Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
RE: CON X5 BỊ TAI BAY VẠ GIÓ

Trích đoạn: tuando

Tại sao phải mất những 10 tr mới lấy được xe ra hả bác? Chắc bác bị xxx làm khó? Bác kể chi tiết đi cho anh em học tập kinh nghiệm lỡ đụng trận còn biết đường xoay sở ...

Lúc em bị ở Tiền Giang bác ợ, đang dừng xe bên lề đường thì gặp thằng say đâm mạnh vào sau xe, còn nó thì ngã đập đầu bể cả nón bảo hiểm. Báo hại mình phải đưa nó vào bệnh viện huyện nằm mất nửa buổi, chi phí gần triệu bạc, sau đó BV huyện bảo nó bị chấn thương sọ não, phải chuyển lên tỉnh, chụp ci ti mất thêm chai nữa, chi phí thuốc men, cho nó, taxi, chi phí cho gia đình nó thăm nuôi trong hai ngày. Cái này mình thấy thương tình thì chi vậy thôi, vì đụng phải nó là thằng lượm rác mới đau, xe thì mới mượn được ở đâu đó đi đám giỗ về......!!! nhức đầu! Mịa, hầu hạ khiêng nó lên xuống chụp X quang, CT còn hơn bố mình, mất toi 2 ngày. Đến hôm sau bảo nó viết giấy bãi nại cho mình lấy xe, mình không có lỗi, gia đình nó không chịu vì không có tiền, mà chiều hôm ấy em phải về SG để gia đình đi Mỹ. Vậy là phải xỉa ra cho nó thêm 4 chai tiền thuốc + 1 chai tiền sửa xe honda cho bạn nó...:mad::mad:. Được giấy bãi nại rùi thì CSGT không chịu vì nó còn nằm viện, thế là bắt nó phải lên xã làm giấy ủy quyền cho vợ nó nhận tiền và có xác nhận đã nhận tiền, tránh trường hợp sau này nó có bị gì thì bên CAGT không còn trách nhiệm....
Bên CSGT không làm khó dễ gì em vì lỗi hoàn toàn bên xe 2B, sau đó nó còn bị giam xe thêm 30 ngày + 450k tiền phạt vì say rượu. Đó là cũng may bên CSGT tiền giang có thoả ước với tất cả trung tâm y tế, tất cả các tai nạn xe khi xảy ra với nam giới thì bên y tế việc đầu tiên phải làm là lấy máu xét nghiệm nồng độ cồn.... chính em là người cầm máu của nó đi xét nghiệm để bảo vệ quyền lợi cho mình...
Thôi thì có bị vậy mà nó không die cũng may, chứ còn đợi kiện tụng nó thì được vạ má đã sưng. Bác X5 trên chắc cũng như em thui.:mad:

Hạng D
29/3/07
1.808
657
113
vnexpress.net

Trích đoạn: F1racer

Trích đoạn: tuando

Tại sao phải mất những 10 tr mới lấy được xe ra hả bác? Chắc bác bị xxx làm khó? Bác kể chi tiết đi cho anh em học tập kinh nghiệm lỡ đụng trận còn biết đường xoay sở ...

Lúc em bị ở Tiền Giang bác ợ, đang dừng xe bên lề đường thì gặp thằng say đâm mạnh vào sau xe, còn nó thì ngã đập đầu bể cả nón bảo hiểm. Báo hại mình phải đưa nó vào bệnh viện huyện nằm mất nửa buổi, chi phí gần triệu bạc, sau đó BV huyện bảo nó bị chấn thương sọ não, phải chuyển lên tỉnh, chụp ci ti mất thêm chai nữa, chi phí thuốc men, cho nó, taxi, chi phí cho gia đình nó thăm nuôi trong hai ngày. Cái này mình thấy thương tình thì chi vậy thôi, vì đụng phải nó là thằng lượm rác mới đau, xe thì mới mượn được ở đâu đó đi đám giỗ về......!!! nhức đầu! Mịa, hầu hạ khiêng nó lên xuống chụp X quang, CT còn hơn bố mình, mất toi 2 ngày. Đến hôm sau bảo nó viết giấy bãi nại cho mình lấy xe, mình không có lỗi, gia đình nó không chịu vì không có tiền, mà chiều hôm ấy em phải về SG để gia đình đi Mỹ. Vậy là phải xỉa ra cho nó thêm 4 chai tiền thuốc + 1 chai tiền sửa xe honda cho bạn nó...:mad::mad:. Được giấy bãi nại rùi thì CSGT không chịu vì nó còn nằm viện, thế là bắt nó phải lên xã làm giấy ủy quyền cho vợ nó nhận tiền và có xác nhận đã nhận tiền, tránh trường hợp sau này nó có bị gì thì bên CAGT không còn trách nhiệm....
Bên CSGT không làm khó dễ gì em vì lỗi hoàn toàn bên xe 2B, sau đó nó còn bị giam xe thêm 30 ngày + 450k tiền phạt vì say rượu. Đó là cũng may bên CSGT tiền giang có thoả ước với tất cả trung tâm y tế, tất cả các tai nạn xe khi xảy ra với nam giới thì bên y tế việc đầu tiên phải làm là lấy máu xét nghiệm nồng độ cồn.... chính em là người cầm máu của nó đi xét nghiệm để bảo vệ quyền lợi cho mình...
Thôi thì có bị vậy mà nó không die cũng may, chứ còn đợi kiện tụng nó thì được vạ má đã sưng. Bác X5 trên chắc cũng như em thui.:mad:

