Hạng D
25/6/15
1.042
984
113
Nhớ năm này cấm đường từ Nguyễn Tri Phương, Sư Vạn Hạnh luôn ...

Hạng C
3/9/15
500
544
93
theo em thì bs cũng đã trả giá quá đắt rồi

Hạng D
18/8/14
1.116
425
83
44
Người không siêu thoát em nghĩ là...pác!
theo như các thuyết giáo , nếu người ta chết oan, chưa tới số mà bị giết chết thì hồn còn ấm ức sẽ không siêu thoát được, trường hợp này BS đụng chết người ta bất ngờ, đã bị xử 7 năm , mới có vài năm ra tù , oan hồn còn ấm ức thêm vì kẻ giết mình không bị xử thì càng không thể siêu thoát được. Óc bác có hiểu chưa vậy ?

Hạng C
3/9/15
500
544
93
theo như các thuyết giáo , nếu người ta chết oan, chưa tới số mà bị giết chết thì hồn còn ấm ức sẽ không siêu thoát được, trường hợp này BS đụng chết người ta bất ngờ, đã bị xử 7 năm , mới có vài năm ra tù , oan hồn còn ấm ức thêm vì kẻ giết mình không bị xử thì càng không thể siêu thoát được. Óc bác có hiểu chưa vậy ?
sao anh nặng lời với người ta quá vậy?

Hạng D
26/3/15
1.350
20.210
113
Dzạ cảm ơn pác khai sáng giúp em ạ, pác nên bớt đọc thuyết giáo mà tìm đọc Kinh dịch ạ, lúc đó tâm mở - tâm rộng và tâm tĩnh hơn ạ, chúc "cái tâm hẹp trong pác" sớm siêu thoát!
P/s: em xin phép dừng ở đây và không làm loãng topic ạ

• Like
Reactions: smile1
Hạng B2
12/3/13
282
280
83
Em thử dịch 1 đoạn :
Thời các bác. đánh người yêu đến nôn ói tiêu chảy, ai đánh người vừa chạy vừa lái, tại ai nản, thay đổi ai mướn, và 3 năm tự cài Apple cũng đủ để bs nhàn thây, lời lắm, với lại bs cũng đã nhận trực, được hái quả, sau khỉ ra tu, lại xa nơi bs, sẽ tiếp tục khắc phục hậu quả đó. BS cũng được đắt hơn những anh Hổ khổng lồ khác, sợ hổ không chịu luôn, hoãn lương.
Em dịch vui thôi, nếu không đúng các bác tha cho em :3dcuoi:

danh nguoi u oi chay di (đánh người yêu đến nôn ói tiêu chảy), ai danh nguoi chay lai (ai đánh người vừa chạy vừa lái), tai ai nan change ai muon (tại ai nản, thay đổi ai mướn), va 3 nam tu cai Tao (và 3 năm tự cài Apple), cung du de bs nhan thay lol lam (cũng đủ để bs nhàn thây, lời lắm), voi lai, bs cung da nhan truc duoc hai qua vu tai nan (với lại bs cũng đã nhận trực, được hái quả), sau Khi ra too lai xa noi bs se ties tuc kha can phuc hau qua do (sau khỉ ra tu, lại xa nơi bs, sẽ tiếp tục khắc phục hậu quả đó) .

Bs cung dang duoc dat hon nhung Anh giant ho khac, so Ho ko chiu luon hoan luong (BS cũng được đắt hơn những anh Hổ khổng lồ khác, sợ hổ không chịu luôn, hoãn lương)
:3dcuoi:Cười đau cả ruột

Hạng D
8/7/08
1.008
759
113
TP.HCM
Em đã đưa Thằng Hungrau vào danh sách đen nên thấy còm của hắn, thấy mấy bác chửi rủa nhiều quá làm em cũng tò mò, đặc xá cho hắn để xem được còm của nó, đọc xong lại muốn chửi tiếp. Haiz... Cho nó vào danh sách đen lại thui

Hạng D
18/8/14
1.116
425
83
44
theo em thì bs cũng đã trả giá quá đắt rồi
so với 2 mạng người và 8 người bị thương trong đó 1 số người tàn phế suốt đời , thì trả giá như vậy mà đắt gì hả bác