1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Bác nào đã từng tới trại phong --nơi Hàn Mặc Tử quy tiên--Quy Nhơn cho chút hình ạ?...thích thơ của ổng,muốn về xem nơi này khi có dịp.nhưng chắc phải Tết quá chứ ngày thường đi thì ngại..Lại xuyên Việt thêm chuyến,sưu tầm trước địa điểm,kiếm mấy nơi yên tĩnh vãn cảnh dọc đường là em khoái
Có lần Tết, chưa rành đường, mình đi tắt và lạc vào đó khoảng 2 giờ đêm. Hồi đó chưa có Google hay bản đồ gì hết, toàn hỏi miệng.

Hạng B2
14/1/09
485
8.515
93
Bác nào đã từng tới trại phong --nơi Hàn Mặc Tử quy tiên--Quy Nhơn cho chút hình ạ?...thích thơ của ổng,muốn về xem nơi này khi có dịp.nhưng chắc phải Tết quá chứ ngày thường đi thì ngại..Lại xuyên Việt thêm chuyến,sưu tầm trước địa điểm,kiếm mấy nơi yên tĩnh vãn cảnh dọc đường là em khoái

Gửi anh. Quy Hoà

Hạng B1
17/10/17
95
573
113
44
Bác đợi 3 tuần nữa e ra Quy Nhơn sẽ chụp căn phòng, chiếc giường nơi cụ Hàn an nghỉ cho bác xem . Nhớ Quy Nhơn lắm rồi :D

Hạng B1
30/4/13
96
2.288
83
Làng nào cũng "đắp mộ cuộc tình" hay "mái tóc người xưa" thâu đêm thì khó yên bình;)
Em nghỉ ở The Grand Hotram trip nhưng buổi chiều khoảng 16g30 là lại xuống làng chài ăn uống, ngon - bổ- rẻ. Có gần chục cái loa kéo đua nhau tra tấn: Đắp mộ cuộc tình, Duyên Phận, Về đâu mái tóc người thương....

Hạng D
3/1/12
1.500
22.763
133
Em nghỉ ở The Grand Hotram trip nhưng buổi chiều khoảng 16g30 là lại xuống làng chài ăn uống, ngon - bổ- rẻ. Có gần chục cái loa kéo đua nhau tra tấn: Đắp mộ cuộc tình, Duyên Phận, Về đâu mái tóc người thương....
Mình thấy họ thật bền bỉ, đắp mộ cuộc tình từ giữa buổi sáng dắp miết đến đêm về, ngày qua ngày. Thật đáng nể.

Hạng D
20/5/13
1.162
2.835
113
www.flickr.com
Sau khi mọi nơi bị quậy tanh banh, Hiện giờ không nơi nào đáng sống bằng Vạn giã.
Hầu như chưa có dân ngoại tỉnh, người dân hiền hòa, cảnh biển cực đẹp, giao thông thuận tiện, thức ăn tươi, rẻ.
Ví dụ Chợ luôn có đủ loại món ăn làm sẳn, chỉ mua về ăn thôi.
Bác nói trúng ý em quá! E còn tính mua cái nhà cũ trong làng ven biển để về đó ở! :(