Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
BMT - Kotum là nổi kinh hoàng các tài xế .nhất là đi du lịch .tất cả cái loại bẫy .chim mồi . tiếp thi sữa đều có . VietMap Navitel cũng chào thua . vì biển nó có chân
- Tốt nhất nên chạy suot tuyen 50kmh cho nó lành .nhieu khi còn chết biển công trình 40
- 2 tỉnh có mổi tuyên QL độc đạo chay ngang còn bao nhiêu là đường rẫy .đường núi . ko làm dữ lấy gì nuôi cả phòng bang ,nuôi con du học

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
27/6/12
5.023
11.757
113
Đắk Nông trước có chuyến đi em bị chặn 2 lần. 1 lần nói là nghe trạm phía trước báo xe giống xe anh gây tai nạn bỏ chạy, mình bảo không có thì cho đi. Lần 2 báo xe cán vạch liền. Cho xem ảnh trên ipad. Mình xem thì thấy là vạch đứt nhưng đến giao lộ nên nó kéo dài gấp 2 lần nét đứt để kết thúc (chắc tay xe ôm nào tưởng vạch liền nên chộp). Hỏi thăm anh làm việc gì, đi đâu, mấy ngày, blah blah...rồi dặn đi đường cẩn thận.

Hạng D
16/10/06
1.547
10.120
113
sites.google.com
Vậy là rõ ràng trạm này bắt láo, mình cũng từng bị thổi vào báo 65/60 hồi đầu năm , ngay rừng thông và báo bắn tốc độ ở trường xuân, mặc dù mình chạy chậm, quan sát kỹ và vietmap hỗ trợ, nhưng đi với vợ có 2ng trên xe nên thôi mất 5 xị rồi đi cho xong. Lần sau mình sẽ phải cẩn thận với bọn này, phải xin biên bản xem sao.

• Like
Reactions: Toietmoi
Hạng D
9/1/15
2.584
3.878
113
40
Thì bọn nó lùa gà mà bác. Gà nào mờ thì nhúng nước sôi, gà nào ranh thì thả cho sống. Chả có dại nào hơn đi xe ra đường mà méo trang bị thiết bị để bảo vệ mình. Tôi cũng chơi con cam hành trình hàng chính hãng Korea (giá mua cũng trên chục củ ) mắc tí mà đủ tính năng.

Hạng D
14/11/10
3.027
4.457
113
HCM
Em xuống xe trao đổi với họ nhã nhặn, hợp tác và yêu cầu được xem toạ độ, có lẽ vì vậy mà họ chột dạ nên cho đi luôn.
Em cũng nghi ngờ họ bắn trước biển, khi thấy biển 60 là em giảm tốc ngay (Navitel nó cũng nhắc trước bằng âm thanh), liền sau đó là biển 50 (áp dụng với xe tải) và cách điểm chốt CSGT chỉ 7km nên em nhớ lắm.
Nếu CSGT cho mình xem toạ độ bắn thì làm sao mình biết toạ độ đó trước bảng hay sau bảng bác nhỉ ? Check với toạ độ trên cam hành trình ?

Hạng C
19/4/19
595
541
96
40
Sao không thấy ai chấn chỉnh lại đội thực thi pháp luật mà làm bậy hén
Bác có giải pháp không, nhà nước đã đưa ra nhiều giải pháp mà vẫn chưa ăn thua, chẳng hạn:
1. Không tùy ý dừng xe chỉ để kiểm tra giấy tờ mặc dù không có lỗi vi phạm.
2. Thực hiện đóng phạt từ xa qua bưu điện khích lệ người dân đóng phạt thay vì đưa tiền trực tiếp.
3. Cho phép người dân tham gia giám sát hoạt động của csgt nhưng không gây cản trở.
4. Thực hiện phạt nguội qua camera giám sát tiến tới mục tiêu giàm csgt trên đường.

Cái số 4 đang triển khai và có nhiều tiến triển trên các cung đường lớn, các cung đường nhỏ và tỉnh lẻ thì chắc còn lâu lắm.

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Nhớ năm 2019 chạy con Land già tà tà chạy 60-70 km/h, vậy mà CSGT Đắc Nông bảo xe mình chạy 97km/h ... bực mình bảo thôi anh lập biên bản mình có camera hành trình đối chiếu sau thế là ảnh bảo thôi đi đi. Cung đường đi BMT qua trạm Đắc Nông có 2-3 trạm bắn đều xuyên đêm.