Tội bác quá , nhiêu khê cực khổ ghê

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.486
113
www.phindeli.com

@F1: khổ thân bác quá.

Em lăn tăn không biết nếu mình ko chi tiền để lấy giấy bãi nại (ví dụ bên nạn nhân mặc dù có lỗi nhưng vẫn đòi nhiều tiền quá ...) thì chuyện gì sẽ xảy ra nhỉ? CSGT sẽ giữ xe mình luôn hay sao?

Hạng B2
8/6/07
133
0
0
53

Cái kiểu xỉn mà tông vô xe người khác này em bị rồi. CN tuần trước em với mấy đứa bạn thuê chiếc Ỉn đi Cần giờ chơi. Khi đi thì không sao tới khi về vừa tấp vô lề cho một thằng xuống ở Gò Vấp, trong khi cả đám đang chia tay chia chân rất là cảm động thì Đùng, một chú đi xe đạp quẹt vô đít xe, cào một đường dài từ đèn bên trái tới gần cửa sau. Cả đám hết hồn, chạy ra định bắt đền nhưng nhìn chú ấy là thấy thương rồi: Xe đạp (cũ nát)+Dép tổ ong chiếc ngậm chiếc há mõm [:eek:]+người nồng nặc mùi rượu. Cả đám thấy vậy là bó tay rồi, thấy tội quá nên cho đi luôn (mà có bắt đền thì ổng lấy gì mà đền), coi như chi phí đi chơi phát sinh thêm tí. Không phải tiếc tiền mà tức cái là đi cả trăm cây số không bị sao, về tới nhà lại bị xui :mad:

Hạng B2
7/6/05
346
1
0
Visit Site

Sao kính cửa của X5 lại vỡ bung bét thế các bác, em tưởng nó là kính an toàn, vỡ nhưng vẫn bám dính vào nhau chứ, thế này mà vỡ kính trước thì mặt cắm đầy thủy tinh à ?

Hạng B2
23/2/07
243
0
16
40

Trích đoạn: DAOTHOAT

Chiếc xe này ở trong cùng khu nhà mình hôm nay bị một thằng xe máy biển 83 dân tỉnh sóc trăng gì đó chắc là say riệu (vào bệnh viện mà vẫn nồng nặc mùi cồn ) ủi vào . các bác xem thử tổng thiệt hại là bi nhiêu ?? thằng sỉn bị gẫy chân và mất 4 cái răng cũng may nó có cái nón bảo hộ chứ không thì em nghĩ nó nát đầu rùi, còn xe hơi bị vỡ kiếng cửa trước bên tài bác lái xe cũng bị vài vết rách do miểng kiếng va vào .
đây là cái xe hơi
Bác này chê dân tỉnh kìa

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Trích đoạn: Cuong599_GTB

Bác này chê dân tỉnh kìa
Không phải chê dân tỉnh đâu bác, em cũng dân tỉnh, nhưng nói thật nhìn mấy bác BS tỉnh chạy thấy kinh...không biết đường nào mà lần[8|], bác cứ để ý mấy thằng đang chạy bỗng ở đâu xuất hiện cắt chéo đầu xe mình như sao xẹt khắc biết, sau đó tính tỉ lệ % của BS tỉnh và TP.:mad:

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.468
2.210
113
48
TP.HCM

Em cú nhất là mấy cái chuyện chẳng phải lỗi mình, mình chỉ có tội là đi xe 4 bánh thôi, mà phải xin cái thằng đụng xe mình bãi nại cho mình. Chả biết luật cái củ chuối gì!!! :mad:

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Trích đoạn: axela

Sao kính cửa của X5 lại vỡ bung bét thế các bác, em tưởng nó là kính an toàn, vỡ nhưng vẫn bám dính vào nhau chứ, thế này mà vỡ kính trước thì mặt cắm đầy thủy tinh à ?
Em hiểu là chỉ có kính trước mới vậy thôi,còn lại phải vỡ vụn hạt lựu thì mới gọi là an toàn bác ạ!

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Trích đoạn: MINA

Trích đoạn: axela

Em hiểu là chỉ có kính trước mới vậy thôi,còn lại phải vỡ vụn hạt lựu thì mới gọi là an toàn bác ạ!
Ờ bác nói chuyện này em mới để ý ạ