Hạng D
24/4/17
1.867
1.486
138
34
Cụ đi chưa mà phán như thần vậy? Đây gần 2K km Seltos rồi, gặp mưa to, kẹt xe cũng ko ít lần, chưa bao giờ dột hay lỗi nhiệt gì cả.
Vậy cụ hên quá, E mình đi đường sài gòn khu nguyễn văn linh bị lỗi quá nhiệt đây....rồi lên xem thực tế lỗi quá nhiệt đầy trên phương tiện truyền thông, mạng đó.... ko có ai dám nói bậy ko... hộp số ly hợp kép khô y như ford eco mà eco lỗi tè le ra đó
Còn mình ko chơi nổi seltos, chỉ đang đi cross G ak

Hạng C
5/7/15
738
4.124
93
đang chạy 4cus đây bạn, tầm đó kiếm được bản Trend 2018 ngon lành, chạy phê đừng hỏi
Mỗi tội bản này option trần truồng, muốn tiện nghi thì đầu tư thêm tầm 50-60tr nữa tùy nhu cầu
focus ngon mỗi cảm giác lái, bản trend chính xác chả có khỉ khô gì, ford chơi cắt sạch. đời 2018 đc cái dvd, mấy bản trc chỉ đc cd.

Hạng D
4/6/10
1.475
1.320
113
focus ngon mỗi cảm giác lái, bản trend chính xác chả có khỉ khô gì, ford chơi cắt sạch. đời 2018 đc cái dvd, mấy bản trc chỉ đc cd.
em mua đời 2017 trụi thùi lụi, cơ mà lái phê nên quên đi hết :)) cơ mà kể ra được cái nút bấm khởi động cho đỡ hèn chứ vặn chìa quê chết

Hạng D
4/6/10
1.475
1.320
113
Vậy cụ hên quá, E mình đi đường sài gòn khu nguyễn văn linh bị lỗi quá nhiệt đây....rồi lên xem thực tế lỗi quá nhiệt đầy trên phương tiện truyền thông, mạng đó.... ko có ai dám nói bậy ko... hộp số ly hợp kép khô y như ford eco mà eco lỗi tè le ra đó
Còn mình ko chơi nổi seltos, chỉ đang đi cross G ak
các bác nên hiểu cái quá nhiệt là cảnh báo chứ không phải lỗi, đặc trưng của ly hợp khô nó thế. Bác nào chạy Ducati tắc đường, nhất là đám Panigale là hiểu, nó báo tưng bừng luôn.
Kinh nghiệm của em là hạn chế bơm ga kiểu nhích nhích, ly hợp cứ nhấp nhả liên tục gây nên cảnh báo này thôi

• Like
Reactions: kdldt
Hạng D
24/4/17
1.867
1.486
138
34
các bác nên hiểu cái quá nhiệt là cảnh báo chứ không phải lỗi, đặc trưng của ly hợp khô nó thế. Bác nào chạy Ducati tắc đường, nhất là đám Panigale là hiểu, nó báo tưng bừng luôn.
Kinh nghiệm của em là hạn chế bơm ga kiểu nhích nhích, ly hợp cứ nhấp nhả liên tục gây nên cảnh báo này thôi
Sợ 2-3 năm sau lỗi như eco thì đau đầu bác ak

Hạng D
4/6/10
1.475
1.320
113
Sợ 2-3 năm sau lỗi như eco thì đau đầu bác ak
Lỗi của cái Powershift là thiết kế hộp số, nó nửa kín nửa hở và không có chỗ thông khí. Vận hành ở mấy đất nước nhiệt đới ẩm, thi thoảng lại lội nước dẫn đến việc hơi ẩm, thậm chí tràn nước vào hộp số mà ko có đường thoát. Sau này Ford xử lí bằng cách khoan 1 lỗ thoát nước ở dưới hộp số thì sẽ ko còn bị nữa. Nhưng tựu chung lại cái thiết kế của cái hộp số cc này phế, lá ly hợp mỏng tèo ấy. Nên sau đó thay bằng hộp số biến mô thông thường là ngon nghẻ

• Like
Reactions: kdldt
Hạng D
24/4/17
1.867
1.486
138
34
Lỗi của cái Powershift là thiết kế hộp số, nó nửa kín nửa hở và không có chỗ thông khí. Vận hành ở mấy đất nước nhiệt đới ẩm, thi thoảng lại lội nước dẫn đến việc hơi ẩm, thậm chí tràn nước vào hộp số mà ko có đường thoát. Sau này Ford xử lí bằng cách khoan 1 lỗ thoát nước ở dưới hộp số thì sẽ ko còn bị nữa. Nhưng tựu chung lại cái thiết kế của cái hộp số cc này phế, lá ly hợp mỏng tèo ấy. Nên sau đó thay bằng hộp số biến mô thông thường là ngon nghẻ
Tiếc là ko sài máy 1.6 hộp số 6 cấp như cerato là ok

Hạng D
4/6/10
1.475
1.320
113
Tiếc là ko sài máy 1.6 hộp số 6 cấp như cerato là ok
Ford có cái máy I3 1.5L Dragon cũng ổn đấy bác, lắp trên con Eco hiện hành với hộp số 6AT đi cũng lành chán

Hạng C
5/7/15
738
4.124
93
em mua đời 2017 trụi thùi lụi, cơ mà lái phê nên quên đi hết :)) cơ mà kể ra được cái nút bấm khởi động cho đỡ hèn chứ vặn chìa quê chết
bản trend chìa cơ chứ có đc star/stop đâu a.
Nhưng mà an ủi là ford chú ý tới những cái nhỏ nhặt cho ng lái nên cũng bù lại đc.
Khoái nhất gập gương tự động khi khoá với cái đèn dưới gương hậu.

Hạng D
4/6/10
1.475
1.320
113
bản trend chìa cơ chứ có đc star/stop đâu a.
Nhưng mà an ủi là ford chú ý tới những cái nhỏ nhặt cho ng lái nên cũng bù lại đc.
Khoái nhất gập gương tự động khi khoá với cái đèn dưới gương hậu.
thì em nói là chìa khóa cơ đó cụ, chứ được cái nút bấm xè xè cũng phê thằng anh lẫn thằng em :))
Gập gương tự động thì xe Hàn i10 còn có, em thích 4 cửa sổ 1 chạm, con San của ông anh chỉ auto bên lái, còn các cửa còn lại vẫn nhồi cơm