Hạng B1
15/7/21
81
52
18
32
Hôm nay ông bạn em hỏi Mer bảo khuyến mãi 130 triệu giờ cọc xong đợi giảm thuế nữa là rất ngon. Và nó hỏi em là có thể deal thêm không? Vì thật sự nó hỏi 3 sale thì 3 báo giá giảm khác nhau. Bác nào có kinh nghiệm không?
Có thể deal giá tối đa bao nhiêu với các dòng xe Mercedes?

• Like
Reactions: Nguyen A. Truong
Hạng D
13/2/09
3.363
18.748
113
Bình Dương
thường các showrom luôn dành khoảng 10 15% chiết khấu cho khách hàng, nếu rơi vào các đợt ưu đãi lớn thì có thể lên đến 20 22%, nếu khách nào không biết hay không deal khoảng này thì mất quyền lợi và các sales sẽ được hưởng...

Hạng B2
18/11/14
176
101
43
32
Ho Chi Minh City, Vietnam
Giá mec khác nhau phụ thuộc vào các đại lý khác nhau ,các phiên bản khác nhau tình trạng xe tồn, thời gian giao xe
- Còn sale thì tùy độ chín chắn nắm bắt tâm lý khách hàng.
Kinh nghiệm là hỏi dò cấp thông tin đầy đủ như phiên bản, màu nội thất và thời gian muốn nhận xe cho nhiều sale và báo lại giá tốt nhất của đại lý cạnh tranh cho sale mới để xem phản ứng của họ thế nào.(sale trẻ thường có giá tốt hơn vì áp lực doanh số)
Ở sài gòn thì có haxaco với vietnam star
thường thì haxaco giá tốt hơn nhưng cứ nên tham khảo hết

Hạng D
6/12/06
1.217
16.884
113
40
thường các showrom luôn dành khoảng 10 15% chiết khấu cho khách hàng, nếu rơi vào các đợt ưu đãi lớn thì có thể lên đến 20 22%, nếu khách nào không biết hay không deal khoảng này thì mất quyền lợi và các sales sẽ được hưởng...
Cho mình đính chính là có thể lên 28% nhé a.Quan trọng mình cứ mạnh dạn kêu ko bán tui đi đại lý khác là được.

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng B2
18/4/18
479
300
63
33
Em nghĩ là 50% luôn ấy chớ qua trọng là bác có đủ lì hay không thôi. Bác cứ vô trả thẳng 50% đi rồi chờ 3-4 năm nữa là mua được :))
Một câu chính xác là win - win thì mới bền được. Bác ăn hết cơm thì người khác ăn cái gì =)

Hạng D
26/12/18
2.124
2.873
155
45
Cho mình đính chính là có thể lên 28% nhé a.Quan trọng mình cứ mạnh dạn kêu ko bán tui đi đại lý khác là được.
Này có phải mấy con xe đại lý họ thanh lý xe chạy vài chục km rồi minh mua chỉ đóng TB 2% như xe cũ phải ko bác

Hạng F
3/10/15
9.739
11.974
113
Giá xe chắc chắn ở Haxaco là rẻ hơn Vietnamstar rồi đó.
Hồi 2018 mình hỏi chào giá GLC ở Vietnamstar vừa định mua thì qua Haxaco lùi xuống 20t.
Haxaco năm nào cũng giựt khách Vietnamstar cái roẹt.
Nhất là GLC với C.
Nhưng Vietnamstar cũng không chịu giảm giá đâu, vì Haxaco cháy hàng 2 chiếc này thì lại phải qua Vietnamstar mua hà.
Vietnamstar cũng hay cầm mấy chiếc dân chơi như CLA, C coupe, E coupe, S coupe, GLC GLE coupe luôn mới ghê.
Mua mấy chiếc đó muốn có hàng chắc phải qua Vietnamstar.