc mắc Goodyear có Run Flat không để mai mốt thay cho xe mới. Vì xe mới đi Pzero, nhớ Goodyear của xe cũ quá.

• Like
Reactions: Leminhtu88
Hạng F
3/10/15
9.840
12.113
113
Mấy bác tư vấn người ta thay đều là tư vấn ko có tâm, vì nhà mí bác $ nhiều như lá mít rụng ngoài vườn, hở ra là thay thay tốn kém.
Vò nom còn quá tốt để đi được bét cũng 50-60k km nữa hãy thay.
Thay sớm hơi bị phí với tình trạng như hình :p
Em cũng nghĩ giống bác mà sợ bị chửi không dám nói. Nhiều xe hạng nặng nó đi vỏ đến 100K còn chưa thay.
Nhưng có những người mê lốp mới nên cứ sờn tí hay vá nhiều tí là bức bối muốn thay.

Hạng D
23/4/17
1.227
1.537
113
36
Thế à bác, em đi sedan nên ít thấy lắc, mà em là dân đam mê tốc độ nên không quá ngại cái đó.
Né đinh tốt thì nhờ bác nói em mới biết hay thế à.
Chỉ biết chắc một điều là giờ xe nào gắn Goodyear em đi cái là biết.
Thằng kia Ecosport vừa thay Kumho qua Goodyear, em không biết, nhưng vừa lái thử cái đoán được ngay nó thay lốp!
Em đã đi Kumho, Maxiss, Continental, Pirelli và Goodyear. Và dám nói Goodyear nó lạ hẳn những cái kia.
Chỉ thắc mắc Goodyear có Run Flat không để mai mốt thay cho xe mới. Vì xe mới đi Pzero, nhớ Goodyear của xe cũ quá.
Gy bề mặt lốp nó chắc, nhưng lại ko quá ồn, loại đời mới, có ghét cái thành mỏng đi ko chắc xe với xui cạ dễ tét vỏ. E cũng đi sedan nhưng phải bơm bánh cứng hơn xíu để đỡ lắc, bơm đúng 2.3 nó ỏng ẹo mệt luon

Hạng F
3/10/15
9.840
12.113
113
Gy bề mặt lốp nó chắc, nhưng lại ko quá ồn, loại đời mới, có ghét cái thành mỏng đi ko chắc xe với xui cạ dễ tét vỏ. E cũng đi sedan nhưng phải bơm bánh cứng hơn xíu để đỡ lắc, bơm đúng 2.3 nó ỏng ẹo mệt luon
Bơm 2.5 - 2.8 đi bác.
Em còn chơi 3.0 đây này.
Đi rất khoái. Goodyear tài vãi ra.
Không biết bố lấy cao su ở đâu.
Giờ chấp xe nào Goodyear em đi phát là biết ngay.
Có Michelin vang danh giang hồ thì chưa thử thôi.

Hạng D
4/10/15
1.429
2.506
113
36
Bơm 2.5 - 2.8 đi bác.
Em còn chơi 3.0 đây này.
Đi rất khoái. Goodyear tài vãi ra.
Không biết bố lấy cao su ở đâu.
Giờ chấp xe nào Goodyear em đi phát là biết ngay.
Có Michelin vang danh giang hồ thì chưa thử thôi.
Bác có vẻ thích GY dữ vậy ta? Em thì trung thành với BS, lốp zin theo xe đang là Mic nhưng mốt thay thì lại quay về BS :D

Hạng F
22/7/13
8.977
40.267
113
Bác có vẻ thích GY dữ vậy ta? Em thì trung thành với BS, lốp zin theo xe đang là Mic nhưng mốt thay thì lại quay về BS :D
Gạch bộ Mic của thầy bỏ ra nhoen! BS có dòng Alenza êm ko thua kém Mic 4Pre đâu.
Mình ko hiểu a @Perenco khen Good có ý đồ ji ko, chứ trãi nghiệm của mình với dòng vỏ hãng này và mấy hãng Hèng Cuốc là đồ đểu tất tần tật. Vỏ thì đắt, xài thì nhanh hỏng dỏm òm

Có nên thay lốp xe? Nếu thay thì nên chọn loại nào cho Kia Morning?

Có nên thay lốp xe? Nếu thay thì nên chọn loại nào cho Kia Morning?

• Haha
  • Wow
Reactions: Perenco and No[2]
Hạng D
4/10/15
1.429
2.506
113
36
Gạch bộ Mic của thầy bỏ ra nhoen! BS có dòng Alenza êm ko thua kém Mic 4Pre đâu.
Mình ko hiểu a @Perenco khen Good có ý đồ ji ko, chứ trãi nghiệm của mình với dòng vỏ hãng này và mấy hãng Hèng Cuốc là đồ đểu tất tần tật. Vỏ thì đắt, xài thì nhanh hỏng dỏm òm

View attachment 2601984
View attachment 2601985
Hùi trước mợ Ân bên Thành Phát chạy khuyến mãi GY bên hội City mình dữ lắm, anh nhớ hem? Cũng mua 3 tặng 1 luôn á. Em thì xài BS trên con City thổ dân thấy ngon nên cũng tin tưởng. Giờ xe mới thì đang xài lốp zin Mic Primacy, em coi giá thấy mắc hơn cả BS Alenza, nên sau này thay lốp sẽ qua em Alenza này :D