Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
Em loại trừ đc là đèn led xinhan ạ. Khi gắn thêm led xinhan, những nút bấm trên bảng taplo (AC, Dvd, chỉnh quạt... nó có những nốt đèn vàng vàng) bị mờ theo nhịp nháy của đèn xinhan). Mà hiện tượng này xảy ra chỉ khi đạp thắng và bật xinhan quẹo thôi à, còn bat xinhan ko thì lại ko bị...
Mình nghĩ nhiều khả năng là đèn stop hơn, bác thử lắp đèn thắng zin, xi nhan led thử xem.

• Like
Reactions: rubiclove
Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Mấy cái bóng đèn led mua trên shoppe. Ghi 10-20-30w... nhưng về đo thực tế chỉ được 1 - 2 - 3w.. thôi bạn. Toàn hàng tàu nên công suất phóng đại nên cho oai thôi. Cứ gắn thoải mái ko bao giờ sợ quá tải đâu.

Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
đèn đóm là bác phải chơi hàng led chính hãng hoặc có tên tuổi , chứ chơi ba cái đèn ko thương hiệu của trung quốc tào lao mía lao nó hàn ẩu lắm , mình có từng mua về và tháo ra thữ nó hàn cực kỳ ẩu, xe chạy tưng tưng nó bung mối hàn chập cháy như chơi! đừng ham rẻ mà rước hoạ vào thân ! xe là tài sản ko phải đồ chơi !

Hạng D
11/7/16
1.682
1.957
133
Mua đồ tốt như LED Philips chẵng hạn mà dùng và/hoặc thay nếu thích DIY. Có đầy đủ chuẩn chân T10, T20, Festoon,.......cũng như công suất ??W. Mấy LED dỏm hàng TQ ko có thương hiệu gắn vào có mà cháy xe như chơi... điện đóm ko đùa dc đâu....

• Like
Hạng B2
11/7/11
303
241
43
mấy bác làm em chùn tay wé hihih. mới gắn cặp led lùi t15 này
Công suất đèn Led lớn hơn đèn stock halogen về lâu dài có bị ảnh hưởng gì ko ạ?

Chuan bị làm lại set xinhan stop với đinh vị mới
Công suất đèn Led lớn hơn đèn stock halogen về lâu dài có bị ảnh hưởng gì ko ạ?

Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Cần có sự đầu tư thích đáng từ shop chuyên nghiệp hơn hem cụ ơi!

Hạng D
8/5/16
1.253
837
113
Em loại trừ đc là đèn led xinhan ạ. Khi gắn thêm led xinhan, những nút bấm trên bảng taplo (AC, Dvd, chỉnh quạt... nó có những nốt đèn vàng vàng) bị mờ theo nhịp nháy của đèn xinhan). Mà hiện tượng này xảy ra chỉ khi đạp thắng và bật xinhan quẹo thôi à, còn bat xinhan ko thì lại ko bị...
thêm 1 khả năng nữa là do cục chớp của đèn xi nhan.
Cục chớp theo xe là dùng cho bóng halogen, còn bóng led thì dùng cục chớp điện tử.
Em đoán thế ko biết phải ko, xe em thay bóng xi nhan halogen bằng led thì nháy nhanh hơn, em lười chưa gắn thêm mấy cục điện trở bù vào.

• Like
Hạng F
29/10/16
11.566
22.055
113
Pháp
Em thì cứ mua xe, cần thứ gì thì nói hãng gắng vào, nên nhớ là chính hãng nhé. và cái bỏ ra là tiền . Không cần độ chế thêm cho nhức đầu và nguy hiểm, nhất là hệ thống an toàn.

Nếu mua xe mới thêm option (chính hãng) còn rẽ hơn sau nầy cứ thêm bớt (cũng chính hãng) không nói đến đồ trôi nổi tầm bậy gắn vào thì mệt sau nầy. Trừ các xe cũ, hay quá cũ thì OK

Hạng B2
11/7/11
303
241
43
Em thì cứ mua xe, cần thứ gì thì nói hãng gắng vào, nên nhớ là chính hãng nhé. và cái bỏ ra là tiền . Không cần độ chế thêm cho nhức đầu và nguy hiểm, nhất là hệ thống an toàn.

Nếu mua xe mới thêm option (chính hãng) còn rẽ hơn sau nầy cứ thêm bớt (cũng chính hãng) không nói đến đồ trôi nổi tầm bậy gắn vào thì mệt sau nầy. Trừ các xe cũ, hay quá cũ thì OK
Hãng đâu có bán đồ chơi đèn led đâu anh, toàn halogen ko ah.

• Like
Reactions: nintiendo