Hạng B2
12/12/17
135
267
114
www.otosaigon.com
Bài viết cảm động của Bác ơi.
Mong là bác sẽ có nhiều và nhiều hơn nữa chuyến đi gọi là tình thân.
Chúc Bác và gia đình thật nhiều sức khỏe, đặc biệt mãi sum vầy, hp nhé!:):)

Hạng B2
10/1/11
392
437
63
có những chuyến đi hữu hạn nhưng tình cảm với quê nhà là vô hạn... bài viết hay và cảm động. Cảm ơn bác đã chia sẽ.

• Like
Reactions: qtuanns
Hạng D
17/12/17
1.218
30.188
113
Bài viết cảm động của Bác ơi.
Mong là bác sẽ có nhiều và nhiều hơn nữa chuyến đi gọi là tình thân.
Chúc Bác và gia đình thật nhiều sức khỏe, đặc biệt mãi sum vầy, hp nhé!:):)
Chẳng phải riêng ai, những câu chuyện này nó như mặc nhiên tồn tại trong mỗi người. Bác nhỉ!!

Hạng D
17/12/17
1.218
30.188
113
Bài viết chan chứa tình cảm của ng con xa quê. e cũng muốn nhảy lên xe phi... 2000km về với mẹ như bác đây
Cảm ơn bác. 2000km thì lên máy bay dọt về nhỉ. Quê em gần nên cũng tiện đi về thường xuyên.

Hạng D
17/12/17
1.218
30.188
113
Thấy hình ảnh ông bà vui mừng khi con cháu về là em thấy anh quá hạnh phúc. Có gia đình là có tất cả. Áp lực, bận bịu, toan tính vì cuộc sống hối hả. Lâu lâu về quê để cho mình sống chậm lại 1 chút. Thanh thản đầu óc, thăm ông bà, cha mẹ, tổ tiên. Cũng là 1 cách răn dạy con cháu mình. Chúc gia đình anh luôn vui vẻ, sụ vầy. Chúc vạn lý bình an !! Thân gửi
Thanks bác. Chuyến Đà Lạt Mũi né của bác plan đến đâu rồi? Viết bài chứ bác:D:D

Hay tuyệt đỉnh!

"Những chuyến đi lấm màu bùn đất, màu của cỏ xanh, của đồng lúa. Màu của trâu, của bò. Của rơm, của khói. Những chuyến đi đều đặn diễn ra 7 ngày trong một tuần, dù mưa, dù nắng. Cứ thế, tôi đi qua tuổi thơ khốn khó, nhưng lại ngập tràn kí ức đẹp đẽ, hạnh phúc. Trong ký ức đó, hẳn nhiên có mẹ!"

• Like
Reactions: Attq and qtuanns
Hạng D
18/3/15
2.024
754
113
36
chúc bác và gia đình luôn hạnh phúc, chúc mẹ luôn sống khỏe cùng con cháu :)

• Like
Reactions: qtuanns