Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Chẳng biết vì duyên cớ gì em luôn bị bắt lỗi đi sai làn:(.
Hôm nay, lúc 00h30" ngày 5/7/2012. Khi đang lưu thông đúng theo các quy định và chấp hành mọi biển báo giao thông. Tại số nhà 196 đường 3/2. Em điều khiển xe 2 bánh lưu thông trên làn giữa, trong đường được chia làm 3 làn. Em bị 1 CSCĐ kết hợp 1 CSGT đội Bàn Cờ đang trên đường tuần tra chốt chặn tại số nhà trên chạy ra trước đầu xe yêu cầu dừng lại.
Lý do khi theo CSGT: Đi sai làn đường.
Hành động bắt lỗi vi phạm trên đã được CSGT chỉ ra là sai. Sau một lúc phân tích, tranh luận theo các biển chỉ dẫn thì CSGT thừa nhận đã sai và còn nhiều thiếu sót trong nghiệp vụ.
Yêu cầu của em: CSGT và người trực tiếp dừng xe là CSCĐ phải xin lỗi về việc làm trên. Được chấp nhận.
Quan sát: trong vòng 10ph có hơn 10 xe bị dừng cùng lỗi như vậy.
Kết quả giải quyết của các xe khác: Em không quan tâm:).
Nhân chứng: Sau khi em bị dừng xe 10ph thì 1 bác OS, bác này tham gia sinh hoạt bên hội FIFC cũng trùng hợp bị dừng tại vị trí, lỗi như trên.:)
Vật chứng: Em có nêu rõ các BS xe bị tạm dừng.
P/S: Nghe theo lời các bác tư vấn những lần trước, tránh thông tin bị sai lệch ảnh hưởng tới uy tín người thực thi pháp luật....lần này em đã có đoạn GHI ÂM đầy đủ sự việc:)
Mời các bác cho ý kiến ạ.

Nội dung trao đổi của em và CSGT:
Đoạn ghi âm em vẫn chưa post các bác ạ. Đó cũng là bằng chứng để bảo vệ em trong trường hợp này.
Trao đổi với các CSGT Bàn cờ em xin tóm lược.
Một Cảnh Sát Cơ Động dừng xe em lúc 00h30'. Sau đó CSGT tới xử lý.
CSGT: Chào anh. Anh phạm lỗi đi sai làn đường.
Em: Chào đáp trả. Cho hỏi anh tên gì.
Em đọc bảng thì thấy anh ấy tên T.M.C
Em: Mình đang lưu thông đúng làn đường, tại sao lại dừng xe của mình.
CSGT: Anh lưu thông sai làn đường rồi!
Em: Vậy theo ý C thì mình lưu thông thế nào là đúng.
C: Phải lưu thông đi sát vào làn này. ( lấy tay chỉ)
Em: Đồng ý. Nếu C nói mình sai, vậy mình yêu cầu C lập BB đúng lỗi như C vừa nói nhé.
C: ( nhìn thấy em vẫn đang cầm đt để liên lạc) Bây giờ nếu là anh em, anh cứ nói anh quen biết ai đi rồi em để cho a đi!?!:cool::cool: ( em chẳng hiểu C muốn nói gì!??)
Em: Mình khẳng định là không quen biết một ai.
C: Em không có nói anh sai, chỉ gọi vào nhắc nhở.
Em: Tầm bậy nữa, mình đâu có vi phạm gì, cũng không có dấu hiệu vi phạm, sao C dừng xe lại, lúc nãy C vẫn nói mình vi phạm lỗi sai đường mà!:(
Nói đến lỗi của nhau, phàm người dân thì ông nào cũng sợ chết. Giờ chuyển qua đổ lỗi cho nhau.
C: Em đâu có dừng xe a, em chỉ nghe anh em làm cùng nói a đi sai làn.
Em: C là đồng đội, C phải biết và có trách nhiệm với việc làm của nhau chứ.
C: Dạ, em chịu trách nhiệm, vậy em đứng ra xin lỗi a về việc này.
Em: Nếu C nói C không có lỗi, mình yêu cầu người có lỗi là đồng chí CSCĐ phải xin lỗi mình.
Sau một lúc trao đổi thì bạn CSCĐ được C yêu cầu đến xin lỗi em. Sau khi em hỏi tên thì Bạn ấy tên nói : Dạ em tên Sơn
Em: Mình chấp nhận C và S xin lỗi, nhưng mình nói thêm là tất cả những người dân đang bị các bạn bắt vào vì lỗi trên là các bạn hoàn toàn sai đấy nhé và mọi người đều bị oan. Nhưng đó là công việc của các bạn, mình không muốn xen vào. Các bạn nên xem lại biển 411 được cắm ở số nhà 162 ( nơi em bị dừng là 196) đường 3/2 nhé. Cho phép xe đi cả 3 làn.
C: Dạ, cái biển đó thì em chưa biết.
Em: Các bạn đi làm mà không biết và không nắm luật thì ai rồi. Giống như người dân tham gia giao thông thì phải đầy đủ giấy tờ và biết lưu thông đúng luật.
Lúc này tình cờ một bác OS bên Fiat cũng vừa bị bắt vào...trùng hợp thật. Em với lão ta vừa ngồi với nhau cách đó 4 giờ:):):(.
Phát hiện ra bọn em quen nhau nên CSGT cho cả bác ấy đi, nhưng em vẫn đứng lại nhắc nhở các anh em. Bác OS thì kéo em đi, bạn C phải lên tiếng : " Em cho đi rồi mà anh P còn đứng làm khó dễ tụi em hoài ...":):):)
Nội dung trao đổi là như vậy. Em nhận lời xin lỗi từ C và Sơn

