Hạng D
29/6/15
4.910
15.749
113
39
xe chạy đc 7000km đánh hết lái nghe tiếng lụp cụp rất khó chịu..và chạy tốc độ trên 50km/h tay lái bị sượn..có ai bị giống mình ko? cho cách khắc phục cảm ơn...
- hết gỉ sét bây giờ tới vụ này nữa pó chíu...
Xe a bản ji!?
L e lụm 1 tỏi
G lụm 920
Thấp hơn ko chơi!
Mình đi 100k km chưa biết nó bị như vậy là ntn, 100k km trc méo biết chủ trc nó đi ra sao!
Nói chung muốn trãi nghiệm xe mới lụp cụp ra sao thoy

Attachments

Tập Lái
6/10/16
37
7
8
36
Chưa thấy hiện này xuất hiện trên các hội anh em CRV, có khi cụ thớt trong lúc đánh lái hay chạy có đụng phải gì ko?Chưa thấy hiện này xuất hiện trên các hội anh em CRV, có khi cụ thớt trong lúc đánh lái hay chạy có đụng phải gì ko?

Hạng B1
9/10/16
53
8
8
35
Xe ông anh em, em đi ké vài lần, đến h chạy cũng hơn 10.000 rồi mà vẫn ko thấy gì khác lạ. Em nó vẫn bang bang chạy ngon lành.

Tập Lái
9/10/16
48
3
8
36
Có bảo hành thì ổn, em nghĩ cái này là số ít thôi, chứ đại đa số còn lại các cụ triển em này mà em biết đều vẫn rất hài lòng, em ngồi vài lần cũng để ý kiếm lỗi mà chả thấy gì.

Hạng B1
22/8/06
91
62
18
HCM
CRV có đặc trưng đánh lái theo mình ưu việt hơn 3 đời Toyota mình đi trước đây là Camry 2001, 2007 và Sienna 2011. Đó là quay volang rất nhẹ, đặc biệt là đi trong phố với tốc độ chậm thì quay 2/3 vòng sẽ bằng 1,5 vòng của các xe khác ( có thể mình nhớ không chính xác con số) đại loại là nó có hệ số khi quay vôlang ở tốc độ thấp ( hình như bạn sale Honda gọi là vòng quay vô lăng biến thiên), giúp cho việc đi trong phố rất nhẹ nhàng. Nên đôi khi ai mới leo lên chạy thử mà quay vôlang như kiểu củ thì sẽ dễ bị quay lố nên sẽ có tiếng kêu cụp một tiếng, giống như đóng cái tủ trơn quá sẽ đóng quá tay khiến cho nó tông mạnh vô cạnh tủ kêu cái rầm vậy, đây không phải là lỗi mà do chưa quen sử dụng xe có vòng quay vô lăng biến thiên.

Tập Lái
9/10/16
45
5
8
33
Còn bảo hành thì cũng thoải mái, em nghĩ có khi mình đi không cẩn thận, va chạm lúc nào ko hay rồi ảnh hưởng. Chứ nếu lỗi theo lô thì đến h em chưa thấy có hiện tượng các cụ khác lên tiếng.

Tập Lái
4/10/16
40
1
8
35
Lót dép hóng tin để theo dõi em ở nhà. Hiện tại em ở nhà chạy vẫn ổn định, em đi hơn 8.000 một chút, tới h vẫn thấy hài lòng với máy và không gian ngồi lái của em nó

Tập Lái
9/10/16
35
4
8
34
Mới hỏi mà ra xe bị giống nghe có vẻ lỗi theo lô. :D
Hy vọng lộ bệnh hết trong thời gian bảo hành.
Nhiều cụ mua CR-V từ đầu năm ngoái lúc xe mới về, tới h chạy vẫn ngon lành nên em nghĩ ko phải theo lô đâu cụ à.

Hạng B1
6/10/16
75
13
8
41
Nhiều cụ em quen trên group đều bảo xe họ chạy vẫn ổn định, có một số cụ bị nhưng là do trước đó đi có va chạm nên thế. Ko biết thế nào

Hạng B1
3/4/18
56
25
8
47
Có ai bị tiếng kêu eng éc khu vực bảng taplo (đặc biệt là ngay màn hình trung tâm) khi xe đi vào khu vực dằn xóc không?
đem vô hãng 3 lần tháo ra ráp vào đỡ đỡ nay bị lại nữa, bực khôn chịu được!