Last edited by a moderator:
Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
Re:CSGT Bàn Cờ bắt lỗi sai!!

em đi bar với bạn về đến ngã tư 3/2 với cao thắng cũng bị vậy, đoạn này đường từ 2 lane chuyển thành 3 và có biển 411. thế là cãi. rồi xxx cũng phải ngậm ngùi lên xe bỏ đi. May mà xxx không có máy kiểm tra nồng độ.

cơ mà bác đi đâu mà về muộn thế :cool::cool:

Hạng B2
22/7/11
441
11
18

Đến chán "những người thực thi pháp luật" kiểu này quá. Lúc tối em mới bị 1 quả, được các bác động viên, em cũng định làm đơn khiếu nại như bác (bên topic CA q.3) để sáng mai gửi. Em không rõ các chứng cứ trong đó có đủ mạnh chưa, có gì bác F1racer ghé qua xem và tư vấn giúp em với!

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Street_Version nói:
em đi bar với bạn về đến ngã tư 3/2 với cao thắng cũng bị vậy, đoạn này đường từ 2 lane chuyển thành 3 và có biển 411. thế là cãi. rồi xxx cũng phải ngậm ngùi lên xe bỏ đi. May mà xxx không có máy kiểm tra nồng độ.

cơ mà bác đi đâu mà về muộn thế :cool::cool:
Đi offline rồi chở bạn gái em về luôn bác:D. Nhưng mà hôm nay không có uống nên không có mùi cồn:D.
Đoạn này từ 2 làn sang 3 làn như bác nói, mấy anh chị em không biết luật đi đúng cũng bị bắt bừa vào hết.
Cách đây 4 tháng em có làm 1 thớt nói về vụ này, bạn gái em bị tại chính địa chỉ trên. Mất 150k xong rồi còn bị xin số điện thoại:(:D

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

RedBlade nói:
Đến chán "những người thực thi pháp luật" kiểu này quá. Lúc tối em mới bị 1 quả, được các bác động viên, em cũng định làm đơn khiếu nại như bác (bên topic CA q.3) để sáng mai gửi. Em không rõ các chứng cứ trong đó có đủ mạnh chưa, có gì bác F1racer ghé qua xem và tư vấn giúp em với!
CSGT dạo này bắt tầm bậy rất nhiều. Năm ATGT nên tích cực bắt, hôm nay trong clip chú CSGT thừa nhận không biết có cái bảng 411 cắm trước đó 100m:). Nghe mà thấy buồn.
Việc của bác cứ đưa lên cho anh em tư vấn xem sao

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
CSGT Bàn Cờ bắt lỗi sai!! Em có đoạn Ghi Âm về sự việc

@RedBlade: Các bác khác tư vấn việc của bác chuẩn rồi. Theo trình tự thực hiện nhé bác

Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM
Re:CSGT Bàn Cờ bắt lỗi sai!! Em có đoạn Ghi Âm về sự việc

đã bảo bác rồi, đã làm thì phải cho ra hồn, không thể xin lỗi khơi khơi thế được ... cứ cho nó lập BB rồi đập chết mịa nó đi

Hạng B2
27/6/12
101
0
0

Dạo này tổ chức của f1 kiếm $hơi bị nhiều do viết nhiều bài xàm kô có bằng chứng về xxx, chuyện vô lý có ma nào ngu mới tin.hiểu. sai ý nghĩa biển. 411 thì xxx phạt là đúng, không có chuyện sai,

Last edited by a moderator:
Hạng D
6/4/12
2.509
671
113

Kala nói:
Dạo này tổ chức của f1 kiếm $hơi bị nhiều do viết nhiều bài xàm kô có bằng chứng về xxx, chuyện vô lý có ma nào ngu mới tin.hiểu. sai ý nghĩa biển. 411 thì xxx phạt là đúng, không có chuyện sai,
Nhảm. Cha nội đi đại lộ Võ Văn Kiệt rồi ghé vào cái BV gì đó cạnh BV Nhiệt Đới khám đi cha nội